Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ‘‹Mbinu za Kilimo Boraโœ” Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa punguzo kutoka Tsh 7,000/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!.
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

๐Ÿ‘‰ NJIA ZA KUONDOA KITAMBIโœ…

NJIA ZA KUONDOA KITAMBI:

Mlo mzuri kiafya ndio ufunguo wa kupunguza uzito na kutoa kitambi. Kuacha kula vyakula vinavyotia nguvu sana, vyenye mafuta na sukari nyingi ndio msingi wa kuondoa kitambi. Hii husaidia mwili kutumia mafuta yaliyo mwilini kutengeneza nguvu hivyo kupunguza mafuta na kuondoa kitambi. Aidha, punguza matumizi ya vinywaji vyenye sukari kwa wingi na tumia samaki badala ya nyama.
Kufanya mazoezi ya mwili kila siku kwa dakika 30-60 walau siku 3 ndani ya juma (week) moja (Mfano kuendesha baiskeli na kukimbia).
Dawa ni muhimu tu kama una matatizo mengine kama kisukari, mfano dawa fulani za kisukari zinaweza kukusaidia kupunguza mafuta yanayozunguka ogani muhimu kama ini na kongosho.
Kufanya upasuaji mkubwa ili kupunguza mafuta, hii hufanyika kwenye nchi zenye teknolojia kubwa na hii hushauriwa endapo mafuta yaliyomwilini yamesababishwa na magonjwa yameshindwa kupungua kwa njia ya rahisi ya kawaida.
Imedhihirika pia kudhibiti 'Stress' inaweza kusaidia kwenye kupambana na kitambi.

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; NJIA ZA KUONDOA KITAMBI.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!๐Ÿ‘

๐Ÿ“šMsomaji wangu mpendwa, leo nimekuandalia ๐Ÿ“– ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” ambacho nakupa kwa bei ya punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰ ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>>๐Ÿ‘ˆ ili nikutumie kwenye๐Ÿ“ง email yako Leo Leoโ˜‘ Usikubali Kukosa.๐Ÿ‘๐Ÿ’ช

๐Ÿผ Endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

dancing-guy-smiley-emoticon.gif

.

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7,000/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ‘‹Mbinu za Kilimo Boraโœ” Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 1999/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” kwa Tsh 1999/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Duh! Huyu kazidi sasa

*Kuna jamaa kapita hapa kaniuliza et mbona umekunja sura nikamjibu nataka niweke kwenye begi*๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Duh! Huyu kazidi sasaโœ…

๐Ÿ“Œ Jinsi ya kuishi maisha marefu (Mambo ya kuzingatia ili uishi maisha marefu)

  1. Kuuandaa mwili kwa maisha marefu kwa kufanya mazoezi
  2. Kuwa makini kutambua na kutibu matatizo ya kiafya
  3. Kuepuka mazingira na kufanya kazi kwa namna au kazi zinazoweza kudhuru maisha yako. Mfano kuendesha gari bila kufuata utaratibu, kutokuvaa vifaa vya kujikinga wakati wa kazi
  4. Epuka vitu vyenye sumu vinavyoweza kudhuru afya yako na kukuletea matatizo ya kiafya kama dawa za mimea na mifugo, zitumie kama inavyotakiwa
  5. Usinywe pombe, usivute sigara wala kutumia dawa za kulevya
  6. Kula mlo kamili
  7. Usile vyakula vyenye chumvi na mafuta mengi
  8. Kunywa maji mengi ili kusafisha mwili
  9. Epuka msongo wa mawazo
๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ya kuishi maisha marefu (Mambo ya kuzingatia ili uishi maisha marefu)โœ…

๐Ÿ“Œ Huyu mke ni shida!

