Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… Tsh 1500/= tuu!
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>> Kizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” Tsh 1500/= tuu!
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>> Kizuri

.

๐Ÿ‘‰ Upendo wa Yesuโœ…

Hakuna mwenye upendo, kama wa mtu kuutoa uhai wake kwaajili ya rafiki zake.

Huo ndio upendo wa Yesu.

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; Upendo wa Yesu.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!๐Ÿ‘

Jichukulie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…. Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10. Kwa Tsh 1500/= leo tuu! ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>>๐Ÿ‘ˆ Uendelee kuelimika.

๐Ÿ‘‰<<WEKA ODA HAPA>>๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿผ Baada ya kuweka oda, sasa endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 1500/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 1500/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Angalia huyu polisi kitu alichonijibu

Nimefika hapa Polisi Station nimefarijika sana na Kustuka baada ya kumkuta Askari hapa Kaunta anasoma Biblia nikajisikia fahari kuona anasoma neno kituo cha Polisi. Nikamuukiza Afande ni Nani alimuua Goliathi? Akasema Muulize Afande Mwita mlango namba 2 ndo anausika na Kesi za Mauaji.๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia huyu polisi kitu alichonijibuโœ…

๐Ÿ“Œ SIRI YA HERUFI YA MWANZO YA JINA LAKO

HERUFI A
Mwenye jina linaloanziana na herufi A ni mtu anayependa mambo makubwa, anajiamini na mwenye uwezo wa kutimiza malengo yake. Ni mtu mwenye tahadhari, mchangamfu na mpenda matukio. Anapenda Kuheshimiwa, anapenda Mamlaka, na ana kiburi, na hasira.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SIRI YA HERUFI YA MWANZO YA JINA LAKOโœ…

๐Ÿ“Œ Gari na mke nini muhimu?

GARI YA MILIONI 50
UNALAZA NJE…
mke wa laki sita
unalala nae ndani….
BANGI SI NZURI JAMAN
๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Gari na mke nini muhimu?โœ…

๐Ÿ“Œ Wakubwa nisaidieni!!

๐Ÿ‘‡๐Ÿ‘‡ Wakubwa nisahidieni.

๐Ÿ‘‰ Sio kila EX ni EXPIRED, EX zingine ni EXAMPLE:
Utanielewa tu.
Ulimwengu huu tunaoishi Muogope sana Mpenzi
wa Zamani wa Mkeo kabla HUJAMUOA na
Muogope sana EX wa Mmeo kabla HAJAKUOA
kuliko hata hawa Vidume na Vijike vinavyomtaka
akiwa tayari amevaa pete.
I will tell you WHY!
Kuna watu walipendana sana lakini hao
waliowapenda kwa moyo hawakuoa kutokana na
Situations fulani mwanamke akalazimika aolewe
na kijamaa fulani tu ambacho kilikuja na sera
ambazo 'wanawake wanapenda' na kako vizuri
financially ikabidi huyu mwanamke aachane na
'Tulizo lake la moyo' kidemokrasia tu aolewe na
wewe.
It doesnt matter how lakini hawa watu wawili
walioachana kidemokrasia "Bado wanapendana
deep down" na hata ukifanikiwa kumuoa,
ukamhamisha mkoa wasionane, Ukambadilishia
namba za Simu wasiwasiliane tena, Itapita miaka
hata 6 hawajatiana machoni ipo siku watakutana
Kariakoo kwenye shopping, zile cheche na hamu
na mapigo ya moyo yataruka upya, na kifuatacho
ITV kitakuwa Isidingo Mapenzi yao hayakufa.
Pete haizuii kitu watajikuta wamefanya yao tena
kwa huba zito la kumisiana kwa hali ya juu, wewe
ukidhani Pete pekee itamlinda, kumbe waapiii, na
huo ndio utakuwa mwanzo wa hawa watu wawili
kuwa na Reunion kabambe ya Kulegeza Chaga,
wewe umeoa ?
Mahari mwenzio anapiga Bureee bila Mshenga.
Kama nadanganya Wanandoa waje na waseme
hapahapa.
Ndoa ni Complicated kuliko Hesabu za Logarithm
na Integration, Ndoa ni Fumbo na walioweza
kulifumbua ni wachache sana kwa msaada wa
Mungu, ila Wengi wanadhani wamelifumbua
Fumbo kumbe wametegwa na hawajui mtego
ulipo.
Ndoa needs God na watu wenye hofu ya Mungu
otherwise "UTAOLEA JIJI"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wakubwa nisaidieni!!โœ…

