MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… Tsh 1000/= tuu!
๐Ÿ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

Melkisedeck%20Leon%20Shine.JPG

Karibu katika blog yangu, Jisomee makala, vichekesho, videos, picha n.k. Pamoja na kupata pdf kutoka eBook Shop kwa bei nafuu. ni wewe tuu! Enjoy…!

.

๐Ÿ‘‰ KUFANYA MAPENZI BAADA YA KUJIFUNGUAโœ…

Unaweza ukawa unajiuliza ni wakati gani salama kuanza kufanya mapenzi baada ya kujifungua na kama kuna madhara kwa mtoto wako anayenyonya. Kuna dhana nyingi ambazo huzunguka suala hili ikiwemo kumbemenda na kutopata ujauzito mara baada ya kujifungua.

Je naweza kufanya mapenzi miezi ya mwanzo baada ya kujifungua?

Ndiyo, unaweza ukafanya mapenzi miezi ya mwanzo baada ya kujifungua, pale ambapo utakuwa upo tayari kimwili na kihisia. Lakini sio ndani ya siku mbili au wiki ya kwanza baada ya kujifungua kwani kufanya hivyo kuna hatari ya kusababisha maambukizi kwenye kizazi (endometritis) kwani sehemu ambayo kondo la uzazi lilikuwepo haijapona vizuri.

Lini ni salama kuanza kufanya mapenzi tena?

Ni salama kuanza kufanya mapenzi tena baada ya maji yenye damu damu kutoka kwenye uke kukata kabisa, kupona vidonda vilivyotakana na kujifungua, upo tayari kimwili na kihisia kushiriki tendoni hilo. Mara nyingi wiki 3 baada ya kujifungua, wanawake huwa tayari kuanza kufanya mapenzi tena, ingawa wengine huweza kuchukua muda mrefu zaidi ya hapo.

Ninaweza kupata ujauzito miezi 6 ya mwanzo wakati nanyonyesha?

Ukianza kufanya mapenzi baada ya kujifungua, hasa miezi 6 ya kwanza ukiwa unanyonyesha bado kuna uwezekano wa kupata ujauzito ingawa ni mdogo. Kunyonyesha ni mojawapo ya njia za asili za uzazi wa mpango, lakini haina uhakika wa asilimia 100. Ni vizuri kuchukua tahadhari, usije ukapata ujauzito wakati una kichanga.

Ninaweza kutumia njia za kuzuia mimba?

Unaweza ukatumia njia za kuzuia mimba kipindi hiki wakati unanyonyesha. Kitu muhimu onana na maalumu wa afya ili akushauri njia itakayokufaa.

Njia zipi za kuzuia mimba ni salama wakati nanyonyesha?

Sio njia zote za kuzuia mimba ni salama wakati unanyonyesha, kuna njia ambazo hupunguza kiasi na ubora wa maziwa yanayozalishwa na mwili wako. Unaweza kuchagua njia ya kuzuia mimba ikitegemea na utataka kupata ujauzito tena baada ya muda gani.
Kama ni baada ya muda mfupi, unaweza ukatumia njia kama kondomu, dawa za kuzuia mimba zenye projestini peke yake, sindano za kuzuia mimba na njia za asili za kuzuia mimba.
Kwa muda mrefu, unaweza ukatumia vitanzi, vipandikizi, kondomu pamoja na njia za asili za kuzuia mimba. Kama hauna mpango wa kuzaa tena unaweza ukafunga mirija.

Rejea http://www.afyamd.co.tz/afya-ya-uzazi/kufanya-mapenzi-baada-ya-kujifungua/

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; KUFANYA MAPENZI BAADA YA KUJIFUNGUA.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!๐Ÿ‘

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Jichukulie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…. Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10. Kwa Tsh 1000/= leo tuu! ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>>๐Ÿ‘ˆ Uendelee kuelimika.

๐Ÿ‘‰<<WEKA ODA HAPA>>๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿผ Baada ya kuweka oda, sasa endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 1,000/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 1000/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Wakubwa tuu wataelewa!!!

