Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKE๐Ÿ‘ง๐Ÿ‘—๐Ÿ‘  Kinamwelezea๐Ÿ”ŽMwanamke๐Ÿ” kinagaubagaโœ”
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

๐Ÿ‘‰ Mimi ni msichana Albino ninaogopa kuwa na rafiki mwanaume kwa kuhofia kuwa anataka tu kujamiiana na mimi na halafu aniache.โœ…

Wakati mwingine kuwa na muonekano tofauti na watu wengine
huvuta udadisi. Na hasa tukikumbuka kwamba uvumi uliopo
unasema kuwa Albino wako tofauti katika kujamiiana jambo
ambalo linaimarisha udadisi huu. Kwa maana hiyo basi, chukua
muda wa kutafakari. Kama vile tunavyofanya katika urafiki
mwingine ni lazima uchukue muda, ujaribu kujenga mazingira
ya kusikilizana na kuelewana. Mnaweza kufanya shughuli nyingi
pamoja na baada ya muda utaweza kugundua kama urafiki wenu
ni wa kweli kwa maana anakupenda wewe kama ulivyo na siyo
kwa kitu kingine. Baada ya hapo ndipo unaweza kuingia katika
uhusiano wa karibu bila kuogopa kuachwa.

[VIDEO KALI] ๐Ÿ‘‰Usijaribu hili utaumbuka!๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; Mimi ni msichana Albino ninaogopa kuwa na rafiki mwanaume kwa kuhofia kuwa anataka tu kujamiiana na mimi na halafu aniache..๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!๐Ÿ‘

Usikubali kupitwa na ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”. Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ. ๐Ÿ‘‰Bofya hapa Kuchukua๐Ÿ‘ˆ

[VIDEO MPYA] ๐Ÿ‘‰ Cheka kidogo hapa kwenye video hii๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿผ Endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

.

Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKE๐Ÿ‘ง๐Ÿ‘—๐Ÿ‘  Kinamwelezea๐Ÿ”ŽMwanamke๐Ÿ” kinagaubagaโœ”๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Soma hapa wewe kijana wa kiume

Soma…hapa..we we kijana wa kiume.๐Ÿ˜€๐Ÿ˜€๐Ÿ˜€๐Ÿ˜€๐Ÿ˜€๐Ÿ‘‡๐Ÿฝ
*Nawaandikia ninyi vijana wa kiume na wanaume wote,
maana mna nguvu na mmejaliwa na mwenyezi Mungu utashi,
hekima na busara ili muweze kutawala kila kitu tokea kuumbwa kwa misingi ya ulimwengu huu*.
` 1. Oa mwanamke ambae unaweza KUSALI nae na sio kwa sababu anajua MAPENZI vema. 2. Mwanaume bora KAMWE hapimwi kwa idadi ya wanawake alionao au aliotembea nao BALI kwa idadi ya wanawake aliowaambia "Mimi ni mume wa mtu" au ninae mtu tayari. 3. Kuna aina ya wanawake unatakiwa kuwaepuka kabisa kwa gharama yoyote ile, "wanawake wamaodhani uzuri wao ndio bora zaidi kuliko tabia zao" 4. Kila mwanamke anavutia akivaa nguo fupi inayoonesha maungo yake wazi, ila kama utakuta mwanamke amevaa nguo ndefu au za kusitiri mwili wake na bado anavutia, huyu ni dhahabu! Anathamini mali za mumewe! 5. Kamwe usimpe mwanamke mimba ya mtoto kabla hujampa mimba ya malengo na ukayatimiza. 6. Tafuta mwanamke ambae atakupa challenge ya maisha na kuongeza uwezo wako wa kufikiri na sio mwanamke wa kila kitu Ndio! 7. Wanawake wakamilifu hawapatikani popote duniani, ila wanawake bora wapo kila mahali. 8. Mwanamke anaweza kukusaliti, ila Mungu hawezi kukusaliti, hivyo basi kabla hujapata mwanamke Mpate Mungu kwanza. Kuna raha sana kuwa ndani ya Mungu asikwambie mtu! 9. Kama unajijua umefikisha miaka 25 na kuendelea epuka mambo ya kivulana, kuvaa suruali katikati ya makalio, kuvaa hereni, kubadili badili wanawake kama unachambua mitumba ya memorial 10. Usitumie kichwa chako kunyoa kiduku, tumia kichwa chako kuwaza mambo yenye tija ikiwemo kutafuta pesa na kuongeza hazina ya maarifa. `
_*"Being a male is a matter of birth, being a man is a matter of age, but being a gentleman is a matter of choice. A best choice indeed!"*_….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Soma hapa wewe kijana wa kiumeโœ…

