Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+✔ Tsh 2500/= tuu! Kina kurasa 270 zenye picha📷 na vichekesh😂 zaidi ya 300💨
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

👉 MSONGO WA MAWAZO NA MFADHAIKO WA AKILI KWA MSICHANA

MSONGO WA MAWAZO NA MFADHAIKO WA AKILI

Wasichana pia kama ilivyo kwa watu wengine, hukabiliwa na msongo wa mawazo na mfadhaiko wa akili. Msongo na mfadhaiko ni sehemu ya maisha na siyo rahisi kuvikwepa. Msongo wa mawazo ni mwitikio wa akili na mwili ili kukabiliana na hali ya hatari au hali ngumu..
Kwa kawaida msongo wa mawazo na mfadhaiko wa akili hutokana na tafsiri hasi ya akili ya mtu kwa jambo lolote linapompata au analowazia kuwa litampata. Kwa wasichana wa kizazi kipya vyanzo vya msongo na mfadhaiko wa akili vinaongezeka.
Wanafunzi wanaposhinikizwa sana kufaulu masomo hutumia muda mwingi kukaza sana fikra zao juu ya kazi za shule na kukosa usingizi wa kutosha. Mlundikano wa masomo mengi na kazi nyigi za kimasomo kama maandalizi ya wanafunzi kufaulu mitihani na kujitayarisha kwa ajili ya kupata kazi katika ulimwengu usio na ajira za kutosha, huongeza shinikizo, msongo na mfadhaiko kwa wasichana.
Wingi wa kazi za nyumbani au shuleni baada ya saa za masomo pia huongeza msongo kwa wasichana. Tatizo huwa kubwa zaidi pale msichana anapojiingiza katika maswala ya kimapenzi na mashindano ya kimaisha yasiyofaa. Urafiki usiofaa pia ni chanzo kingine cha msongo kwa wasichana.Upo wakati ambapo wasichana hutendewa vibaya au kufikiri kuwa wanatendewa vibaya na wapendwa wao kama vile wazazi, waalimu, ndugu, marafiki au wanafunzi wenzao. Hali hii pia huleta msongo, lakini pia upo wakati ambao wasichana wenyewe pia hulaumiwa kwa kuwakwaza wengine. Jambo hil pia huleta msongo na mfadhaiko wa kiakili hasa pale uhusiano wa kijamii unapokuwa mbaya.
Hali kama hiyo inapojitokeza msamaha huwa njia bora ya kutibu msongo. Kusamehe na kuomba msamaha huondoa maumivu ya kihisia, hasira na chuki. Msamaha ni mzuri kwa vile huwasaidia wote wanaohusika kuwa katika hali bora. Anayesamehe na anayesamehewa wote hurejesha afya ya kihisia.
Wasichana hawakabiliwi na msongo pamoja na mfadhaiko wa akili kwa ajili ya mambo yanayowanyima furaha pekee, bali pia yale yanayowafurahisha yanaweza kuzalishwa msongo na mfadhaiko. Jambo la muhimu kuelewa kuhusiana na shinikizo, msongo na mfadhaiko ni jinsi ya kukabiliana na maisha kwa mtazamo chanya.
Inatupasa kupata muda wa kupumzisha akili zetu na miili yetu. Mzigo hata kama ni mwepesi unaweza kukulemea kama utaubeba kwa muda mrefu bila kupumzika. Mapumziko na kupata usingizi wa kutosha, husaidia sana katika kukabiliana na athari za msongo. Mazoezi ya mwili pia ni dawa ya asili ya kupunguza msongo.
Msongo kwa wasichana usipodhibitiwa ili kubakia katika kiwango cha wastani, hutokeza matatizo ya kiafya. Inakadiliwa kuwa kati ya 75-80% ya magonjwa ya binadamu yanatokana na mashinikizo ya maisha kama vile woga, vitisho, mashaka, usumbufu nk.
Kwa wasichana wengi msongo wa mawazo na mfadhaiko hutokeza magonjwa kama vile maumivu ya kichwa, kutapika, kukosa usingizi, sonona, kusahausahau, kuchokachoka, kiherehere cha moyo na mapigo ya moyo kuongezeka. Msongo pia unaweza kusababisha ugonjwa wa ‘hysteria’ na shinikizo la damu. Vidonda vya tumbo pia vinaweza kutokea kama mfadhaiko utadumu kwa siku nyingi.
Wasichana wengi hushindwa kupata damu ya hedhi kwa mpangilio mzuri kila mwezi kutokana na msongo. Msongo wa mawazo na kufadhaika pia hupunguza kinga ya mwili na kuufanya mwili wa msichana kupata magonjwa kwa urahisi.
Ili kujipunguzia mashinikizo na misongo ya kimaisha, msichana anayethamini afya yake lazima aepuke mambo mengi yasiyokuwa ya muhimu na kuwa na malengo yenye manufaa. Ni busara atumie muda wake, nguvu zake na rasilimali zake vizuri kwa ajili ya kufikia malengo bora.
Ni vizuri kukumbuka kuwa furaha na maisha bora havitokani na kupata vitu vya gharama kubwa, pesa nyingi, elimu nzuri, madaraka makubwa, umaarufu na urembo. Ingawa vyote hivyo ni vitu vizuri na vya muhimu lakini sio vitu pekee vinavyoamua furaha na ubora wa maisha, kwa sababu hiyo msichana hana haja ya kupata shinikizo kutokana na vitu hivi kiasi cha kufadhaika kiakili na kudhuru afya yake.

