Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” kwa Tsh 2,500/= tuu!. Kina kurasa 270 zenye picha na vichekesho 300+.
๐Ÿ‘‰ <<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

๐Ÿ‘‰ madhara ya pombe kwa mama mjamzitoโœ…

Na Liberatha Ruhikula

POMBE ni kinywaji kinachotumiwa na watu wa jinsia mbalimbali huku kinywaji hicho kikizuiliwa kuuzwa na kutumiwa kwa watoto chini ya miaka 18.
Kinywaji hiki kina madhara makubwa sana endapo kitatumiwa kwa wingi au kitatumiwa na mtu asiyestahili akiwemo mama mjamazito.
Licha ya kutoruhusiwa kwa watoto,unywaji wa pombe kwa mama mjamzito unamadhara makubwa sana kwa mtoto aliyeko tumboni.Aliyekuwa Mratibu wa Dawati la Afya ya Uzazi na Mtoto Baraza la Maaskofu Katoliki Tanzania (TEC), Sista Mariana Sita ambaye ni muuguzi anasema kuwa wataalamu wengi wanashauri mama mjamzito kuacha pombe kabisa katika kipindi chote cha ujauzito wake.

โ€œPombe inaweza kuleta madhara makubwa kwa mtoto bila mama mwenyewe kuhisi madhara yake,โ€anasema Sista Sitta.
Sista huyo anasema kuwa madhara yanayotokana na pombe wakati wa ujauzito ni madhara ya kudumu kwa mtoto ambayo yatadumu katika maisha yake yote.
Anaeleza kuwa takwimu zinaonyesha kuwa unywaji wa pombe wakati wa ujauzito huathiri mimba ambapo hali hii hutokea zaidi katika miezi mitatu tangu kutungwa kwa mimba, kipindi ambacho viungo vingi vya mwili wa mtoto hufanyika (organogenesis).

Nini kinatokea mama mjamzito anapokunywa pombe
Pombe ni sumu kwa mtoto hivyo mama anapokunywa pombe inaingia moja kwa moja kwenye mzunguko wa damu wa mama kisha hufika kwa mtoto kwa kupitia kondo la nyuma (placenta).

Pombe hiyo inapoingia kwenye mzunguko wa damu wa mtoto, huathiri uwezo wa mtoto kupata chakula, virutubisho na oksijeni ya kutosha kwa ajili ya maendeleo ya kawaida katika ubongo na viungo vingine.
Hii inaweza kuathiri ubongo wa mtoto na ukuwaji wa viungo vya mwili kwa ujumla.
Uharibifu huu unaweza kuathiri uwezo wa mtoto kujifunza na kufikiri pindi anapozaliwa hali ambayo itajionesha kwa matendo yake kama mtoto na kama mtu mzima.
Licha ya hiyo pia uwezo wa mimba kustahimili kiwango cha pombe ni mdogo mno hali ambayo huathiri ufanyikaji wa viungo na ukuaji wake kwa kiasi kikubwa.

Kiwango cha mimba kuathirika kwa pombe

Mimba huathiriwa na unywaji wa pombe kulingana na kiwango ambacho mama mjamzito anatumia ambapo pia hutegemea mambo makuu matatu ambayo ni unywaji wa pombe,umri wa mimba na mara ngapi mjamzito anakunywa pombe.

Katika unywaji huo wa pombe yapo madhara yanayoweza kumpata mtoto aliyeko tumboni pamoja na mimba kuharibika,mtoto kuzaliwa na uzito pungufu.
Pia mtoto anaweza kuzaliwa na ulemavu wa mbavu,mtoto kuzaliwa akiwa na matatizo ya mgongo.
Sista Sitta amesema kuwa pia mtoto anaweza kuzaliwa na kibiongo,vidole vilivyoundana au mtoto kuzaliwa akiwa na kichwa kidogo kuliko kawaida.
Ametaja madhara mengine kuwa ni mtoto kuzaliwa akiwa na matatizo ya pua,matatizo ya kutokuona mbali,matatizo ya moyo,figo,matatizo ya akili,kuzaliwa na mdomo sungura (lip palate na cleft palate) na matatizo mengine ya kimaumbile.
Licha ya athari hizo anasema kuwa sio kila mama anayekunywa pombe wakati wa ujauzito anaweza kuzaa mtoto mwenye matatizo hayo ingawa wengi wanakuwa kwenye hatari hiyo.