๐Ÿ“Œ Vitu (6) sita usivyotakiwa kufanya kabla ya kulala

Saa ya mkononi ina madhara iwapo
utaivaa kwa muda mrefu,
wanasayansi
wanashauri sio sahihi kulala ukiwa
umevaa saa mkononi…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Vitu (6) sita usivyotakiwa kufanya kabla ya kulalaโœ…

๐Ÿ“Œ Haya majaribu mengine kwenye mapenzi ni magumu, ungekua wewe ingekuaje?

BAADA YA KUCHUNIANA KWA
MUDA MREFU
MPENZI WA KIKE ANAAMUA
KUMPIGIA MSELA
WAKE SIMU.
Simu inaita kwa mara kwanza hadi
inakatika
bila kupokelewa. Manzi hakati
tamaa, anapiga
tena na baada ya ngrii ngrii kama
sita, jamaa
ndo anapokea simu.
Hata baada ya kupokea, jamaa
haongei neno
hata la HALOO. Manzi inabidi
alianzishe.
MANZI: Hey Frank, mambo.
LI-FRANK: Poa.
MANZI: Mbona hupokei simu
jamani.
LI-FRANK: Hii imejipokea, au?
MANZI: Hee yaishe basi. Mbona
kimya sana
siku hizi.
LI-FRANK: Unataka nimpigie nani
makelele.
MANZI: Mbona unanijibu hรƒยฎvyo
Frankie.
LI-FRANK: Kukujibuje.
MANZI: Hivyo kifupi na majibu ya
chooni.
LI-FRANK: Unataka nikujibuje sasa
kama jibu la
swali lako ni hilo.
MANZI: Kwa hiyo hilo ndo jibu la
swali langu.
LI-FRANK: Ndo mรƒ ana yake. Kama
unataka
majibu marefu na yenye maelezo,
nenda
kapime UKIMWI kisha ombea uwe
nao. Hapo
utapata majibu uyatakayo na
maelezo mengi
tu.
Manzi anakaa kimya kama dakika
1 hivi.
Anashusha pumzi ndefu ya
kuchoka au kukata
tamaa tuseme.
MANZI: Hivi Frank nimekukosea
nini?
LI-FRANK: Kunipigia simu.
MANZI: (huku kama anataka kulia)
Jamaniii.
LI-FRANK: Nyo nyo nyooo. Msyuuu.
Manzi anasikika anavuta vikamasi
ila hakati
simu.
LI-FRANK: Unakunywa supu.
MANZI: (Huku akiwa na sauti ya
kilio). Hivi
Frank kweli umebadilika hivi?
LI-FRANK: Kwa hiyo unanitukana.
Nimekuwa
Zombie mimi, au mzimu.
Unanitukana Marry, si
ndio eeh.
MANZI: Hapana si hivyo.
LI-FRANK: Ila.
MANZI: Basi nisamehe.
LI-FRANK: Umepiga simu ili iweje.
MANZI: Leo ni siku yako ya
kuzaliwa Frank.
LI-FRANK: Kwa hiyo.
MANZI: Happy Birthday.
LI-FRANK: Kingine.
MANZI: Nakupenda Frank.
LI-FRANK: Umemaliza?
MANZI: (Akiwa kakata tamaa juu
ya Frank).
Nimekumiss pia, naomba urudi
uwe nami.
LI-FRANK: Umemaliza?
MANZI: Ndio.
LI-FRANK: Haya kata simu.
MANZI: Frank please. Usinifanyie
hivyo jamani.
LI-FRANK: Sibadili neno, kata
simu.
MANZI: Ok. Aaah! Poa, asante
Frank.
Simu inakatwa.
Baada ya dakika kumi, simu ya
Manzi inaita.
Kucheki, ni Frank. Hata sekunde haiishi
inapokelewa.
FRANK: Umekasirika?
MANZI: Hapana, ila nimeumia.
FRANK: Chungulia dirishani.
Manzi ananyanyuka na kufungua
mapazia ya
dirisha lakรƒยฉ. Uso kwa uso na
tabasamu la Frank
pale dirishani.
FRANK: Naamini utadumu na mimi
maishani
mwangumwote. Kama umeweza
kuvumilรƒยฎa haya
madogo, na kuficha hisia zako
kuwa
hujakasirika, naamin utavumilia
na makubwa
na kuficha ya ndani. I miss you
too, Marry. Ni
wewe pekee uliyenitakia siku
yangu ya
kuzaliwa. Ukiwatoa dada na mama
yangu,
wewendiye mwanamke pekee
nitakae kuelewa.
Unajua Marry alikuwaje?
Nisikumalizie uhondo.
Jaribu na wewe kufata njia ya LI-
FRANK uone
kama Manzi wako atakuwaje.
TEHE.
Angalizo
USIJARIBU HIYO,
KIBONGOBONGO HATA KAMA
UNATANIA UTAPIGWA CHINI MAZIMA…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Haya majaribu mengine kwenye mapenzi ni magumu, ungekua wewe ingekuaje?โœ…