Ugonjwa wa hysteria

Hysteria ni ugonjwa unaotokana na tatizo la afya ya akili. Kihistoria ugonjwa huu ulianza zamani hata kabla ya kuzaliwa kwa Yesu Kristo. Jina la ugonjwa huu lilitokana na mawazo ya madaktari wa zamani wa kigiriki waliokuwa wanafikiria kwamba, chanzo cha ugonjwa huu ni matatizo katika mfuko au mji wa mimba wa mwanamke, ambao kwa kigiriki unaitwa ‘hystera’. Hivyo basi madaktari hao waliuita ugonjwa huu kwa jina la ‘Hysterikos’.
Madaktari wa kigiriki walidhani kuwa huu ni ugonjwa unaowapata wanawake pekee. Hii ilitokana na idadi kubwa ya wagonjwa wa tatizo hili kuwa wanawake, na hata pale wanaume walipokuwa na dalili za tatizo la hysteria ilidhaniwa kuwa wana tatizo jingine kwa vile hawakuwa na mfuko au mji wa mimba.
Dhana ya madaktari wa kipindi hicho juu ya ugonjwa huu ilikuwa kwamba mfuko wa kizazi (mji wa mimba) unabana na kukauka kutokana na kutokufanya ngono kwa muda mrefu au kuzidiwa na hamu ya ngono. Matibabu ya enzi hizo yalihusisha kumtekenya mwanamke katika sehemu zake za siri ili apate kumaliza hamu ya ngono, lakini matibabu hayo yalikuwa hayatowi matokeo ya uponaji yaliyotarajiwa.
Dhana hii ya ugonjwa wa hysteria ingawa ni ya kale sana lakini inaonekana kusadikiwa na watu wengi hata leo. Hata hivyo, sayansi ya tiba ya binadamu imethibitisha kuwa hysteria ni ugonjwa wa akili unaotokana na msongo mkali wa kihisia, ni tatizo la afya ya saikolojia. Tatizo hili hutokea pale mtu anapopata msongo wa kihisia maishani zaidi ya vile alivyojiandaa au anavyoweza kukabiliana nao.
Mara nyingi msongo huu hutokanan na hisia au mgogoro wa kifikra, kutokuwa na uhakika wa usalama katika siku za usoni, kutengwa kijamii au kutosikilizwa kwa upendo.Tamaa kali ya kutaka kupendwa kuliko kawaida isipotimizwa, pia huleta tatizo hili pale mgonjwa anapoona kuwa ndani ya moyo wake hakuna akiba yoyote ya kupendwa.
Hysteria huibuka pale sehemu ya akili ndani ya ubongo inapojitahidi bila mafanikio kumlinda muhusika dhidi ya fikra na hisia zinazomsonga. Wakati mwingine hisia na fikra hutokana na matatizo ya kawaida lakini akili huyakuza sana na mhusika akajiona hawezi kuyakabili, hafai na hathaminiwi. Mgonjwa anaweza kujilaumu na kupata hisia za kupoteza ulinzi au kupata kumbukumbu isiyonyamazishwa ya tukio la kinyama alilotendewa.
Watu wanaopata ugonjwa wa hysteria huwa na matatizo ya kihisia ambayo mara nyingi hawapendi kuyazungumzia na kwa sababu hiyo matatizo ya kihisia huwalemea sana. Ingawa watu wa jinsia zote, wakubwa kwa wadogo, hupata tatizo hili lakini wagonjwa wengi ni wanawake hasa wasichana walio kati ya umri wa miaka 12 na18 huathirika zaidi.