Aidha mama mjamzito anapokunywa pombe viwango vya pombe hiyo huwa juu katika damu ya mtoto aliyeko tumboni na pia huathiri maini yake.
Licha ya mtoto kupata madhara ya kudumu, kimaumbile na kiakili yanayotokana na mama kunywa pombe wakati wa ujauzito pia kuna uwezekano wa mtoto kunywa pombe pamoja na kufanya vitendo viovu katika maisha yake.

Licha ya madhara kwa mtoto pia yapo madhara mengine yatokanayo na pombe ikiwa ni pamoja na kuathirika kwa mishipa ya fahamu mwilini.
Pia mama anayetumia pombe anaweza kuungua baadhi ya ogani za mwili hasa tumbo kutokana na pombe hizo.

Aidha upo uwezekano wa mama huyo kuchanganyikiwa na kuanza kuzungumza peke yake kutokana na neva zake za ubongo kushindwa kumiliki mwili.
Pia mama huyo ana uwezekano mkubwa sana wa kupoteza maisha kutokana na kunywa pombe kwani anaweza kujikwaa akadondoka,kutumbukia shimoni au sehemu yenye maji mengi na hata kugongwa na vyombo vya moto kutokana na kutokuwa na uwezo wa kujimiliki baada ya kulewa.

Aidha ogani kama tumbo,mdomo na koo vipo katika hatari kubwa ya kuathirika kutokana na kupokea pombe nyingi kila wakati mtu akinywa.
Licha ya hiyo pia ini linakuwa katika hatari kubwa ya kupoteza baadhi ya seli zake ambazo hufa kulingana na kiwango cha mama au mtu yoyete anayekunywa pombe.
Ushauri

Sista Sitta anawashauri wanawake wajawazito kuacha kutumia pombe katika kipindi chote cha ujauzito ili kuweza kuokoa maisha yao na mtoto pamoja na kupata mtoto mwenye afya njema.

Pia anawashauri manesi na wauguzi wote wanaohudumia mama wajawazito kutoa elimu ya kutosha juu ya madhara ya kutumia pombe na vileo vingine.

Iliandikwa kwanza http://www.kiongozi.co.tz/fahamu-madhara-ya-pombe-kwa-mama-mjamzito/

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; madhara ya pombe kwa mama mjamzito.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!๐Ÿ‘

๐Ÿ“šMsomaji wangu mpendwa, leo nimekuandalia ๐Ÿ“– ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” ambacho nakupa kwa bei ya sawa na bure ya Tsh 2,500/= tuu!๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰ Kina kurasa 270 zenye picha na vichekesho 300+๐Ÿ“„๐Ÿ“„๐Ÿ“„. ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>>๐Ÿ‘ˆ ili nikutumie kwenye๐Ÿ“ง email yako Leo Leoโ˜‘ Usikubali Kukosa.๐Ÿ‘๐Ÿ’ช

๐Ÿผ Endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

dancing-guy-smiley-emoticon.gif

.

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ‘‹Mbinu za Kilimo Boraโœ” Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 2,500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha na vichekesho 300+

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” kwa Tsh 2,500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Dada zangu huu ni mwaka wa mabadiliko

DADA ZANGU HUU NI MWAKA WA MABADILIKO
Umempata bwana
Umempenda kweli
Umemlalamikia kwanini hakupeleki kwa wazazi
Bwana akakupeleka kwa wazazi wake kukutambulisha
Siku ya kwanza umeshinda unachat..
Siku ya pili umeshinda unachat…wanak
utazama tu,
Siku ya tatu ukaambiwa sasa zamu yako kupika,vya huku unaweka huku..vya hapa unaweka pale..
Yani hujui kupika kabisa…sufuria unashika utadhani umeshika powerbank, unapika na lipstick,umevaa saa, umevaa ma culture msosi wa kula wakwe zako huwezi kupika..umevaa "MINISKIRT" hata wafanyakazi wa fastjet umewapiku
Ukiambiwa kuwa hufai kuolewa unavuta mdomo kama umenyimwa ubuyu…
Unaanza sema wakwe hawakupendi …unalalamika weeeee
Unashindwa kuelewa kuwa wewe ndo tatizo..
Usitake kuolewa ukadhani mumeo atakuwa anakula chips na wewe utakuwa unakula Pizza kila siku.
Tambua hata kuchemsha chai basi ,jamani au unadhani Google wataleta APP ambayo unaweka USB kwenye simu unaielekezea kwenye sahani inaproduce msosi?
Tumia akili ndoa ujipange…
Usidhani ndoa ni kama kupiga picha huku umejibinua binua makalio…
Ni mtazamo tu, Take it O Leave it

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Dada zangu huu ni mwaka wa mabadilikoโœ…

๐Ÿ“Œ MASWALI MAGUMU YA WATOTO...!!!