WAKUBWA TU WATAELEWA…..

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wakubwa tuu wataelewa!!!โœ…

๐Ÿ“Œ Mtoto noma

mwanafunzi wa darasa la 2 kaulizwa na mwalimu wake hivi:je ukipewa maandazi 5 ukiambiwa kula 3 tu yatabaki mangapi?akamjibu hivi:nikipewa na chai hakibaki kitu mwalimu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mtoto nomaโœ…

๐Ÿ“Œ Mke alichomfanyia mme wake kabla ya kwenda safari, Chezea mawaifu walokole wewe!

JAMAA alimuaga mke wake mlokole kuwa anaenda semina ya siku tatu, kumbe anakwenda kwa bi mdogo.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mke alichomfanyia mme wake kabla ya kwenda safari, Chezea mawaifu walokole wewe!โœ…

๐Ÿ“Œ SIRI YA HERUFI YA MWANZO YA JINA LAKO

HERUFI A
Mwenye jina linaloanziana na herufi A ni mtu anayependa mambo makubwa, anajiamini na mwenye uwezo wa kutimiza malengo yake. Ni mtu mwenye tahadhari, mchangamfu na mpenda matukio. Anapenda Kuheshimiwa, anapenda Mamlaka, na ana kiburi, na hasira.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SIRI YA HERUFI YA MWANZO YA JINA LAKOโœ…

๐Ÿ“Œ Mmasai alivyochafua Hali ya hewa kwenye mazishi

Mmasai alipewa kipaza sauti msibani ili aseme japo machache, mambo yakawa namna hii; "Musiba oyee; jenesa safii? Amependesa hajapendesa? Mwenye wifu akufe kama hii mutu hapa kwenye jenesa. Kwansa kabisa napenda kushukuru hii marehemu sababu ina upendo, nafanya sisi nakutana leo, nakula wali musuri, nakunywa bia, na maji ile nauswa kwa duka. Naomba keso ikufe ingine, tubaki hapa, tukule, tukunywe, mpaka siku ya munada" Musiba oyeeeee!!! Itikia basi, jamani

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mmasai alivyochafua Hali ya hewa kwenye mazishiโœ…

๐Ÿ“Œ Mtu aliyefanya kazi ngumu zaidi afunguka

*SIMULIZI YA KUSISIMUA*
๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿ‘‡๐Ÿพ๐Ÿค”
*Mtu aliyefanya kazi ngumu zaidi afunguka*

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mtu aliyefanya kazi ngumu zaidi afungukaโœ…

๐Ÿ“Œ Mambo muhimu kuyajua kuhusu nchi ya Tanzania

Haya ndio mambo ninayoyafahamu kuhusu TANZANIA

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mambo muhimu kuyajua kuhusu nchi ya Tanzaniaโœ…

๐Ÿ“Œ Hapo sasa patamu!!

Siku ya kwanza
MUME: Halooo vipi mke wangu salama weye?.
MKE: Salama tu
MUME: Uko wapi?
MKE: Jamani si niko nyumbani
MUME: Mhh kama kweli uko nyumbani washa blender nisikie…..mkeยญ akawasha blender
MKE: Umesikia?
MUME: Okay haya mi natoka kazini naja

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Hapo sasa patamu!!โœ…

๐Ÿ“Œ Je, huyu mama angekuwa mkeo ungekuwa na swali lingine la kumuuliza?

MUME: "Mke wangu nasikia John katembea na wake za watu wooote hapa mtaani kasoro mmoja tu!"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, huyu mama angekuwa mkeo ungekuwa na swali lingine la kumuuliza?โœ…

๐Ÿ“Œ Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

KWANINI MABINTI WENGI HAWAOLEWI..!
zifuatazo ni baadhi ya sababu kwanini mabinti wengi wanashindwa KUOLEWA..

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hiziโœ…

๐Ÿ“Œ Sasa Hawa wadada Wapo in Relationship Na Nan!!??