Ugonjwa huu unaweza kumpata mtu mmoja pekee lakini pia unaweza kusambaa kwa wengine katika kundi la watu wanaokabiliwa na msongo wa kisaikolojia unaofanana (mass hysteria or hysterical contagion). Kichocheo cha hali hii huwa ni imani ya kuwa na tatizo au kupata uambukizo kutoka kwa mgonjwa wa kwanza.
Hysteria inayosambaa huanza na mtu mmoja na anapoonyesha dalili, wengine nao huanza kujenga hofu na hisia za kuathirika baada ya kuona mwenzao. Athari hizi katika kundi hutegemea jinsi mtu anavyo tafasri dalili anazoziona na uwezo wake wa kudhibiti msongo. Mara nyingi dalili za hysteria inayosambaa hazionyeshi chanzo bayana na hazitafasiriki sawasawa lakini zinaenea kwa haraka miongoni mwa walioona mgonjwa wa kwanza aliyepata tatizo.
Hofu huongezeka zaidi na tatizo husambaa zaidi pale linapoanza kuhusishwa na imani za kishirikina au mambo ya kimizimu, kupagawa na majini au pepo wabaya. Hofu huzidi pale timu ya wataalamu wa uchunguzi wa vyanzo vya magonjwa wanaposhindwa kubaini chanzo bayana cha tatizo.
Hysteria ingawa ni shida ya afya ya akili lakini pia hudhuru mwili kwa kiwango kikubwa. Hofu, woga na wasiwasi husababisha mapigo ya moyo wa mgonjwa kwenda harakaharaka, kutapika, kupata kichefuchefu, mwili kuishiwa nguvu, maumivu ya kichwa, miguu kufa ganzi, kushindwa kutembea, kupiga makelele au kucheka sana bila sababu za msingi au kupata degedege.
Wagonjwa wengine hupoteza hamu ya chakula, kutopata choo kabisa au kuharisha na wengine hutokwa jasho jingi, kutetemeka, kupumua kwa shida au kushindwa kupumua vizuri kiasi kwamba hewa chafu ya ukaa haitolewi mwilini kwa kiwango cha kutosha. Na hii husababisha kutokea kwa dalili nyingi za mgonjwa mwenye tatizo la hysteria.
Wagonjwa wenye tatizo hili pamoja na mambo mengine wanahitaji zaidi kuonyeshwa upendo wa dhati, kujengewa hisia zitakazowahakikishia usalama, kuaminiwa na kuwaondolea chanzo cha tatizo. Wengi hupata nafuu kutokana na uangalizi wa karibu, upendo wa dhati na dawa za usingizi.

🙉🙉🙉Usisahau kushare posti hii kuhusu; MSONGO WA MAWAZO NA MFADHAIKO WA AKILI KWA MSICHANA.💯✔ Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!👍

🎁Usipitwe na🎁 🎀 📕Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKE👧👗👠. Kinamwelezea🔎 Mwanamke🔍 kinagaubaga✔. Umepewa kwa Tsh 2,500/= leo tuu! 👉Bofya hapa Kuchukua👈

🐼 Endelea kusoma kuhusu;-🙉

.

Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKE👧👗👠 Tsh 2,500/= tuu! Kinamwelezea🔎 Mwanamke🔍 kinagaubaga✔
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+✔ Tsh 2500/= tuu! Kina kurasa 270 zenye picha📷 na vichekesh😂 zaidi ya 300💨
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga🌿🍅 Tsh 2500/= tuu! Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

📰 Posti nyingine👇

📌 Soma hii, kama wewe ndio mzazi wa huyu msichana ungefanyaje?