Mtoto: Mama, hivi kabla hujanizaa uliniona!?
Mama: Hapana mwanangu sijakuona.
Mtoto: Kwahiyo ulivyonizaa ulijuaje kwamba ni mimi…!??

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰MASWALI MAGUMU YA WATOTO...!!!โœ…

๐Ÿ“Œ Hii kazi kweli kweli

UNATOKA SEBULENI UNAENDA ZAKO CHOONI UNAINGIA TU HIVI GHAFLA UNAKUTANA NA MZIGO MKUBWA WA MAVI JUU YA CHOO ALAFU UNAAMUA KURUDI ZAKO ILE UNATOKA TU UNAMUONA DEMU MZURI ULIYEMTONGOZA JANA ANAKUJA KUINGIA CHOO ULICHOTOKA WW NA KINA MZIGO WA MAVI JUU NA AMEKUONA WW NDIO UMETOKA MLE NDANI ..unaamua kurudi ili uka flash bahat mby maji hakuna.!!!

๐Ÿ˜๐Ÿ˜๐Ÿ˜*HAPO NDIO UTAJUA KWANINI SIKU HIZI HATUPENDI UJINGA๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†*

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Hii kazi kweli kweliโœ…

๐Ÿ“Œ Maisha ya Wasichana Wa facebook na instagram

MAISHA ya DADA zetu FACEBOOK na INSTAGRAM
Wiki ya kwanza
Status:"Location flani amazing"
"Having fun"
"I love my life"
"sijali mnayosema nafanya nachotaka"
BAADA YA MIEZI MIWILI
STATUS:"Binadamu wengi ni wasaliti"
"trust nobody"
"Na hili nalo litapita"
BAADA YA MIEZI SITA
Status:"Yesu wewe ndio rafiki wa kweli"
"Bwana ndiye mchungaji wangu"
BAADA YA MIEZI TISA NA KIDOGO
STATUS: "Nakupenda mwanangu๐Ÿ˜…๐Ÿ˜…๐Ÿ˜€๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜„

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Maisha ya Wasichana Wa facebook na instagramโœ…

๐Ÿ“Œ Maneno makuu ya kimapenzi yenye thamani kwa mwanamke

KATIKA uhusiano wa kimapenzi yapo maneno mawili yenye thamani kubwa na yenye kubeba ujumbe mzito wa kimapenzi kwa mpenzi umpendaye kwa dhati, maneno hayo ni, 'nakupenda' na 'nitakuoa'.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Maneno makuu ya kimapenzi yenye thamani kwa mwanamkeโœ…

๐Ÿ“Œ Huyu mama kazidi sasa

*Eti kuna mkaka alitembelewa na mama yake mzazi. Wakiwa sebuleni yeye, mama na mke wake, mke wake akaanza kuonekana tofauti kama vile anajiskia vibaya. Akaenda chumbani. Baada ya muda mfupi yule mkaka akamfuata. Wakakaa sana huko kisha mkaka akarudi sebuleni kuendelea kuongea na mama yake. Lakini zipu ya suruali yake ilikuwa wazi. Mama akamuuliza, mkeo anaendeleaje? Akamuambia, anajisikia vzr sasa. Nimempa panadol. Mama akatabasamu na kumwambia mwanaye, sawa. Lakini siku nyingine ukishatoa panadol ukumbuke kufunga pharmacy*๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Huyu mama kazidi sasaโœ…

๐Ÿ“Œ Ujumbe mzito kwako kijana

*`UJUMBE MZITO KWAKO KIJANA`*

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ujumbe mzito kwako kijanaโœ…

๐Ÿ“Œ Jinsi ya kupika mkate wa sembe

Unga sembe glass 1
Unga ngano glass 1
Sukari glass 1 (unaweza kupunguza kidogo)
Maziwa glass 1
Mafuta 1/2 glass
Mayai 4
Iliki iliosagwa 2tbs
Bp 2tbs

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ya kupika mkate wa sembeโœ…

๐Ÿ“Œ Cheki kilichompata huyu dada!!