๐Ÿ“Œ Wewe ni mshindi

WEWE NI MSHINDI….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wewe ni mshindiโœ…

๐Ÿ“Œ Utani wa wahindi, cheka kidogo

Mhindi afaulu mtihani wa Kiswahili….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Utani wa wahindi, cheka kidogoโœ…

๐Ÿ“Œ Sifa za mke mwema

Mithali 14:1โ€œKila mwanamke aliye na Hekima hujenga nyumba yake; Bali aliye mpumbavu hibomoa kwa mikono yake mwenyeweโ€
Kuna mithali isemayo โ€œMAJUTO MJUKUUโ€, ni kawaida kwa wanandoa kuangalia na kulaumiana juu ya matatizo yanayojitokeza, badala ya kutafakari chanzo cha matatizo. Matatizo mengi ya ndoa yanatokana na wanandoa kutokuwa na elimu ya ndoa na kutofuata ushauri wa Mungu aliyeanzisha Ndoa…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Sifa za mke mwemaโœ…

๐Ÿ“Œ Angalia jamaa alivyouweza huu mchepuko wake

Kuna mchepuko nilimtumia nauli jana ili aje,.kwang sasa leo kaniambia eti " nimesahau ile line yenye M-pesa home plz nitumie tena kwa tigo mpenz""!! Me nikajifanya chizi nikatuma Kule kule kwenye voda (aliosema kaacha home) Nikatuma huko message ivi "nikuongezee Sh. Ngapi tena mpenz..!!" Akanjbu "elfu 20,000 tu mpenzi" Mtuhurumie jamani ๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia jamaa alivyouweza huu mchepuko wakeโœ…

๐Ÿ“Œ Je, ni kweli au si kweli kuwa Wadada waliosoma sana hawana sifa ya kuwa mke

Halina ukweli kwa sehemu, na lina ukweli kwa sehemu. Ni hivi : ๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป๐Ÿ‘‡๐Ÿป
Shule inamfanya mtu awe overconfidence na kukosa unyenyekevu, hii ni output ya makuzi na malezi aliyopita plus msukumo wa marafiki waigizaji kwenye mahusiano. Mwanamke msomi can spend any amount of cash on saloon, urembo na vitu binafsi vya luxury , but utasikia kazi ya mwanamme ni kulisha family kujenga etc, na shati lake likichakaa atajijua, hata hela yavkunyolea ndevu tu ni yeye ๐Ÿค”๐Ÿค” but hana haki ya kuhoji income ya mkewe. Si mnakumbuka message ya 5000 za baba +2000 za mama=5000 za familia ,hiki ni practical kibonzo kwa some families.
๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ๐Ÿ˜ซ
Upande wa pili baadhi ya wadada wasomi wako very smart, supportive kwa mumewe kipato chake kinaonekana na wana impact katoka familia. Baba anarudi na bati, huku yeye kaja na misumari, baba anaweka umeme, yeye kaweka maji ๐Ÿ˜˜๐Ÿ˜˜๐Ÿ˜‹๐Ÿ˜‹๐Ÿ˜‹, baba anamrudia na kitenge, mwisho wa mwezi mama karudi na shati la draft linalompendezaga baba akilipiga na kadeti ๐Ÿ˜๐Ÿ˜. Hii ni output ya makuzi na malezi bora ya familia, hofu ya Mungu na watu anaointeract nao* huyu hawezi kuwa na miradi ya siri na vicoba vya siri, coz anajua maana ya *mwili mkoja
Hitimisho….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, ni kweli au si kweli kuwa Wadada waliosoma sana hawana sifa ya kuwa mkeโœ…

