Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” Tsh 2500/= tuu!
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>> Kizuri

.

Melkisedeck%20Leon%20Shine.JPG

Karibu katika blog yangu, Jisomee makala, vichekesho, videos, picha n.k. Pamoja na kupata pdf kutoka eBook Shop kwa bei nafuu. ni wewe tuu! Enjoy…!

.

๐Ÿ‘‰ Jinsi ya kutengeneza dawa za asili za kuhifadhi nafakaโœ…

Mara nyingi wakulima hupata mavuno mengi katika mazao ya nafaka kama vile mahindi na maharagwe na hulazimika kuhifadhi kwa muda fulani kwa ajili ya kuuza ama kwa ajili ya chakula cha familia zao hasa katika kipindi cha ukame ambapo hakuna mazao yeyote yanayozalishwa. Ili kuyahifadhi mazao hayo kwa muda mrefu na kukinga na wadudu waharibifu, wakulima hao hulazimika kununua dawa ya sumu ya kuhifadhia jambo ambalo si hakika sana kwa afya.

Katika jitihada za kumsaidia mkulima kuondokana na hayo, Bw. David Palangyo kutoka katika wilaya ya Meru mkoani Arusha, amefanikiwa kugundua dawa ya sumu ya kienyeji ambayo itatumika kwa ajili ya kuhifadhia mahindi, maharage na mbaazi. Palangyo ambaye alifanya ugunduzi huo mwaka 2010 anaeleza kuwa, dawa hiyo hutumika kukinga mazao hayo kushambuliwa na wadudu, pamoja na kuua wadudu katika mazao ambayo tayari yemekwisha kushambuliwa na huwa na nguvu inayodumu kwa miaka mitatu.

Mgunduzi huyu aliyewahi kufanya kazi serikalini kwa muda wa miaka 15 kama Afisa wa nyuki katika wilaya ya Babati anaeleza kuwa, dawa hiyo haina madhara yeyote katika mwili wa binadamu, na mazao huweza kutumiwa wakati wowote hata kabla ya nguvu ya dawa kuisha. Anasema kuwa, mazao yanaweza kuwekewa dawa na yakatumiwa Dawa ya asili ya kuhifadhi nafaka muda huo huo bila kuwepo kwa madhara yeyote.

Palangyo anaeleza kuwa, dawa hiyo hutengenezwa kutokana na mimea ya asili ambayo yanapatiyanapatikana katika maeneo ya mkulima na ambayo hayana sumu yeyote katika mwili wa binadamu bali ni mimea ambayo hutumiwa kama dawa kwa kutibu magonjwa mbalimbali.

Mahitaji

Mimea inayohitajika ni pamoja na majani ya manungu (hukaushwa na kusagwa), mashudu ya mwarobaini (ambayo hutokana na machicha yaliyobaki baada ya kukamua maji kutoka kwenye punje), majani ya lantana (hukaushwa na kusagwa), majivu yanayotokana na magunzi ya mahindi, pamoja na magadi.

Namna ya kuchanganya

Baada ya kuwa na mahitaji yote, hatua ya pili ni kuchanganya kulingana na vipimo. Chukua unga wa manungu gramu 50, unga wa mwarobaini gramu 50, majivu gramu 25, magadi gramu 25 na lantana gramu 50 kisha changanya vizuri. Vipimo hivi hutumika kwa ajili ya kuhifadhia gunia la kilo 100.

Palangyo anaeleza kuwa, kwasasa dawa hiyo anaiuza kwa shilingi 2000 kwa pakiti ya gramu 200 inayotumika kuhifadhia gunia lenye ujazo wa kilo 100. Aidha, anawashauri wakulima kutumia dawa hiyo ambayo haina gharama kubwa, haina madhara katika mwili wa binadamu na mazao yanakuwa salama na yako tayari kutumiwa wakati wowote mlaji atakapohitaji.