NDOA inafungwa KANISANI Mchungaji akauliza-
Yeyote mwenye Pingamizi La Ndoa hii kufungwa aje Mbele, KIBABU kikasimama na kwenda Mbele,
Bi harusi akaanguka na akazimia ghafla!๐Ÿ˜ญ๐Ÿ˜ญ๐Ÿ˜ญ
Mchungaji- Tuambie Babu Pingamizi Lako!
Babu-Nimeamua kuja mbele,kule nyuma sisikii vizuri! watu hoiiii!!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Cheki kilichompata huyu dada!!โœ…

๐Ÿ“Œ Hivi Jay kweli kapona?

Jay akaruhusiwa kwenda nyumbani kutoka hospital ya Vichaa, akapakiwa ktk ambulance hadi karibu na nyumbani kwake, akaulizwa unapakumbuka? akajibu ndio nyumba yangu ileee, mara wakatoka watoto wawili wamevaa uniform akasema watoto wangu walee wanakwenda shule.. akatoka mwanamke akasema na mke wangu yulee, ghafla akatoka mwanaume Jay akasema na mimi yule naenda kazini. hivi Jay kweli kapona?

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Hivi Jay kweli kapona?โœ…

๐Ÿ“Œ Tatizo la Tezi Dume

PROSTATE GLAND (TEZI DUME) TATIZO SUGU KWA WANAUME

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Tatizo la Tezi Dumeโœ…

๐Ÿ“Œ JE, NI KWELI AMEPONA??

John aliruhusiwa kwenda nyumbani kutoka hospital ya
Vichaa, akapakiwa ktk ambulance hadi karibu na
nyumbani kwake, akaulizwa kwako unapakumbuka?
akajibu ndio nyumba yangu ilee, mara wakatoka
watoto wawili wamevaa uniform akasema watoto
wangu walee wanakwenda shule..
Akatoka mwanamke akasema na mke wangu yulee,
Ghafla akatoka mwanaume john akasema mimi
yuleeeeeeee…. naenda kazini!! JE, NI KWELI
AMEPONA??

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰JE, NI KWELI AMEPONA??โœ…

๐Ÿ“Œ SMS Mafua ndiyo hii

JE UMESHAWAHI KUONA SMS MAFUA?
Cheki hii hapa……..


"Mabo dugu yagu mziba? Bwada nasubuliwa sada na bafua baka dashindwa kuadika beseji do hayo dugu yagu.
Diobeeni dipone
๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
Hapana Chezea
Bafua

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SMS Mafua ndiyo hiiโœ…

๐Ÿ“Œ Angalia kile kitabia cha kufuta namba kwenye simu kilivyomponza huyu jamaa

Jana nilijipa kazi ya kufuta vitu visivyo na umuhimu kwenye sm yangu. Katika futa futa si nimefuta namba ya bosi wangu. Halafu boss mwenyew wa kike. Mida ya Saa mbili usiku nikawa chumbani kwangu. Mara simu รฝรครฑgรน ikawa inaita. Kucheki namba ngeni. Nikapokea baada ya salamu. Meโ†’nani mwenzangu?? Bossโ†’we hunijui me ?? Meโ†’usinijbu swali kwa swali Nita kublacklist sasa hiv. Sipendagi ujinga.. Kwa sasa nazurura tu mtaani na roba langu La machupa

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia kile kitabia cha kufuta namba kwenye simu kilivyomponza huyu jamaaโœ…
happy-spring-smiley-emoticon.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Dondoo Muhimu kuhusu ugonjwa wa kisukari