Asilimia 76% Ya Wasichana Kila Ukiwatongoza Wanakwambia Wapo In relationship SAWA ATUKATAI…

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Sasa Hawa wadada Wapo in Relationship Na Nan!!??โœ…

๐Ÿ“Œ Wakubwa nisaidieni!!

๐Ÿ‘‡๐Ÿ‘‡ Wakubwa nisahidieni.

๐Ÿ‘‰ Sio kila EX ni EXPIRED, EX zingine ni EXAMPLE:
Utanielewa tu.
Ulimwengu huu tunaoishi Muogope sana Mpenzi
wa Zamani wa Mkeo kabla HUJAMUOA na
Muogope sana EX wa Mmeo kabla HAJAKUOA
kuliko hata hawa Vidume na Vijike vinavyomtaka
akiwa tayari amevaa pete.
I will tell you WHY!
Kuna watu walipendana sana lakini hao
waliowapenda kwa moyo hawakuoa kutokana na
Situations fulani mwanamke akalazimika aolewe
na kijamaa fulani tu ambacho kilikuja na sera
ambazo 'wanawake wanapenda' na kako vizuri
financially ikabidi huyu mwanamke aachane na
'Tulizo lake la moyo' kidemokrasia tu aolewe na
wewe.
It doesnt matter how lakini hawa watu wawili
walioachana kidemokrasia "Bado wanapendana
deep down" na hata ukifanikiwa kumuoa,
ukamhamisha mkoa wasionane, Ukambadilishia
namba za Simu wasiwasiliane tena, Itapita miaka
hata 6 hawajatiana machoni ipo siku watakutana
Kariakoo kwenye shopping, zile cheche na hamu
na mapigo ya moyo yataruka upya, na kifuatacho
ITV kitakuwa Isidingo Mapenzi yao hayakufa.
Pete haizuii kitu watajikuta wamefanya yao tena
kwa huba zito la kumisiana kwa hali ya juu, wewe
ukidhani Pete pekee itamlinda, kumbe waapiii, na
huo ndio utakuwa mwanzo wa hawa watu wawili
kuwa na Reunion kabambe ya Kulegeza Chaga,
wewe umeoa ?
Mahari mwenzio anapiga Bureee bila Mshenga.
Kama nadanganya Wanandoa waje na waseme
hapahapa.
Ndoa ni Complicated kuliko Hesabu za Logarithm
na Integration, Ndoa ni Fumbo na walioweza
kulifumbua ni wachache sana kwa msaada wa
Mungu, ila Wengi wanadhani wamelifumbua
Fumbo kumbe wametegwa na hawajui mtego
ulipo.
Ndoa needs God na watu wenye hofu ya Mungu
otherwise "UTAOLEA JIJI"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wakubwa nisaidieni!!โœ…
happy-spring-smiley-emoticon.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Je, UKUBWA WA UUME au UDOGO WA UUME unasaidia katika kumridhisha mwanamke kimapenzi?

Hii ni imani potofu ambayo imewafanya wanaume wengi kujiingiza kufanya surgery za gharama kubwa na wengine kupoteza pesa zao kwa ajili ya kutafuta dawa za kienyeji ili kuongeza maumbile kuwa marefu zaidi.
Huko ni kupoteza muda na pesa.
Ingawa urefu wa uume hauna umuhimu kama imani potofu inavyodai bado suala la msingi ni uimara wa misuli ya uume; kwani misuli ya uume ikiwa imara basi mwanaume huwa na uwezo (strength/flexibility) ambayo itaweza kumpa sifa mume kwa mke wake kuliko kushabikia kuwa na jumbo size.
Hii ina maana bila kujali una urefu kiasi gani au ufupi kiasi gani, kama una misuli imara hilo ndilo jambo la msingi kwa mwanaume.
Tuweke suala la hiyo imani potofu pembeni hivi ni kitu gani mwanamke huhitaji physically ili afurahie tendo la ndoa?Suala la muhimu ni kuwa na ufahamu wa anatomy kuhusu mwanamke (uke); ukweli ni kwamba nervesnyingi zipo within inches mbili kutoka mlango wa uke (vaginal opening) na asilimia kubwa ya nerves zipo katika mzunguko wa mlango wa uke.
Hii ina maana mwanaume yeyote mwenye uume wa inches mbili kama anajua namna ya kumfikisha mke kuridhika au kufika kileleni kupitia uke (vaginal climax) basi ataweza kumfikisha mke wake kileleni.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, UKUBWA WA UUME au UDOGO WA UUME unasaidia katika kumridhisha mwanamke kimapenzi?โœ…