MUME: "Unajua mi unanishangaza sana, kila siku nakusikia mara useme TV yangu, gari yangu, chumbani kwangu, mara hoo watoto wangu. Sisi ni mke na mume, kila kitu ni chetu. Jirekebishe bwana".๐Ÿ‘ด๐Ÿ˜Ž๐Ÿ˜Ž๐Ÿ˜’
MKE: Yuko kimya anaendelea na shughuli zake za kupekua kabatini kama hasikii, na hakumjibu kitu mumewe.๐Ÿ‘ต๐Ÿ˜ท
MUME: Akamuuliza kwa hamaki,"Sasa hapo unatafuta nini?".๐Ÿ‘ด๐Ÿ˜ก
MKE: "Sidiria yetu!!"๐Ÿ‘™๐Ÿ’
MUME: (kamfungia kabatini alafu kamwambia. "nipo chumbani , ")๐Ÿ‘ด๐Ÿ˜ท๐Ÿ˜ท
๐Ÿ’ƒ๐Ÿ’ƒ๐Ÿ’ƒ๐Ÿ’ƒ๐Ÿ’ƒ๐Ÿ’ƒ
๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Huyu mke ni shida!โœ…

๐Ÿ“Œ Unakumbuka haya enzi za shule?

Kama umesoma st Kayumba utakuwa una aidia na haya…
1.Unaenda shule umechelewa unakuta mwalim anakamata wachelewaj unaamua urudi nyumbani
2.unachukua kimbegu cha ubuyu unasugua sakafuni af unamuunguza mwenzio
3.mkiruhusiwa tu unakimbia unataka uwe wa kwanza kwenye njia yenu y kurudia nyumban
4.MTU akikukera unamfungia shule (mnapigana baada ya kufunga shule)
5.MTU akikunyima kitu chake unamwambia "Ahaa eeh utaona sa nne"
6.wadada wembamba ndo wanaongoza kwa kusuta wenzao
7.ukiibiwa daftar jipya unalia kuliko hata uliloandika
8.unajaza mapeni kwenye mkebe(compass) na mengine hayaandiki
9.vifaa vingine kwenye mkebe hujawahi hata kuvitumia mfano bikari labda utolee mwiba๐Ÿ˜‚
10.hakuna habari nzur kama kuambiwa Leo hamna shule mwalim haupo
11.habari mbaya zaidi n kurud nyumban kutoka shule una njaa af unaambiwa chakula mgeni kaja tumempa
12.mtoto wa mwalim utamgundua tu kwanzia sweta begi na viatu vyake
13.usiombee umpige mtoto wa mwalim utataman uache shule
14.unatengeneza kifutio cha ndala af unatishia eti kinafuta hadi peni๐Ÿ˜‚
15.ukaguzi na huna ufagio.. unaomba chelewa kwa watu af unaongeza kijiti katikati
16.siku ukienda na ufagio wanakagua maji, ukienda na naji wanakagua kuni au mbolea๐Ÿ˜†
๐Ÿ˜‚
Dah shule zetu hizi kiboko!!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Unakumbuka haya enzi za shule?โœ…