Wewe ni mzazi mwanao anasoma kidato cha tatu mkoani umemsafirisha leo kwenda shule baada ya masaa matano ukasikia gari alilo panda mwanao limepata ajali wamekufa watu wote upo ktk harakati za kuandaa msiba,

👋soma zaidi kuhusu👉Soma hii, kama wewe ndio mzazi wa huyu msichana ungefanyaje?

📌 Kilichotokea kwa binti na mvulana wake walipotaitishwa na baba yake msichana

Msichana alikuwa amekaa na baba yake kibarazani, mara akamuona MVULANAfriend wake akija, yule mvulana alipokaribia tu, yule msichana akamwambai:

👋soma zaidi kuhusu👉Kilichotokea kwa binti na mvulana wake walipotaitishwa na baba yake msichana

📌 Angalia huyu Jamaa alichomfanyia mke wake jana

Jana niligombana na mke wng, Akaniambia nibebe kila kitu changu niondoke, Bas kiustaarabu tu nikachukua nguo zangu,mwishoni nikambeba na yeye nikamuweka begani nikaanza kuondoka nae

👋soma zaidi kuhusu👉Angalia huyu Jamaa alichomfanyia mke wake jana

📌 Unamkabidhi Moyo kibaka wa mapenzi unategemea nini!!

UNAMKABIDHI MOYO KIBAKA WA MAPENZI
UNATEGEMEA NINI?
Kibaka siku zote ni mtu mdokozi mdokozi yeye
anayakuwa kitu fasta na kusepa hana uwezo wa
kuja kuvunja nyumba yako na kuiba ila anaweza
kutoboa dirisha lako na kuiba simu, anaweza
kuruka ukuta na kuiba nguo.
Wapo vibaka wengi sana kwenye mapenzi siku
hizi
wao kazi yao ni kuonja onja miili ya watu kama
wanavyoonja mboga, yaani wao hawawezi
kudumu
katika mapenzi yupo na wewe siku kadhaa na
ndani ya siku hizo tayari anaanza kumfikiria mtu
mwingine.
Kibaka wa mapenzi anapokuja kukutongoza
anajua
wazi kuwa ukishampa penzi siku kadhaa atasepa
zake ila hajali maumivu utakayo yapata, hajali
muda utakao kupotezea wala hajali ni kwa kiasi
gani ulimthamini.
Kibaka wa mapenzi yeye hatafuti mtu kwa ajili
ya
kuwa nae kwa kujenga maisha hapana yeye
anatafuta mtu kwa ajili ya kusex tu na hapo ndio
utaona kila mnachoongea kina husu sex tu na si
kingine.
Kibakahuyu akiwa na mtu mwingine ambae
anakidhi haja yake hakika hawezi kukutafuta
yeye
anakutafuta pale anapokosa chakula anachotaka.
Kibaka wa mapenzi anaweza kukufanya wewe ni
mchepuko sababu tayari ana mtu ambae ana
mipango nae na anamuheshimu ila wewe
amekuweka ziada au anakuja kwako kutafuta
taste
nyingine na kuifurahisha nafsi yake.
Kaaa mbali na vibaka wa mapenzi maana dunia
ya
sasa wapo wengi sana hata huyu unaewsiliana
nae
sasa ni kibaka wa mapenzi sababu tayari ana
mtu
wake wewe umefanywa spea tairi kazi yako ni
kusubiri ajali, au kusubiri pancha ndio utumike na
wewe unafurahi na kujiona mjanja kumbe
umenasa
kwenye penzi la Kibaka.
Kibaka wa mapenzi atakutia mimba na kuikana,
kibaka wa mapenzi atakuacha peke yako ulee
mtoto wake akikua atakuja kusema mtoto wake,
kibaka wa mapenzi atakujali wakati wa furaha tu
kwani shida yeye hazitaki.Kibaka wa mapenzi
atakuvalisha pete na mwisho wa siku atakuacha
nayo na kumuoa mwingine, Kibaka wa mapenzi
amemuumiza rafiki yako jana. Kibaka wa
mapenzi
yupo na wewe ala ana mmendea rafiki yako
anataka kumtafuna na yeye.

👋soma zaidi kuhusu👉Unamkabidhi Moyo kibaka wa mapenzi unategemea nini!!