๐Ÿ“Œ Wanawake wa leo mbele ya hela. Hii ni hatari

WANAWAKE WA SIKU HIZI
MDADA: Baby nikwambie kitu
MKAKA: Yeah Baby Uko huru nambie
MDADA: nilikua naomba hela babyโ˜บ
MKAKA: WW nae kwa kupenda hela jana tu nmekupa hela Leo unaomba ya nn ๐Ÿ˜–
MDADA: hapana๐Ÿ˜Œ Bby sio hivyo nlikua nataka nikashuhudie tetemeko la ardhi BUKOBA nasikia huko linaonekana vizur .
๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
Wanawake kumbukeni sio vizuri

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wanawake wa leo mbele ya hela. Hii ni hatariโœ…

๐Ÿ“Œ Cheki tulichokifanya jana

JANA APA HOME

JENERETA LILIWASHWA

ACHA TUHANGAIKE KULIKUNA ๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Cheki tulichokifanya janaโœ…

๐Ÿ“Œ SMS boomba za mapenzi

Najiuliza kila leo hivi ni mimi tu kimeo katika dunia hii ya leo maana kila leo nayempata huishia kunipa ahadi kila leo, mpenzi kila siku waniaidi mara nitakupa leo mara kabla ya machweo, hivi ni lini utanipa jibu la uhakika nakunipa mapenzi ya uhakika nipate farijika? Nakupenda mpenzi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SMS boomba za mapenziโœ…

๐Ÿ“Œ HADITHI: Maisha ya ndoa

Baada ya kumaliza sherehe ya ndoa yao, mama wa bibi harusi alimpa binti yake notebook yenye namba mpya ya Akaunti ya benki ikiwa na kiasi cha shilingi laki tatu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰HADITHI: Maisha ya ndoaโœ…

๐Ÿ“Œ ZINGATIA HAYA

KAPIMWE AKILI…

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰ZINGATIA HAYAโœ…

๐Ÿ“Œ Alichokifanya nyani aliyekuwa anataka kujiua

Akamfata simba alielala na kumchokoza ili aliwe afe,
Akamtia kidole nyuma mpaka simba akaamka:-

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Alichokifanya nyani aliyekuwa anataka kujiuaโœ…

๐Ÿ“Œ UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani

UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani.
Panya wa 1- Anakula Vyet vyako vya degree ya pili.ยญ
Panya wa 2- Anakula cheti chako cha Ndoa
Panya wa 3- Anakula Hati ya kusafiria na safari ni kesho.
Panya wa 4- Anakula Hati ya Nyumba na kiwanja.
Panya wa 5- Anakula Biblia yako.
Panya wa 6- Anakula Kadi ya Kupigia kura( Kitambulisho cha mpiga kura)
UTAANZA KUMPIGA PANYA YUPI???

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndaniโœ…

๐Ÿ“Œ KUHUSU WANAWAKE

BABA NIFUNDISHE KUHUSU WANAWAKE

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰KUHUSU WANAWAKEโœ…

๐Ÿ“Œ Mtunzi katumia falsafa Nzuri sana!!