๐Ÿ“Œ Ni wazo tuu!

```Wazo la leo
"Siyo watu wote wanaokuuliza kwamba watoto hawajambo,wanakuuliza kwa nia nzuri,wengine wanaulizia watoto wao waliozaa na mkeo.duh!! tutafika kwel`๐Ÿ™†๐Ÿ™†๐Ÿ™†๐Ÿ™†๐Ÿƒ๐Ÿƒ๐Ÿƒ

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ni wazo tuu!โœ…

๐Ÿ“Œ Ushauri kuhusu mwili wako

Nimekutana na hiki kitabu japo nimekipitia juu juu nikaona nisiwe mchoyo Wa kukushirikisha wewe utakayependezwa na kusoma hapa Chini japo ni changamoto sana kwa sisi waongo kusoma

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ushauri kuhusu mwili wakoโœ…

๐Ÿ“Œ MAJIBU YA MAKONDA WA DALADALA ZETU GONGOLAMBOTO HUKU...

1. wewe Dada unaturingia nini na matiti yako mawili , mbwa pia ana matiti nane na haturingii eboo !!!!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰MAJIBU YA MAKONDA WA DALADALA ZETU GONGOLAMBOTO HUKU...โœ…

๐Ÿ“Œ Angalia nilivyomkomoa huyu dogo

Kuna mtoto wa jirani ananibore sana kila nkimtuma kitu dukani lazima aonje, Jana nlimtuma sukari akala yote.. Sahii nmemtuma superglue haongei Sipendi ujinga mimi ๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia nilivyomkomoa huyu dogoโœ…

๐Ÿ“Œ Angalia nilichomfanyia huyu dereva sasa

tulikua kwa basi tunaelekea arusha,ile namcheki dereva kumbe ni best yangu na basi ilikua kwenye spidi hatari, nikaenda kumziba macho nkamuuliza otea mi ni nani, kabla hajanijibu nikasikia kishindo kikubwa sana
NA SASA HIVI NIMEZINDUKA NIMEONA ABIRIA WOTE TUPO WODI NAMBA 3 HAPA KCMC MOSHI. ๐Ÿค•๐Ÿค•๐Ÿค•๐Ÿค•
SODA ZA WAGONJWA PLIIIZ!!! ๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia nilichomfanyia huyu dereva sasaโœ…
big-dancing-banana-smiley-emoticon.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Angalia nilichomfanyia huyu dereva sasa

tulikua kwa basi tunaelekea arusha,ile namcheki dereva kumbe ni best yangu na basi ilikua kwenye spidi hatari, nikaenda kumziba macho nkamuuliza otea mi ni nani, kabla hajanijibu nikasikia kishindo kikubwa sana
NA SASA HIVI NIMEZINDUKA NIMEONA ABIRIA WOTE TUPO WODI NAMBA 3 HAPA KCMC MOSHI. ๐Ÿค•๐Ÿค•๐Ÿค•๐Ÿค•
SODA ZA WAGONJWA PLIIIZ!!! ๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™๐Ÿ™

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia nilichomfanyia huyu dereva sasaโœ…

A Je, Tanzania kuna Albino wangapi?

Idadi kamili ya Albino Tanzania haijulikani kwani hakuna
aliyewahesabu. Inakisiwa kufuatana na tafiti katika nchi
nyingine kama Nigeria na Afrika Kusini kuwa mtu 1 kati ya
4,000- 5,000 ni Albino hapa Tanzania. Namba hii ni kubwa mara
nne au mara tano ukilinganisha na Ulaya au Marekani ambako
tunapata Albino 1 kati ya watu 15,000-20,000. Hapa Tanzania
inakisiwa kuwa kuna Albino wapatao elfu kumi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, Tanzania kuna Albino wangapi?โœ…

A Angalia huyu mgonjwa

Mngojwa: daktari Nina tatizo la kusahausahau kila dakika.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia huyu mgonjwaโœ…

A Kwa nini watu wasio na ualbino wanaogopa kuoa Albino kwa imani kuwa watawazalia watoto Albino?

Ualbino ni hali ya
kurithi, hii inamaanisha
kuwa unapata ualbino
kutoka kwa wazazi
wako. Watu wawili
weusi wanaweza kupata
Albino endapo kila
mmoja wao atakuwa
na kinasaba cha ualbino.
Hali hii huwezi kuiona
au kuijua. Unaweza tu
kuitambua baada ya
kujifungua. Takribani
mtu mmoja katika watu
70 ana kinasaba cha
ualbino lakini si rahisi
kujua ni nani anacho.
Endapo Albino ataoa
mwanamke mweusi,
uwezekano wa kuzaa
Albino ni mdogo sana.
Albino wengi waliooa au
kuolewa na watu weusi
wamepata watoto
ambao ni weusi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kwa nini watu wasio na ualbino wanaogopa kuoa Albino kwa imani kuwa watawazalia watoto Albino?โœ…