๐Ÿ“Œ Mambo ya pesa haya..

MAMBO YA FEDHA AISEE……. Kuna jamaa alipewa shilingi 983628763600/= …acha uvivu, najua hujasoma ni kiasi gani hicho cha fedha na mbaya zaidi hujagundua kwamba katikati ya namba hizo kuna herufi A… safi sana, najua umeangalia tena kuiona hiyo herufi, bahati mbaya hujaiona. ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ๐Ÿ˜œ….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mambo ya pesa haya..โœ…

๐Ÿ“Œ Ajira ngumu!!

AJIRA NGUMU!!
Jamaa mmoja alienda kuomba kazi Mbuga ya Wanyama, akaambiwa nafasi ya Kazi ipo ila hakuna Sokwe, "hivyo utajifanya Sokwe na tutakupa ngozi utavaa"
Jamaa siku ya kwanza akavaa, walipokuja watalii mambo yalienda vizuri, Siku iliyofuata Banda lake liliwekwa juu ya Banda la Simba, Jamaa ktk kuongeza mbwembwe akawa anarukaruka, kwa bahati mbaya si akaangukia ndani ya Banda la Simba, akawa anapiga kelele "Mama nakufaaa!"
Mara yule Simba akamwambia "Acha Ufala ww kelele za nini sasa, mimi mwenyewe Binadamu! rudi kwenye Banda lako kabla watalii hawajaja watatushtukia! chezea ajira ww"………!!๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ‘†๐Ÿป๐Ÿ‘†๐Ÿป๐Ÿ‘†๐Ÿป๐Ÿ‘†๐Ÿป….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ajira ngumu!!โœ…

๐Ÿ“Œ Angalia huyu bibi alichotufanyia kwenye gari

โ€‹tulikua kwenye gari kibao ad wengne mlangon likasmimama kituo kimoja kulikua kuna bibi anataka kupandaโ€‹….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia huyu bibi alichotufanyia kwenye gariโœ…

.

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Mtuhumiwa kazua mpya mahakamani, angalia alivyomuweza hakimu na kushinda kesi

HAKIMU: Nakuhukumu kwa kukutwa na mitambo ya kutengenezea gongo.
MTUHUMIWA: Lakn ni mitambo tu siyo gongo mheshimiwa!
HAKIMU: Hicho ni kithibiti tosha kabisa!…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mtuhumiwa kazua mpya mahakamani, angalia alivyomuweza hakimu na kushinda kesiโœ…

A Je, kuna vipimo ambavyo vinaweza kugundua hali ya kuwepo kwa ualbino wakati kichanga kikiwa bado tumboni?

Hakuna kipimo rahisi cha kuwezesha kuonyesha kama mama
mjamzito amebeba kinasaba cha ualbino. Lakini uwezekano upo,
kama wazazi watakuwa wamepata mtoto Albino. Uwezekano wa
kujua kama mimba inayofuatia kichanga kitakuwa na ualbino kwa
kutumia kipimo maalamu kinachovuta maji yaliyo kwenye mji wa
mimba na kupima hayo majimaji kuona kama kuna kinasaba cha
Albino. Hata hivyo, vipimo hivi ni vya gharama kubwa na kwa
kiasi kikubwa kwa sasa vinapatikana, katika hospitali kubwa
maalumu za nchi zilizoendelea (Ulaya, Marekani na kadhalika)…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, kuna vipimo ambavyo vinaweza kugundua hali ya kuwepo kwa ualbino wakati kichanga kikiwa bado tumboni?โœ…