MTUNZI KATUMIA FALSAFA NZURI SANA.
Mtoto mdogo alimfuata baba yake na
kumuliza, "
Nini maana ya SIASA?"
Baba akajibu, " Mwanangu ngoja nijaribu
kujibu kwa mfano huu,
Mimi natafuta fedha
ya matumizi, hivyo niite mimi BEPARI,
Mama yako yeye anasimamia matumizi ya
fedha, hivyo mwite SERIKALI,
Mimi na mama yako tuko kwa ajili ya kuwapa
nyie
mahitaji yenu hivyo nyinyi
twawaita WANANCHI.
Dada wa kazi yeye anatusaidia kazi za hapa
ndani hivyo tunamwita MFANYAKAZI. Na mdogo
wako ambaye ni mdogo tumwite FURSA ZA
BAADAYE" Haya sasa mwanangu hebu fikiri na
uone kama ina kupa jibu la kuridhisha….!
Kijana akaondoka na kwenda kulala huku
akifikiri na kuyatafakari maneno aliyoyasema
baba.
Baadae usiku ule, akasikia mtoto ambaye ni
mdogo wake akiwa analia hivyo akaamua
kuamka na kwenda kumcheki. Akaona mtoto
kajinyea na kajipaka uchafu huo huku akilia
kuashiria anahitaji msaada. Akaamua aende
chumbani kwa baba na
mama, akamshuhudia mama akiwa peke
yake kalala usingizi mzito na hana habari yoyote.
Hakutaka kumwamsha akaona angemsumbua
mama, akarudi na kwenda chumba cha dada wa
kazi na kuona mlango umefungwa.
Akachungulia kupitia tundu la ufunguo na
kuona dada wa kazi akiwa na baba. Akakata
tamaa na kurudi kulala bila ya kuwa
na msaada wowote kwa mdogo wake.
Siku ya pili mtoto akamwambia baba,
"sasa nafikiri naelewa maana halisi ya SIASA."
Baba akasema,
" safi sana mtoto mzuri,
haya sasa niambie kwa maneno yako maana
halisi
ya siasa kwa jinsi
ulivyoitafakari"
Mtoto akajibu, "Ni hivi, wakati BEPARI
anamyanyasa na kumtumia vibaya
MFANYAKAZI, SERIKALI imelala usingizi mzito,
Na
WANANCHI hawasikilizwi shida zao huku FURSA
ZA BAADAYE zikiwa zimesusiwa kwenye uchafu
bila
msaada.
Baba kidogo azimie.
TAFAKARI, CHUKUA ๐Ÿƒ๐Ÿ‘ฃ

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mtunzi katumia falsafa Nzuri sana!!โœ…
miss-you-puppy-smiley-emoticon.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Mimi ni msichana Albino ninaogopa kuwa na rafiki mwanaume kwa kuhofia kuwa anataka tu kujamiiana na mimi na halafu aniache.

Wakati mwingine kuwa na muonekano tofauti na watu wengine
huvuta udadisi. Na hasa tukikumbuka kwamba uvumi uliopo
unasema kuwa Albino wako tofauti katika kujamiiana jambo
ambalo linaimarisha udadisi huu. Kwa maana hiyo basi, chukua
muda wa kutafakari. Kama vile tunavyofanya katika urafiki
mwingine ni lazima uchukue muda, ujaribu kujenga mazingira
ya kusikilizana na kuelewana. Mnaweza kufanya shughuli nyingi
pamoja na baada ya muda utaweza kugundua kama urafiki wenu
ni wa kweli kwa maana anakupenda wewe kama ulivyo na siyo
kwa kitu kingine. Baada ya hapo ndipo unaweza kuingia katika
uhusiano wa karibu bila kuogopa kuachwa.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mimi ni msichana Albino ninaogopa kuwa na rafiki mwanaume kwa kuhofia kuwa anataka tu kujamiiana na mimi na halafu aniache.โœ…

A Duuh

NAKUA(BABA) karudi kazini mwanae mdogo akamuwahi,
DOGO: Baba usiingie ndani kina jini chumbani kwenu
NAKUA: Hakuna kitu kama hicho
DOGO: Kweli baba kuna jini liko kwenye kabati lenu la nguo….NAKUA kaingia ndani kamkuta mkewe kalala kitandani kajifunika shuka gubigubi hadi kichwani. Kaenda kwenye kabati kufungua mlango , akamkuta rafiki yake wa miaka mingi yuko uchi ndani ya kabati
NAKUA: Aise unajua we fala sana, we rafiki yangu miaka yote hiyo halafu unamtisha mwanangu eti wewe jini, hebu toka huko nenda kwenu kacheze michezo hiyo na mwanao.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Duuhโœ…

A FAIDA NA MADHARA YA PUNYETO

Kufanya au kupiga punyeto, ni tendo la kutomasa sehemu zako mwenyewe za siri ili kujisisimua kimapenzi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰FAIDA NA MADHARA YA PUNYETOโœ…