📌 Jiamini na Amini unaweza

*AMINI UNA AKILI YENYE UWEZO MKUBWA WA KUBUNI WAZO LA KUWEZA KUKUSAIDIA KUFANIKIWA KIMAISHA.*

👋soma zaidi kuhusu👉Jiamini na Amini unaweza

📌 Duh, hii sasa kazi

Wakati unafikiria dingi yako afe ili urithi nyumba, dingi nae anafikiria uanze kufa ili apangishe chumba unacholala.. hiyo inaitwa kufa kufaana.. 😂😂😀😀😀😀😀😀😀 #Hatutaki ujinga

👋soma zaidi kuhusu👉Duh, hii sasa kazi

📌 Punyeto kwa wanaume

Punyeto ( kwa wanaume ) ni kitendo
cha mwanaume, kujifikisha mwenyewe
kileleni kwa kujichua uume hadi
kumwaga mbegu za kiume. Uchunguzi
unaonyesha katika watu wa jinsia ya
kiume kumi wenye umri wa kuanzia
miaka 16 hadi 45, angalau wanne kati
yao wamewahi kupiga punyeto katika
kipindi fulani cha maisha yao, na wawili
kati yao wanajihusisha na upigaji
punyeto. Uzoefu unaonyesha, asilimia kubwa
ya wanaume wanao piga punyeto
huanza katika umri wa kubalehe
( miaka 14-16 ), wengine huachana na
tabia hiyo mara baada ya kupata
wapenzi wa kike ama kuoa na
wengine huendelea na tabia hiyo hata
baada ya kuoa .
Zipo sababu mbalimbali zinazo
wapelekea wanaume kupiga punyeto, ila
kubwa kati ya hizo ni pamoja na
kutokuwa na wapenzi, kutokuwa na
wapenzi wanao kidhi vigezo vyao, kuwa
katika mazingira yasiyokuwa na
wanawake ( mfano katika shule za
sekondari za bweni za wavulana tu ),
kujiepusha na hatari ya kupata
maambukizi ya v.v.u nakadhalika

👋soma zaidi kuhusu👉Punyeto kwa wanaume

📌 Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

KWANINI MABINTI WENGI HAWAOLEWI..!
zifuatazo ni baadhi ya sababu kwanini mabinti wengi wanashindwa KUOLEWA..

👋soma zaidi kuhusu👉Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

📌 Unakumbuka haya enzi za shule?

Kama umesoma st Kayumba utakuwa una aidia na haya…
1.Unaenda shule umechelewa unakuta mwalim anakamata wachelewaj unaamua urudi nyumbani
2.unachukua kimbegu cha ubuyu unasugua sakafuni af unamuunguza mwenzio
3.mkiruhusiwa tu unakimbia unataka uwe wa kwanza kwenye njia yenu y kurudia nyumban
4.MTU akikukera unamfungia shule (mnapigana baada ya kufunga shule)
5.MTU akikunyima kitu chake unamwambia "Ahaa eeh utaona sa nne"
6.wadada wembamba ndo wanaongoza kwa kusuta wenzao
7.ukiibiwa daftar jipya unalia kuliko hata uliloandika
8.unajaza mapeni kwenye mkebe(compass) na mengine hayaandiki
9.vifaa vingine kwenye mkebe hujawahi hata kuvitumia mfano bikari labda utolee mwiba😂
10.hakuna habari nzur kama kuambiwa Leo hamna shule mwalim haupo
11.habari mbaya zaidi n kurud nyumban kutoka shule una njaa af unaambiwa chakula mgeni kaja tumempa
12.mtoto wa mwalim utamgundua tu kwanzia sweta begi na viatu vyake
13.usiombee umpige mtoto wa mwalim utataman uache shule
14.unatengeneza kifutio cha ndala af unatishia eti kinafuta hadi peni😂
15.ukaguzi na huna ufagio.. unaomba chelewa kwa watu af unaongeza kijiti katikati
16.siku ukienda na ufagio wanakagua maji, ukienda na naji wanakagua kuni au mbolea😆
😂
Dah shule zetu hizi kiboko!!

👋soma zaidi kuhusu👉Unakumbuka haya enzi za shule?