A Angalia huyu jamaa anavyojiona msomi, huyu kamuotea, hapa amekwama

USIJIONE MJUAJI SAAAA…NA.
Jamaa kamaliza chuo anarudi nyumbani kwa wazee, kufika
nyumbani. kwa furaha waliopata wazazi, mama aliamua
kurosti kuku WAWILI(2) kwa ajili yao.
Mezani jamaa akataka kuwadhihirishia kuwa yeye ni msomi,
akawaambia "hawa kuku unaona wako wawili ila kwa kutumia
sheria za arthematic na geometric kuna kuku watatu mezani"
mama"hee embu tuoneshe mwanangu"
jamaa akachukua kuku ya kwanza akainua juu "ngapi?"
wazazi"moja" akainua wa pili "ngapi?" wazazi "mbili"
akawarudisha akisema"wazee wangu nadhani japo shule
hamkwenda ila mnajua moja+mbili=tatu so tuna kuku watatu
mezani"
baba"mmh kweli mwanangu umesoma. SASA TUFANYE IVI
MIMI NACHUKUA KUKU MOJA NA MAMA YAKO WA PILI WE
UTAKULA UYO WA TATU ULIYOSEMA"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia huyu jamaa anavyojiona msomi, huyu kamuotea, hapa amekwamaโœ…

A Kwa nini mara nyingine mimba inatungwa kwenye mrija wa kupitisha mayai badala ya kwenye tumbo la uzazi?

Mara nyingi utunguaji mimba nje ya mfuko wa uzazi hutokea kwa sababu ya maradhi kwenye via vya uzazi. Maradhi hayo huharibu mirija ya kupitisha mayai. Uharibifu huo hufanya yai lisiweze kufika kwenye mfuko wa mimba na mara nyingi unasababishwa na magonjwa ya zinaa. Kama mwanamke alikuwa na magonjwa ya zinaa uwezekano wa kutunga mimba kwenye mrija wa kupitia mayai unaongezeka.
Ikiwa unafikiri una mimba au iwapo una maumivu chini ya tumbo, unashauriwa uende kliniki kwa ajili ya uchunguzi.
Yai lililorutubishwa linapokaa kwenye mrija wa kupitisha mayai tunasema mimba i imetungwa nje ya mji wa mimbaโ€ectopic pregnancyโ€. Kwa maana hiyo basi,, ukuta mwembamba wa mrija utashindwa kutanuka kikamilifu i ili kubeba mimba i inayokua. Mrija hupasuka na damu kutoka. Ikitokea hali hii , lazima mwanamke aende hospitali kwa ajili ya kupasuliwa na pengine kuongezwa damu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kwa nini mara nyingine mimba inatungwa kwenye mrija wa kupitisha mayai badala ya kwenye tumbo la uzazi?โœ…