A KUJITAMBUA KWA MSICHANA UKUAJI NA YOTE YANAYOAMBATANA

ni ile hali ya mtu kuelewa kwamba yeye yupo kama yeye tofauti na mtu mwingine. Ni kuelewa kuwa wewe ni wa pekee, kutambua mambo yanayofanya wewe uwe wewe. Ni kutambua uwezo na udhaifu wako. Kutambua yale unayoyapenda na yale usiyoyapenda. Kuelewa mwitikio wako kwa kila kichocheo ndani na nje ya mwili wako. Kuelewa jinsi hisia na mihemuko inavyoathiri kwa wema au kwa ubaya, utendaji wa akili na maamuzi yako..
Kujitambua kunamfanya mtu aelewe ametoka wapi, kwa nini yuko hapa duniani na kwa kusudi gani yuko hapo alipo. Kujitambua hutoa fursa ya mtu kutambua nguvu zake za ndani na vipaji alivyonavyo, husaidia mtu kujipenda, kujithamini na kujikubali jinsi alivyo na kumuwezesha kufanya mambo kadhaa ili kuboresha hali ya maisha kwa kufanya uchaguzi sahihi. Kujitambua ndiyo kazi inayostahiki kupewa kipaumbele cha kwanza katika utunzaji wa afya, uzuri na urembo wa msichana.
Msichana anayejitambua anatambua kuwa hayuko hapa duniani kwa bahati mbaya. Anatambua kuwa ameumbwa na Mungu na amekusudiwa kuwa kama alivyo kwa sura, umbo, viungo vya mwili wake na akili yake ili atimize wajibu na majukumu ambayo hakuna mwingine wa kuyatimiza isipokuwa yeye. Kila mtu amekuja duniani, ameletwa ili aache alama yake mwenyewe, atoe mchango wake kwa maendeleo na ustawi wa dunia na baadaye siku moja atoe hesabu yake mwenyewe jinsi alivyotumia vipaji vyake na muda aliopewa kuishi.
Watoto wa kike wanayo majukumu ya kijinsia ambayo kwa vyovyote vile ni majukumu ya kike na wanaume hawawezi kuyatekeleza hapa duniani, hayo ni majukumu ya wanawake kwa asili. Hii inafanya mtoto wa kike awe na umuhimu sawa sawa kabisa na mtoto wa kiume.
Msichana anayejitambua anaelewa kuwa yeye ni mtu wa namna gani, yuko katika kundi gani la kijamii, mila zake zinamtaka afanye nini na anauwezo wa kufikia kiwango gani cha maisha. Anajipenda na kuwapenda wengine, anatunza mwili, akili na moyo wake. Anatambua kuwa kila mtu amepewa na Mungu uzuri wake unaotofautiana na uzuri wa mwingine.
Anatambua changamoto, nafasi na fursa zilizoko mbele yake, anatambua vikwazo vinavyoweza kumkwamisha ili asifikiye malengo yake katika maisha. Anatambua jinsi ulimwengu unaomzunguka unavyokwenda, anajiamini, anatambua mambo yanayothaminiwa na yale ambayo ni ya kweli dhidi ya uongo, anafanya uchaguzi mzuri wa mambo, anatambua kuwa dunia imejaa mambo mazuri lakini pia inazo takataka zinazongโ€™aa kama dhahabu kumbe ni sumu ya nyoka.
Msichana anayejitambua anafikiri kabla ya kutenda, natambua kuwa tunakuwa kama tulivyo kutokana na kujifunza. Tabia zetu zinaathiriwa kwa wema ama kwa ubaya na mafundisho ya wazazi, jamii, mazingira, dini pamoja na mambo tunayojizoeza kwa kusoma, kusikia au kuona katika maisha ya kila siku.
Kujitambua kwa msichana pia kunakamilishwa na kuelewa jinsi alivyoumbwa, jinsi mwili na akili zake zinavyofanya kazi pamoja na kutambua hatua za mabadiliko ya kibaiolojia anayopitia siku kwa siku katika maisha yake.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰KUJITAMBUA KWA MSICHANA UKUAJI NA YOTE YANAYOAMBATANAโœ…