A Kilichompata huyu jamaa akiwa anaangalia mpira mechi kali na mke wake

WIFE: Baibie, yule ni nani? Ni Chris Brown??
HUSBAND: Yule ni Theo Walcott
WIFE: ile Yellow Card ni ya nini?….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kilichompata huyu jamaa akiwa anaangalia mpira mechi kali na mke wakeโœ…

A Hizi hapa, Aina 10 za ndoa usizozijua

Inatokana na kufumaniwa na Binti wa watu.
Ndoa hii huwa Haina mahari. Hii huvunjika
mwaka mmoja tu,baada ya wanandoa kugundua
hawakuwa wakipendana!….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Hizi hapa, Aina 10 za ndoa usizozijuaโœ…

A Sababu za kumuacha mke kama umemchoka

Ukimchoka mkeo, waweza kumtaftia sababu za kumuacha kama hizi
_
1. Missed calls 16? Umeua betri la simu yangu. Kwa hiyo hata mimi unaweza kuniua… It's Over!!!
_
2. Hata hunieshimu. Mi naongea na wewe lakini we upo bize unavuta pumzi? It's over!
_
3. Nimekupigia umepokea simu hapohapo. Huna subira. Itโ€™s over!!
_….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Sababu za kumuacha mke kama umemchokaโœ…

A Angalia nilichokifanya Jana kumkomoa x-wangu

Mwenzenu nilikatiwa umeme jana basi leo si nikaamua kwenda kununua luku ya 10,000. Kufika njiani nikatamani fursana nikaingia kijisupermarket mara sindo nakutana na ex wangu! Mshenzi yule kaniona mimi sijui alikua na mpango wa kununua vocha ya jero eti kabadili kanunua vocha ya buku tano ilimradi nione maisha yake safi tangu tuachane. Mambo ya kijinga spendi kudadeky nimetoa buku kumi nikanunua mipampers nami nijifanye nimeowa nina mtoto halafu huyoo nikashika njia yangu…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia nilichokifanya Jana kumkomoa x-wanguโœ…