A Utoto raha..!

Leo nimepulizia Air Fresh yenye Harufu ya Pilau nyumbani kwangu sasa watoto wa Jirani wamehamia Mlangoni kwangu ndio wanacheza hapo. Kila nikitoka wananisalimia. Mama yao ndio kanimaliza kabisa nimetoka akaniambia
"Kumbe wewe ni Mpishi mzuri, Hongera"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Utoto raha..!โœ…

A Dawa za kulevya

Tunaposema dawa za kulevya ina maana ni matumizi mabaya ya dawa na hasa pale yatumikapo kinyume cha maelekezo ya tabibu na hivyo kuleta madhara kwa mtumiaji.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Dawa za kulevyaโœ…

A Ushauri wa bure kwa wakaka na wadada

*_Kwa wale wadada ๐Ÿ’๐Ÿฟ๐Ÿ’๐Ÿฟ ambao msione mkaka kasimama madhabahuni anahubiri, mmeshampenda…_*
๐Ÿ˜๐Ÿ˜๐Ÿ˜
๐Ÿ˜ณ๐Ÿ˜ณ๐Ÿ˜ณ
*_Kwenye NDOA hakuna ๐Ÿ™…๐Ÿฟ๐Ÿ™…๐Ÿฟ kuhubiriana, na kama kupo ni robo ya robo ya NDOA, badili MTAZAMO ๐Ÿค”๐Ÿค”_*

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ushauri wa bure kwa wakaka na wadadaโœ…

A Nini maana ya Ualbino?

Albino wana ngozi nyeupe, nywele nyeupe au nyekundu na macho
ya kijivu au ya bluu. Ngozi yao ni nyeupe zaidi kuliko ndugu zao
wa familia moja au watu wa jamii yake
ambao hawana hali ya ualbino. Ngozi hii inaonekana zaidi kuwa
nyeupe katika familia za watu weusi, ingawaje, ualbino
hutokea kwa watu wa kila taifa, rangi, kabila na dini. Albino
wako katika mabara yote ulimwenguni.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Nini maana ya Ualbino?โœ…

A Kanuni ya fedha ya matumizi na mipango ambayo itakusaidia ukiifuata

Jifunze kanuni za fedha
kama ilivyoainishwa hapo chini.
Fedha inatakiwa uwe na nidhamu nayo katika kutumia
Hii kanuni inatumika kwenye vyanzo vyako vyote vya fedha ili uwe na mafanikio yenye amani

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kanuni ya fedha ya matumizi na mipango ambayo itakusaidia ukiifuataโœ…

A Je, baada ya kutumia vidonge au sindano kwa muda mrefu, mwamamke akiacha kuzitumia hizo njia ataweza kupata mimba tena?

Vidonge na sindano zinazuia mimba kwa kuzuia yai lisipevuke. Akitumia njia hizi za kuzuia mimba, mwanamke anaona hedhi yake kama kawaida, lakini hakuna yai linalokuwa limepevuka kwa ajili ya kurutubishwa.
Mara mwanamke akiacha kutumia vidonge, mayai hupevuka tena ndani ya kokwa na mwanamke huweza kupata mimba. Mwanamke aliyetumia sindano, anaweza akachukua muda kiasi kurudia hali yake ya uzazi. Kwa wanawake wengine inachukua miezi 12.
Muhimu ni kukumbuka kwamba sindano na vidonge siyo njia za kudumu za kuzuia mimba, hata kama itachukua muda fulani kurudia hali ya kawaida ya uzazi

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, baada ya kutumia vidonge au sindano kwa muda mrefu, mwamamke akiacha kuzitumia hizo njia ataweza kupata mimba tena?โœ…

A Inakuwaje, baadhi ya Albino wana macho yanayochezacheza?

Wapo baadhi ya Albino wenye macho ya kuchezacheza na
ambayo hayawezi kulenga pamoja. Hii inaitwa โ€œNystagmusโ€.
Albino hawezi kudhibiti hali hii. Wakati jicho moja linalenga
mahali lingine huwa linacheza na hii inafanya kuona sawasawa
kuwa kugumu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Inakuwaje, baadhi ya Albino wana macho yanayochezacheza?โœ…
big-hug-smiley-face.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7,000/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ‘‹Mbinu za Kilimo Boraโœ” Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 1999/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1999/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” kwa Tsh 1999/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

clicking-your-heels-smiley-emoticon.gif
happy-bunny-smiley-emoticon.gif