A Magonjwa ya zinaa yanavyoenea

Magonjwa ya zinaa husababishwa na vijidudu vya magonjwa na huambukizwa kwa kukutana kimwili na mtu mwenye vijidudu hivyo.
Katika Tanzania magonjwa haya yameenea sana haswa kwa vijana.. Hivyo kama una wasiwasi wewe au mpenzi uliyekutana naye kimwili kuwa na ugonjwa kama huo, muhimu mwende kupimwa. Magonjwa hayo yasipotibiwa kikamilifu yanaweza kuleta madhara makubwa. Magonjwa ya zinaa mara nyingi yanasababisha ugumba.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Magonjwa ya zinaa yanavyoeneaโœ…

A Upendo wa kweli ni nini?

*Upendo wa kweli ni nini?*
*๐Ÿ‘‰Upendo wa kweli ni pale mwanaume anapomfumania mwanamke wake na kisha kumwambia baby vaa nguo twende nyumbani*

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Upendo wa kweli ni nini?โœ…

A MAGONJWA YA NJIA YA MKOJO KWA MSICHANA

MAGONJWA YA NJIA YA MKOJO


Magonjwa ya mfumo wa njia ya mkojo na figo ni kati ya magonjwa yanayowasumbua wanawake wa rika zote kuanzia vichanga, wasichana, wanawake watu wazima na vikongwe. Matatizo haya huwapata wanawake takribani mara kumi zaidi ya wanaume na inakadiliwa kuwa takribani 60% ya wanawake duniani hupata matatizo haya.
Wanawake wengi wanaopata matatizo haya ya njia ya mkojo, hawana habari za kutosha na sahihi juu ya kinga na vyanzo vya matatizo haya yanayowasumbua mamilioni ya wanawake duniani. Hii huwafanya wengi wachelewe kupata huduma za matibau haraka na kwa usahihi, jambo ambalo huambatana na athari nyingi za kiafya na kiuchumi kwa wanawake na familia zao.
Magonjwa ya njia ya mkojo mara nyingi hutokana na uambukizo wa bakteria katika mfumo wa mkojo. Bakteria hawa hushambulia sehemu yeyote katika mfumo huu unaohusisha figo mbili, mirija miwili inayotoa mkojo toka ndani ya figo kuleta katika kibofu cha mkojo, kibofu cha mkojo na katika njia inayotoa mkojo ndani ya kibofu na kuupeleka nje.
Wasichana wengi hupata tatizo hili mara kwa mara ikilinganishwa na wavulana. Mara nyingi uambukizo huo unaotokana na bakteria huanzia katika tupu ya mbele ya mwanamke na kuingia ndani ya njia ya mkojo. Njia ya mkojo ya mwanamke kutoka ukeni hadi ndani ya kibofu ni fupi sana na inakaribiana na njia ya haja kubwa.Ufupi wa njia hii huwezesha bakteria kuingia kwa urahisi zaidi katika kibofu cha mkojo na kusababisha uambukizo katika mfumo wa mkojo. Baadhi ya bakteria wanaosababisha uambukizo katika njia hii kwa kawaida huishi ndani ya matumbo yetu na hutoka nje pamoja na kinyesi wakati tunapojisaidia haja kubwa.
Sababu zingine zinazochangia kutokeza kwa magonjwa haya ni pamoja na kutozingatia usafi wa sehemu za siri. Kuchukua muda mrefu bila kujisafisha au kujisafisha vibaya sehemu hizo, pia huchangia kutokea kwa tatizo hili. Wasichana wengi wanapomaliza kujisaidia haja kubwa, hujisafisha katika njia ya haja kubwa kabla ya kusafisha tupu ya mbele, hii husababisha kuchukua bakteria kwa mikono yao toka katika njia ya haja kubwa na kuwaingiza mbele katika njia ya mkojo. Namna nzuri ya kujisafisha wakati wa kujisaidia ni kuanzia tupu ya mbele ndipo usafishe njia ya haja kubwa.