A MARA YA KWANZA KUNUNUA SALAMA CONDOM

Nilienda dukani,nikakutana na
mrembo anayeuza hapo
dukani,nikawa
naona aibu kusema nataka
kununua
condom,akagundua mwenyewe
na
kuniambia unataka salama eeeh?
nikasema ndiyo,akaniambia
unataka
pakti ngapi?nikamwambia mbili
yenye
condom tatu kila moja (jumla
condom
6),aliniona sijawahi ku-
do,akaniambia
unafahamu kweli jinsi ya
kutumia
salama?,nikamwambia
hapana,akafungua pakti na
kuifungua
salama moja,akaanza
kunionyesha
jinsi ya kuvalisha,akaanza
kuivaalisha
kwenye kidole chake cha gumba
na
kunieleza kwamba unavalisha
hivi,bado akaniona nashangaa
tu,akaniambia hivi ushawahi
kweli
kusex?nikamwambia
hapana,sijajaribu
hata mara moja,akaniambia njoo
ingia
humu nyuma ya shelfu
nikuonyeshee
jinsi ya kutumia salama,akafunga
mlango,akaniambia nivae kama
alivyonielekeza,nikaanza
kuvaa,duh si
akalala chali,akaniambia fanya
hivi na
hivi,baada ya up and down kama
kumi
nikasikia kitu hicho tse tse tse
tse tse
tse,tse.Si akaruka juu na
kunisukuma
na kusema ""weeh! mbona nahisi
unyevu flani umevaa kweli
salama?
nikamwambia nimevaa kwenye
kidole
gumba kama ulivyonielekeza.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰MARA YA KWANZA KUNUNUA SALAMA CONDOMโœ…

A Mipango ya mke na mume ya pasaka

Mke: Unampango gani na pasaka hii mmewangu..
Mume: Nitafanya kama yesu..
Mke: Unamaanisha Nini?

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mipango ya mke na mume ya pasakaโœ…

A FAIDA NA MADHARA YA PUNYETO

Kufanya au kupiga punyeto, ni tendo la kutomasa sehemu zako mwenyewe za siri ili kujisisimua kimapenzi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰FAIDA NA MADHARA YA PUNYETOโœ…

A UMUHIMU WA BAADHI YA MATUNDA KWA MWILI WA BINADAMU

โ€ข Dawa nzuri ya ugonjwa wa moyo
โ€ข Hushusha kolestro
โ€ข Hushusha shinikizo la damu
โ€ข Huimarisha kiwango cha sukari katika damu
โ€ข Huongeza hamu ya kula
โ€ข Linakemikali yenye uwezo wa kuzuia saratani
โ€ข Juisi yake inaua virusi vinavyoambukiza magonjwa

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰UMUHIMU WA BAADHI YA MATUNDA KWA MWILI WA BINADAMUโœ…

A Jinsi ilivyo hatari kumfunga mbuzi kamba shingoni

Ni dhahiri kuwa wafugaji wengi wana bidii sana na kuwa na matumaini makubwa kutokana na kazi zao. Hari ya kuwa na uzalishaji mzuri kutokana na mifugo yao pia ni dhahiri.

Pamoja na hari hiyo, wafugaji wengi wamekuwa hawazingatii kanuni bora za ufugaji na utunzaji wa mifugo yao. Mbuzi wa aina zote wawe wa kisasa au kienyeji wana tabia ya kupenda uhuru na wanahitaji matunzo mazuri ili kuwa na ufanisi mzuri.

Mbuzi 1Kufunga kamba mbuzi humsababishia kudhoofika na kupunguza uzalishaji. Pia, ni rahisi kwa mbuzi aliyefungwa kamba kushambuliwa na wadudu ambao matokeo yake ni magonjwa ya mara kwa mara, jambo ambalo litaathiri kipato cha mfugaji.

Mbali na magonjwa, mbuzi anapofungwa kamba anaweza kuvunjika shingo na kufa, au kuumia vibaya.
Inapotokea akashtuka au kutaka kukimbia anapotokea mnyama kama vile mbwa, mbuzi atajaribu kukimbia.
Hivyo, kamba aliyofungwa shingoni kumuumiza. Pia ni rahisi mbuzi aliyefungwa kuathiriwa na hali ya hewa kama vile jua kali au mvua inaponyesha, mbuzi hawezi kukimbia kujikinga dhidi ya mvua au jua.