Wapendwa, napenda kushirikiana na nyinyi kujuzana hili nililolisikia kupitia channel ten leo asubuhi kuhusu ugonjwa wa kisukari.
Wataalam waliokua wakitoa mada walikua Prof Endrew Swai na Dr Mohamed Juma.
Kwa ufupi wamesisitiza sana kufanya mazoezi kwa takriban nusu saa kwa siku na ambayo mtu anatoa jasho na moyo kumwenda mbio. Hiyo ni kwa ajili ya kusaidia misuli ya miguu,tumbo kifua, mgongo na mikono kutumia kiasi cha sukari kinachozalishwa mwilini.
Kadhalika wamesisitiza sana kula vyakula visivyokobolewa,ikiwamo kula dona badala ya sembe,ulezi,mtama na matunda.
Watu wapunguze na ikiwezekana kuacha kunywa vimiminika vyenye sukari,ikiwamo juice,soda pombe na vinginevyo. Na hiyo nikwasababu vinywaji hivyo havikai tumboni na badala yake huenda moja kwa moja kwenye utumbo mwembamba na kulazimisha kongosho linalozalisha kemikali ya insulin kufanya kazi kwa kiwango cha juu kuliko ilivyo kawaida.
Vyakula visivyokobolewa vinafaida sana kwani vinachukua muda wa kutosha kutoka kwenye tumbo na kwenda kwenye utumbo mwembamba na hatimaye kuvunjwavunjwa kwa ajili ya kutumika mwilini. Kadhalika makapi yatokanayo na hivyo vyakula hutuzuia kupata kansa ya utumbo. La ajabu wametoa takwimu za kutisha kwani ulaya kwasababu wanakula vyakula vilivyokobolewa wanapata kansa ya utumbo kuliko nchi au bara la afrika,
na kansa hiyo ni ya nne kwa kusababisha vifo barani ulaya na amerika.
Tafadhalini tujihadharini kwani mada ilikua ndefu na nzuri sana kwa mustakabali wetu na afya zetu.
1.Mazoezi ni muhimu
2.Vyakula viwe na uasilia wake
3.Mtu aliye na mwenza wake afanye tendo la ndoa kwa kadiri inavyowezekana kwani ni sehemu ya mazoezi
4. Tubadili mifumo ya maisha yetu,kukaa tu bila kuishughulisha miili yetu.
Atakayeona anataka kupata elimu zaidi hao madaktari niliowataja wapo hospitali ya muhimbili kitengo cha tiba ya kisukari.
Ufahamu juu ya afya yako binafsi …nimeikuta sehemu ๐Ÿ‘†๐Ÿ‘†๐Ÿ‘†๐Ÿ‘†๐Ÿ‘†๐Ÿ‘†

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Dondoo Muhimu kuhusu ugonjwa wa kisukariโœ…

A Jeshi la polisi linafanya nini katika kukomesha mauaji na madhara yanayotendeka kwa Albino?

Jeshi la polisi limeanza mikakati maalumu kuchunguza masuala
yote yanayohusu vitendo hivyo, kuwakama tawahusika wote
na kuwafikisha mbele ya vyombo vya sheria. Pia jeshi la Polisi
limeunda kikosi maalumu kwa ajili ya kushughulikia kwa haraka
kesi za Albino.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jeshi la polisi linafanya nini katika kukomesha mauaji na madhara yanayotendeka kwa Albino?โœ…

A Matumizi ya ndizi yanafaida gani? Faida na umuhimu wa kula ndizi

Ndizi mbivu ni tunda ambalo linafahamika na kila mtu, lakini sina hakika kama watu wengi wanafahamu umuhimu na faida za tunda hili ambalo linapatikana kirahisi sana nchini. Bei yake ni kati ya shilingi 50 na 150 tu, kiwango cha pesa ambacho kila mtu anaweza kukimudu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Matumizi ya ndizi yanafaida gani? Faida na umuhimu wa kula ndiziโœ…

A TAMAA MBAYA

Jamaa kaenda kwa mke wa rafiki yake:
JAMAA: Shem nakupenda!
MKE: Hebu toka hapa! Je rafiki
yako akijua? tena koma!
JAMAA: Ntakupa milioni 1!
MKE: Basi njoo kesho mchana
mume wangu akiwa kazini!
Kesho yake Jamaa kaja
na milioni 1 wakamalizana na mke wa rafki yake,
jioni ilipofika
Mume akarudi home na
kumuuliza Mkewe, "Rafki yangu SAM kaleta hela yangu milioni 1?"
MKE akajibu kwa unyonge, "Ndio!"
MUME: Yes! Ndio maana nampenda SAM kanikopa asubuhi jioni karejesha!!!!
Mke hoi mzgo umeliwa bure……