Kufanya tendo la ngono kwa muda mrefu au kushikashika viungo vya uke, kunaweza kuwa chanzo cha tatizo hili pia. Kufanya hivyo husababisha mlango wa tundu la mkojo kutanuka na kuruhusu bakteria waingie kwa urahisi ndani ya kibofu na kuleta uambukizo. Kuoga katika maji yenye povu jingi la sabuni, au kutumia sabuni yenye kemikali kali ukeni pia husababisha tatizo hili kutokea. Sabuni zenye kemikali husababisha uvimbe ndani ya njia ya mkojo na husababisha athari katika njia ya mkojo (urethra).
Ukeketaji wa wanawake au wasichana, kuumia kwa uti wa mgongo, ulemavu katika maumbile ya njia ya mkojo pamoja na kutokupata choo vizuri pia ni baadhi ya sababu zinazochangia kutokea kwa tatizo hili. Ile tabia ya baadhi ya wanawake na wasichana ya kukaa na mkojo kwa muda mrefu bila kwenda kujisaidia hasa wawapo safarini, pia ni chanzo cha tatizo la kupata magonjwa katika njia ya mkojo.
Mkojo unapokaa katika kibofu kwa muda mrefu hutoa nafasi kwa bakteria kuzaliana kwa wingi na kusababisha kibofu kishindwe kufanya kazi zake vizuri. Kukaa na mkojo kwa kipindi kirefu pia huwapa nafasi bakteria kupanda juu katika mirija inayotoa mkojo ndani ya figo (ureters). Kukaa kwa muda mrefu na vitambaa vya kukinga damu ya hedhi (pads) bila kubadilisha wakati wa hedhi pia huchangia kwa kiwango fulani kutokea kwa tatizo hili.
Dalili za ugonjwa katika njia ya mkojo ni pamoja na kukojoa mkojo wenye harufu mbaya sana au mkojo wenye rangi ya maziwa au damu. Mgonjwa pia hupata maumivu ya kiuno na tumbo chini ya kitovu, kukojoa mara kwa mara mkojo kidogo na kupata hisia za maumivu wakati wa kukojoa.
Kukojoa damu ingawa ni mojawapo ya dalili za ugonjwa huu, lakini mara nyingi husababishwa na ugonjwa wa kichocho au mawe katika kibofu au katika figo. Ugonjwa wa kifua kikuu cha mfumo wa mkojo pia huleta dalili hii. Homa kali kama ile ya malaria pia inaweza kuwa moja ya dalili za tatizo hili kwa wasichana. Utambuzi wa tatizo hili kwa wasichana wengi unaweza kuwa mgumu hasa pale msichana anapojihusisha na maswala ya ngono hatarishi. Magonjwa mengi ya ngono husababisha dalili zinazofanana na dalili za ugonjwa wa njia ya mkojo. Wakati mwingine wasichana hupata matatizo yote mawili kwa wakati mmoja.
Magonjwa ya njia na mfumo wa mkojo kwa wasichana na wanawake kwa ujumla ni chanzo kikubwa cha upotevu wa mapato ya familia kutokana na ununuzi wa dawa na kulipia gharama za matibabu na kulazwa hospitalini mara kwa mara.
Mwanamke anayelazwa hospitalini kutokana na matatizo yatokanayo na magonjwa katika njia ya mkojo anatazamiwa kukaa hospitalini kati ya siku 4 hadi 6 akiendelea kupata dawa. Hiki ni kipindi kirefu hasa katika nyakati hizi ambapo hali ya maisha inazidi kuwa ngumu kila siku.
Magonjwa mengine yanayoshambulia mfumo wa mkojo pia yanaweza kushambulia mfumo wa uzazi wa mwanamke na kusababisha matatizo ya uzazi au ugumba. Mfano mzuri ni ugonjwa wa Kichocho kwa wasichana ambao unaweza kuwa chanzo cha matatizo ya uzazi au ugumba hapo baadaye kama tiba sahihi isipotolewa mapema.
Ni vema jambo hili likaeleweka vyema miongoni mwa wasichana ili tahadhari zichukuliwe kwa ajili ya kujikinga na matatizo haya ya kiafya. Na pale msichana anapogundua kuwa ana magonjwa katika njia ya mkojo, ni vema akapata huduma za kitabibu haraka iwezekanavyo.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰MAGONJWA YA NJIA YA MKOJO KWA MSICHANAโœ…