Endapo ni lazima kuwafuga mbuzi nje ya banda, ni vyema wakatengewa eneo la wazi ambalo litawapa uhuru wa kutembea huku wakila majani. Ni vizuri mfugaji akajifunza na kuzingatia njia bora za ufugaji wa mbuzi wa maziwa ili kuepuka kufuga kwa mazoea na kutopata faida halisi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ilivyo hatari kumfunga mbuzi kamba shingoniโœ…

A Roho Mtakatifu ni nani?

Biblia inafundisha kuwa Roho Mtakatifu ni Mungu. (Matendo 5 :3,4). Roho Mtakatifu sio nguvu mpya, nguvu au shariti. Yeye ni mtu. Kama mtu ana hisia (Waefeso 4 :30) , Nia ya elimu usio (Warumi 8: 26,27) na mapenzi. Yeye anaongea. (Matendo 13: 2, Yohana 16: 13). nguvu au nguvu hana sifa hizi na uwezo.
Roho Mtakatifu anaitwa 'Roho wa Kweli ' (Yohana 16 :13). Yeye daima anaongea ukweli. Yeye kamwe uongo. Yeye anapenda kuwabariki watu wa ukweli na uaminifu.
Roho Mtakatifu pia ni kuitwa 'Msaidizi ' (Yohana 14 :26). Yeye mawasiliano faraja na upendo wa uponyaji wa Baba kwa wetu mioyo, anatupa faraja, furaha na furaha ya kiroho hasa katika nyakati za majaribio na ugumu.
Pia inajulikana kama 'Roho wa Mungu ' (Mwanzo 1: 2, Mathayo 12 :28; 2 Wakorintho 1:4) na 'Roho wa Bwana ' (Isaya 11: 2; Luka 4: 18, Matendo 5 :9), Roho Mtakatifu ni mmoja ambaye huwapa na kuwahamasisha hekima, ufahamu, shauri, nguvu, maarifa na hofu ya Bwana (Isaya 11 :2, Yohana 14 :17; Wagalatia 5 :22-23).

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Roho Mtakatifu ni nani?โœ…

A Je, nikiambukizwa virusi vya UKIMWI na UKIMWI nifanye nini?

Jambo la msingi ni kutokukata tamaa na kuwa na matumaini. Mara nyingine i inasaidia kama utakuwa na mazungumzo na watu ambao tayari wanaishi na Virusi vya UKIMWI na UKIMWI au marafiki na ndugu unaowaamini. Jaribu kuongea na mwenzi wako i ili kumfahamisha juu ya hali yako ya maambukizi. Yeye pia anaweza kuwa ameambukizwa na angependa kupima. Ni muhimu kuzingatia kanuni muhimu za afya nzuri kama vile kula vyakula vyenye mlo kamili na kujiweka katika hali ya usafi. Kwa mantiki hiyo hiyo ni lazima kuharakisha kutibu maradhi mengine yatakayojitokeza. Watu wanaoishi na virusi i vya UKIMWI wanashauriwa wasitumie pombe wala kuvuta sigara, kwa sababu vyote hivyo huchangia katika kudhoofisha mwili. Kama watafanya ngono, ni lazima watumie kondomu i ili wasiambukize wengine.
Aliyeambukizwa, baada ya miaka kinga ya mwili i wake i itaanza kupungua na atatakiwa kupata dawa za kupunguza makali ya UKIMWI (ART).
Kama mtu aliyeambukizwa na virusi vya UKIMWI atazingatia masharti haya, kuna uwezekano wa kuishi na kufurahia maisha kwa miaka mingi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, nikiambukizwa virusi vya UKIMWI na UKIMWI nifanye nini?โœ…

A Haya hapa, mavazi makuu ya msichana, nguo nne za msichana

Lazima tuwajulishe watoto wetu wasichana kuwa, katika maisha yao kuna nguo kuu nne za kuvaa.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Haya hapa, mavazi makuu ya msichana, nguo nne za msichanaโœ…
happy-bunny-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 1000/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 1,000/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.