📌 Jinsi ya kulima vizuri zao la kabichi

Kichwa cha kabichi kinapofunga vizuri, hutumika kama chakula na huvunwa baada ya kufunga na kukomaa vizuri. Kwa kawaida kabichi hupandwa kwa msimu mmoja, lakini iwapo itakuzwa kwa ajili ya kutoa mbegu hukuzwa zaidi ya msimu mmoja. Endapo inalimwa sehemu yenye maji ya kutosha, inaweza kulimwa msimu wote wa mwaka. Soko lake ni la uhakika katika kipindi chote na ni muhimu kwa afya. Pia, linaweza kutumika kama malisho ya mifugo
Mizizi: Mizizi ya kabichi hutawanyika ardhini vizuri. Kwa kawaida, huenda chini kiasi cha sentimita ishirini (20 sm), na hujitawanya kwa kiasi cha sentimita sabini na tano (75sm).
Shina: Shina la mmea wa kabichi huwa na rangi ya kijani au zambarau. Hii hutegemeana na aina ya kabichi, na kwa kawaida ni fupi.

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kulima vizuri zao la kabichi

📓 Posti za sasa👇

A FAIDA ZA MATUMIZI YA UKWAJU

Chanzo kizuri cha viuasumu mwilini 'antioxidants' ambavyo huzuia Saratani (cancer)
Chanzo cha Vitamini B na C vile vile "carotentes"
Hushusha joto la mwili na kuondosha homa, hasa homa ya malaria na homa ya matumbo
Huulinda mwili dhidi ya mafua na kero za mafua kooni
Husaidia myeyusho na mmengenyo wa chakula na kuondosha kuvimbiwa
Husaidia kutibu matatizo ya nyongo (bile disorders)
Husaidia kurahisisha choo (laxative)
Husaidia kupunguza wingi wa lehemu (cholesterol) na hivyo kuimarisha moyo
Husaidia ngozi kuwa nyororo, vile vile husaidia ngozi inayopona baada ya kuungua au yenye vidonda
Husaidia kuua minyoo tumboni (kwa watoto wadogo)

👋soma zaidi kuhusu👉FAIDA ZA MATUMIZI YA UKWAJU

A Ndoa nyingine ngumu sana. Soma kisa hiki

Misingi mingine ya ndoa zetu ni migumu sana.
Pata simulizi hii toka Marekani.

👋soma zaidi kuhusu👉Ndoa nyingine ngumu sana. Soma kisa hiki

A Angalia huyu house girl wa mzungu alichokifanya na anachokisema

House girl mmoja alipewa kazi na mzungu mara akavunja sahani.
Mzungu aliporejea,kazin akamuuliza 'what happened to my plate?
House girl akajbu: 'The dog wow wow friji paaa, mchuzi mwaaaa the vyombo pangalapangala the sahan ngelengenjee……the pasuka paaaaaaaa
😂😂😂😂hadi saiz mzungu bado anasoma dictionary hajui lugha gani imetumika

👋soma zaidi kuhusu👉Angalia huyu house girl wa mzungu alichokifanya na anachokisema

A ATHARI ZA ULEVI KATIKA JAMII

Watu wanokunywa kupitia kiasi huathiri jamii kwa njia
mbalimbali. Madhara mengine hutokea kwa kuwa wanafanya
vitu ambavyo wasingevifanya iwapo wasingekuwa wamelewa.

👋soma zaidi kuhusu👉ATHARI ZA ULEVI KATIKA JAMII

A Jinsi ya kulisha mbuzi wa maziwa

Jinsi Ya Kuwalisha Mbuzi Wa Maziwa
Ni muhimu kufahamu kuwa chakula unachomlisha mbuzi wako ndicho kitakachotengeneza maziwa hivyo basi ni muhimu:

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kulisha mbuzi wa maziwa

A Madhara ya nyama nyekundu kwa mtu mwenye VVU

Hizi ni nyama zitokanazo na samaki, kuku, ndege wa aina zote, bata, wadudu

👋soma zaidi kuhusu👉Madhara ya nyama nyekundu kwa mtu mwenye VVU

A Mmasai alivyochafua Hali ya hewa kwenye mazishi

Mmasai alipewa kipaza sauti msibani ili aseme japo machache, mambo yakawa namna hii; "Musiba oyee; jenesa safii? Amependesa hajapendesa? Mwenye wifu akufe kama hii mutu hapa kwenye jenesa. Kwansa kabisa napenda kushukuru hii marehemu sababu ina upendo, nafanya sisi nakutana leo, nakula wali musuri, nakunywa bia, na maji ile nauswa kwa duka. Naomba keso ikufe ingine, tubaki hapa, tukule, tukunywe, mpaka siku ya munada" Musiba oyeeeee!!! Itikia basi, jamani