A WIVU HUU NI NOMA

***WIVU HUU NI NOMA
Mke: Hivi mume wangu una wanawake wangapi huko nje?
Mume: Kama nywele za kichwa changu.
Mke akachukua nguo zake akaondoka, Kufika njiani akakumbuka mumewe alikuwa na kipara Akaanza kurudi kwa mumewe.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰WIVU HUU NI NOMAโœ…

A Ubakaji

Ubakaji ni tendo la kutumia nguvu katika ngono ambapo mbakaji anatumia nguvu kuonyesha ubabe wake. Ubakaji ni kosa la jinai i na huadhibiwa kisheria.
Kama mtu hayuko tayari kufanya ngono na analazimishwa kukubali kufanya hivyo hii , i inahesabiwa kama ubakaji, hata kama anayekulazimisha ni rafiki, ndugu, jirani, mume au mtu usiyefahamiana naye.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ubakajiโœ…

A FAIDA ZA MATUMIZI YA TENDE

1. Ukila tende mara kwa mara, mwili wako utapata aina mbalimbali za madini na vitamin za kutosha, ambazo zinapatikana kwenye tunda hili maarufu duniani. Katika tende kuna kiasi kidogo tu cha mafuta (fat) na haina lehemu (kolestrol).

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰FAIDA ZA MATUMIZI YA TENDEโœ…

A VIPIMO VYA MSINGI VYA KUHAKIKI UBORA WA MAZIWA

Kwa kawaida wakati wa kupima ubora, kiasi kidogo cha maziwa (sampuli) kutoka kwenye kila chombo hupimwa. Maziwa ambayo sampuli yake haikufikia kiwango kinachotakiwa hukataliwa na ni hasara kwa mfugaji. kwa hiyo, ni muhimu kushughulikia na kuhifadhi maziwa kwa kuzingatia kanuni za usafi. Vipimo hivi hufanyika kila wakati maziwa yanapofikishwa katika vituo vya kukusanyia maziwa ili kuhakikisha maziwa bora pekee ndiyo yanayopokelewa. Utaratibu huu wa upimaji maziwa kama unavyofafanuliwa hapo chini utakusaidia kuelewa na kukubali matokeo ya upimaji.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰VIPIMO VYA MSINGI VYA KUHAKIKI UBORA WA MAZIWAโœ…

A Angalia alichokifanya huyu mtu baada ya kuokota wallet ya thamani

Jamaa aliokota wallet, alipofika nyumbani akapiga simu kwenye radio station "naitwa Juma nimepiga simu kutangaza kuwa nimeokota wallet ndani ina laki7, ATM card na karatasi yenye PIN ya ATM card na kijimfuko cha dhahabu" Mtangazaji akasema, kwa hiyo ungependa kumrudishia mwenyewe kama anakusikiliza? Jamaa akajibu; hapana, ninaomba kumuombea dedication wimbo wa R.Kelly usemao "U SAVED ME" umfikie popote alipo!!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia alichokifanya huyu mtu baada ya kuokota wallet ya thamaniโœ…

A Cheki hizi simu za touch screen zinavyosumbua watu

Hizi touch screen zinavyosumbua watu
bidada kanunua cmu mpya Screen touch
Mdada: Bebi mambwo?
Jamaa: Poa nambie
Mdada: Vipw umelalwa?
Jamaa: Unasemaje?
Mdada: Nauliza umelwala?
Jamaa: Mhhhh! Cjalala baby hata ucngz
cna
Mdada: Mim menyew cjalwala kuma mijitu
inapiga kelelwe hapa nje kwetu hadi
inaboowa
Jamaa! Nin?
Mdada: kuna kelwele hapa nje ya numba
yetu usingizwi hakuna kabiswa
Jamaa: hahahaa pole baby
Mdada: Bwebi mbona unanichekwa sasa?
Jamaa: Jaribu kuandika vizuri hunny
Mdada: Hehehwehwe, cunajua cmu
mupya alafu sikirini tachi kila nikibinya
elufi hii inakunya na nyingine. Pwelo
bebwi wangu
Jamaa: Hahahaa haya dia usiku mwema
Mdada: Ulalwe swalama bweibi

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Cheki hizi simu za touch screen zinavyosumbua watuโœ…
happy-spring-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 1500/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 1500/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.