A Kusadikika

Kusadikika
Hakika najiona kama niko โ€˜Nchi ya Kusadikikaโ€™ aliyoieleza mwandishi maarufu wa riwaya Ndugu, Shabani Roberti kama sijakosea. Hadi nakumbuka enzi zile natumwa na wazazi wangu nikachunge mifugo nikapata bahati ya kujua baadhi ya wanyama walio weledi, walio wakali, walio wapole, walio wachoyo, walio wakaidi na kuburi kwa bwana wao, walio wapumbavu, walio wajinga, walio wavivu, walio na juhudi, wapenda dezo, walio wezi,japo kwa tabia hizo chache. Sikubahatika kuingia mbugani nikajifunza wanyama pori. Nimebahatika tu kuchunga na kufuga wanyama hawa wafuatao: mbuzi, kondoo, punda, ngโ€™ombe, mbwa, paka na simbilisi (jamii ndezi hivi!).
Maisha hayo yote ya kufuga na kuchunga wanyama hawa, aliyenipa shida kuliko wote ukiacha mbwa ambaye nilimfanya kuwa rafiki, pia niliweza kumwacha kuwa huru aende anakotaka na akarudi mwenyewe. Hata hivyo โ€œMbuziโ€ alionekana kuwa ni mweledi na ni mwisho wa hao wote kwa sifa nyingi kati ya hizo nilizobainisha hapo juu.
Mbuzi ni mweledi wa upumbavu, si mkali bali mchoyo kiasi cha hata kudiriki kumnyima mwanawe wakumzaa, na hapo asisogee wa jirani kwani anaweza kumvunja miguu kwa kichwa. Mbuzi ni mpole na hujipendekeza endapo anataka kupata kitu kwako, mpumbavu kupindukia hasa anapoona kitu ambacho hakifahamu. Yupo radhi aache yote na kufuata aone huyo adui anafananaje, anafanya nini akisogelea, hata kama anamla mbuzi mwenzake na akibaini anachofanyiwa hawezi acha atajitahidi kumsogelea adui huyo ili amtambue anachotenda hatakama ni kitendo ambacho huweza kusababisha apoteze uhai. Mbuzi ana kiburi na mkaidi kupindukia na kujifanya hasikii hali anazo โ€˜pinaโ€™ za kukombea mawimbi ya sauti vizuri, ukitaka kuthitisha hilo mpitishe pahala palipomwagwa munyu ama pumba za mahindi akilamba tu sehemu hiyo na ukaenda naye maili moja anaweza kukutoroka na kurudi pale palipokuwa pamemwagwa chumvi potelea mbali hata kama atapotea njia asifike pahala pale. Waliochunga huyu mnyama wanaweza wakasadiki au wasisadikia walivyomuona wao, japo binafsi namuelewa kwa namna hizo.
Nimetafakari sana sifa za mnyama huyu baada ya kukumbuka maelezo aliyoandika mwana-Njombe mmoja kuhusu Rais kulindwa na nguzu za giza nikaunganisha na kisa cha mnajimu mmoja wa enzi zile za kinyangโ€™anyiro cha urais wa mwaka 2005. Si muumini wa unajimu, ninajaribu kuona kama upo uhusiano wa utabiri wake na hali inavyokwenda sasa kwa kiongozi wetu mkuu. Mnjajimu huyo kama sikosei nadhani ni yule aliyewahi kutamka kuwa atakayempinga rais wetu katika uchaguzi wa 2010 atakufa, kasha ikazua maswali mengi vichwani mwa watu. Wakati huo nakumbuka aliwahi kutabiri na magazeti yakaandika, na TV zikamuonesha akisema kuwa โ€˜rais atakayeshinda uchaguzi ule ana uso wa mviringo na kichwa chake mfano wa kile cha mbuziโ€™…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kusadikikaโœ…

A Roho Mtakatifu ni nani?

Biblia inafundisha kuwa Roho Mtakatifu ni Mungu. (Matendo 5 :3,4). Roho Mtakatifu sio nguvu mpya, nguvu au shariti. Yeye ni mtu. Kama mtu ana hisia (Waefeso 4 :30) , Nia ya elimu usio (Warumi 8: 26,27) na mapenzi. Yeye anaongea. (Matendo 13: 2, Yohana 16: 13). nguvu au nguvu hana sifa hizi na uwezo.
Roho Mtakatifu anaitwa 'Roho wa Kweli ' (Yohana 16 :13). Yeye daima anaongea ukweli. Yeye kamwe uongo. Yeye anapenda kuwabariki watu wa ukweli na uaminifu.
Roho Mtakatifu pia ni kuitwa 'Msaidizi ' (Yohana 14 :26). Yeye mawasiliano faraja na upendo wa uponyaji wa Baba kwa wetu mioyo, anatupa faraja, furaha na furaha ya kiroho hasa katika nyakati za majaribio na ugumu.
Pia inajulikana kama 'Roho wa Mungu ' (Mwanzo 1: 2, Mathayo 12 :28; 2 Wakorintho 1:4) na 'Roho wa Bwana ' (Isaya 11: 2; Luka 4: 18, Matendo 5 :9), Roho Mtakatifu ni mmoja ambaye huwapa na kuwahamasisha hekima, ufahamu, shauri, nguvu, maarifa na hofu ya Bwana (Isaya 11 :2, Yohana 14 :17; Wagalatia 5 :22-23)…..inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Roho Mtakatifu ni nani?โœ…

A Faida za mnyonyo na mazao yake

Nyonyo Mbarika (Castor)
Mnyony(KiSwahili) Erand (KiHindi) Kastorka(KiRusi) ni mmea wa jamii ya Mbono Kaburi, kwa
jina la kitaalamu Japtropha….inaendelea....

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Faida za mnyonyo na mazao yakeโœ…

.

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Kilimo Bora cha Kabichi Linafundisha kulima kabichi
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Kilimo Bora cha Hoho Kilimo cha hoho kimeelezewa
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Picha Kali Lina picha Nzuri za kufurahisha
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.