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰TAMAA MBAYAโœ…

A Madhara yanayotokea kwa unyanyasaji wa jinsia kwa mtu

Unyanyasaji wa ujinsia una matatizo mabaya ya kimwili na
yanayochukua muda mrefu kwa mwathiriwa kupona. Unyanyasaji
wa jinsia mara nyingi humuumiza mwathiriwa, matendo ya
ubakaji, majaribio ya ubakaji, unyanyasaji wa kijinsia kwa mtoto,
na ukeketaji kwa wanawake yanamhusu moja kwa moja mwili
wa mwathiriwa. Mwathiriwa anaweza kupata maumivu makali
wakati wa kitendo, viungo vyake vya uzazi akiwa mwanamume
au mwanamke kuna uwezekano ukapata majeraha wakati wa
ubakaji. Zaidi ya hayo mbakaji anaweza kumuumiza mwathiriwa
katika sehemu nyingie za mwili. Na jambo baya zaidi ukatili
wa kijinsia wakati mwingine unaweza kusababisha ulemavu wa
maisha na mara nyingine hata kifo cha mwathiriwa. Ubakaji
unaweza kusababisha mimba, na uenezaji wa magonjwa hatari
kama Virusi vya Ukimwi.
Watoto wanadhuriwa zaidi na vitendo vya ukatili wa ujinsia
katika miili yao kwa sababu ukubwa wa viungo vyao vya sehemu
za siri ni vidogo kuliko vile vya watu wazima.
Athari za kisaikolojia kwa mwathiriwa pia ni hatari sana. Uonevu
wa ujinsia kwa mwathirika unaweza kusababisha kuchanganyikiwa
na kupata kiwewe na hali ya hatari sana inayoweza kusababisha
mtu akapata kichaa katika miezi ya kwanza. Baada ya uonevu
wa ujinsia na hata baada ya miaka, mwathiriwa bado atakuwa
na kumbukumbu ya maumivu aliyopata na hivyo kukumbuka
katika akili yake. Waathiriwa wengi wa ubakaji wana matatizo
ya kutokuwa na uhusiano mzuri wa kujamiiana, kwani kila mara
atahusisha kujamiiana na alipobakwa. Ndiyo maana waathiriwa
wa ubakaji wanahitaji msaada, uelewa na uvumilivu toka kwa
wazazi wao, wenzi wao na marafiki.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Madhara yanayotokea kwa unyanyasaji wa jinsia kwa mtuโœ…

A Mambo muhimu kujua Kuhusu Uvimbe kwenye kizazi cha mwanamke

Naamini umeshawahi kusikia kuhusu changamoto ya uvimbe kwenye kizazi kwa Wanawake yaani Fibroids. Uchunguzi unaonesha kuwa kati ya asilimia 30 mpaka 70 ya wanawake wapo kwenye hatari ya kupata tatizohili au wengine Tayari wameshalipata. Mpaka hivi sasa hakuna Sababu ya moja kwa moja ambayo inaelezwa kama chanzo cha tatizo hili.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mambo muhimu kujua Kuhusu Uvimbe kwenye kizazi cha mwanamkeโœ…

A Jinsi ya kupika Donati

Unga
2 Magi (kikombe kibuwa cha chai)

Sukari
1/3 Kikombe cha chai
Mayai 5

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ya kupika Donatiโœ…

A leo mama alinikataza nictoke nyumbani usiku nijisomee !

Mzee wa miaka 60 alimwambia mkewe, leo nataka tukumbukie enzi zetu kutongozana, mke akajibu sawa, inabidi unisubiri mwembeni saa 1 usiku nitapita, mzee akafika saa 1 alikaa hadi saa 5 usiku, aliporudi nyumbani akamuuliza mkewe kwa hasira; sasa tumepanga nin halafu haujatokea ?
Mke; leo mama alinikataza nictoke nyumbani usiku nijisomee ! Babu hoii…

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰leo mama alinikataza nictoke nyumbani usiku nijisomee !โœ…

A Njia za Kuzuia Mimba

Njia za uzazi wa mpango zinatofautiana sana na zinaweza kugawanywa katika makundi mengi:

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Njia za Kuzuia Mimbaโœ…
happy-spring-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ‘‹Mbinu za Kilimo Boraโœ” Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 2,500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha na vichekesho 300+

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha ๐Ÿ˜‚Vichekesho Vikuu Vikali ๐Ÿ‘300+โœ” kwa Tsh 2,500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

dancing-guy-smiley-emoticon.gif
pink-kitty-purring-hug-smiley-emoticon.gif