👋soma zaidi kuhusu👉Mmasai alivyochafua Hali ya hewa kwenye mazishi

A Jinsi ya kutumia alizeti kama chanzo cha chakula cha mifugo

Alizeti haitoi mailisho pekee, pia inatoa mafuta bora kwa afya ya binadamu na pia malighafi inayotumiwa na nyuki kutengeneza asali.

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kutumia alizeti kama chanzo cha chakula cha mifugo

A Kufikia mshindo au kufika kileleni kwa mwanamke na mwanamme wakati wa kufanya mapenzi

Ndiyo, mwanamke anaweza kufikia mshindo wakati wa kujamiiana. Dalili ya mwanamke kufikia mshindo katika kujamiiana ni ile hali ya pekee ya kujisikia vizuri kimwili. Tofauti na mwanaume, anapofikia mshindo mwanamke hakojoi kitu chochote.
Kwa kawaida mwanaume anakojoa manii wakati wa kujamii ana anapofikia mshindo. Kwa sababu dalili hii ni rahisi kuona baadhi ya watu wanadhani kwamba ni wanaume tu wanaofikia mshindo wakati wa kujamii ana. Lakini hii siyo kweli. Mwanamke pia hufikia mshindo, ingawa siyo rahisi kuuona.

👋soma zaidi kuhusu👉Kufikia mshindo au kufika kileleni kwa mwanamke na mwanamme wakati wa kufanya mapenzi

A MAANA YA MANENO YANAYOTUMIKA KATIKA MASUALA YA LISHE

ni kitu chochote kinacholiwa au kunywewa na kuupatia mwili virutubishi mbalimbali Chakula huupatia mwili nguvu, kuulinda na kuukinga dhidi ya maradhi mbalimbali .Mfano wa chakula ni ugali, wali, maharagwe, ndizi, viazi, mchicha, nyama, samaki.

👋soma zaidi kuhusu👉MAANA YA MANENO YANAYOTUMIKA KATIKA MASUALA YA LISHE

A Jinsi ya kulima vitunguu

Hapo awali kitungu kilikuwa ni zao lililokuwa linapatikana porini katika ukanda wa bahari ya Mediterania. Zao hili hulimwa katika nchi nyingi za magharibi, nchi za milima zilipo kaskazini mwa dunia, likwemo bara la Afrika. Vitunguu hustawi katika hali ya hewa ya jotoridi 13°C – 24°C, hali ya hewa inayofaa kwa kuotesha na kukuzia miche kwenye kitalu ni jotoridi 20°C – 25°C. Kwa kawaida vitunguu huhitaji kiasi cha joto nyuzi 20°C-25°C ili kuweza kustawi na kukua vizuri. Joto zaidi ya hapo hufanya vitunguu kudumaa na kutoweza kutengeneza viazi (bulbs).

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kulima vitunguu

A Cheki tulichokifanya jana

JANA APA HOME

JENERETA LILIWASHWA

ACHA TUHANGAIKE KULIKUNA 😂😂😂😂😂

👋soma zaidi kuhusu👉Cheki tulichokifanya jana

.

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKE👧👗👠 Tsh 2,500/= tuu! Kinamwelezea🔎 Mwanamke🔍 kinagaubaga✔
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la kilimo bora cha vitunguu maji na vitunguu twaumu (swaumu) Tsh 0/= (Bure) 0/= tuu! Linatoa elimu ya kulima vitunguu
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga🌿🍅 Tsh 2500/= tuu! Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Kilimo Bora cha Bamia Tsh 0/= (Bure) 0/= tuu! Linafafanua Kilimo cha bamia
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Kilimo Bora cha Hoho Tsh 0/= (Bure) 0/= tuu! Kilimo cha hoho kimeelezewa
👉Bofya hapa KuchukuaKizuri

.