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; Jinsi ya kutengeneza dawa za asili za kuhifadhi nafaka.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!๐Ÿ‘

Jichukulie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…. Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10. Kwa Tsh 2500/= leo tuu! ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuchukua>>๐Ÿ‘ˆ Uendelee kuelimika.

๐Ÿ‘‰<<WEKA ODA HAPA>>๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿผ Baada ya kuweka oda, sasa endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 2500/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 2500/= tuu

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ MADHARA YA SHISHA

MADHARA YA SHISHA

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰MADHARA YA SHISHAโœ…

๐Ÿ“Œ Stress tupu

Stress Tupu

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Stress tupuโœ…

๐Ÿ“Œ Wachaga wana mambo mbele ya hela, angalia hii bili ilivyomchanganya MASSAWE

MASSAWE alienda na marafiki zake bar kunywa, baada ya kumaliza kutumia akaletewa bili kama ifuatavyo:
Manka 35,000
Marieta 20,000
Kekuu 30,000

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wachaga wana mambo mbele ya hela, angalia hii bili ilivyomchanganya MASSAWEโœ…

๐Ÿ“Œ Hivi Jay kweli kapona?

Jay akaruhusiwa kwenda nyumbani kutoka hospital ya Vichaa, akapakiwa ktk ambulance hadi karibu na nyumbani kwake, akaulizwa unapakumbuka? akajibu ndio nyumba yangu ileee, mara wakatoka watoto wawili wamevaa uniform akasema watoto wangu walee wanakwenda shule.. akatoka mwanamke akasema na mke wangu yulee, ghafla akatoka mwanaume Jay akasema na mimi yule naenda kazini. hivi Jay kweli kapona?

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Hivi Jay kweli kapona?โœ…

๐Ÿ“Œ Simu ilivyozua utata

Mama alichukuwa simu akampa mwanawe. Mama..Mpigie babako mwambie chakula tayari. (Mtoto akachukuwa na kupiga) Mtoto…Mama simu ya baba imepokelewa na mwanamke. (Mama kwa hasira) Akirud atanitambua leo. (Baada ya muda kidogo baba akarud,kufika mlangon tu kapokewa na sufuria ya kichwa. Hajakaa vzur mwiko wa pua) Mama..Mwanangu ulipopiga simu ya babako mwanamke wake alisemaje?? Mtoto..Alisema mteja unaempigia hapatikan kwa sasa…..

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Simu ilivyozua utataโœ…

๐Ÿ“Œ Angalia nilivyomkomoa huyu dogo

Kuna mtoto wa jirani ananibore sana kila nkimtuma kitu dukani lazima aonje, Jana nlimtuma sukari akala yote.. Sahii nmemtuma superglue haongei Sipendi ujinga mimi ๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก๐Ÿ˜ก

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia nilivyomkomoa huyu dogoโœ…

๐Ÿ“Œ Kutoa Mimba

KUTOA MIMBA

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kutoa Mimbaโœ…

๐Ÿ“Œ Dondoo muhimu kwa Afya yako unapostuka usiku

Kumekuwepo na tatizo la vifo vya ghafla sana tena kwa watu ambao wana afya njema na hii inatokana na kuamka ghafla usiku ambapo ubongo hukisa damu ya kutosha.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Dondoo muhimu kwa Afya yako unapostuka usikuโœ…

๐Ÿ“Œ Mapishi โ€“ Kisamvu cha Karanga

Mapishi yetu leo ni kisamvu cha kuchanganya na karanga. Karibu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mapishi โ€“ Kisamvu cha Karangaโœ…

๐Ÿ“Œ Jamaa alikuwa safarini, gari likamharibikia kijijini akaomba hifadhi akakaribishwa, baada ya kuoga na kula.

MZEE:"sasa huyu mgeni sijui alale wap?"
MKE:"saa hizi ni usiku akalale na Bebi."
jamaa akaona huyo Bebi pengne mtoto anakojoa kitandani au akalia asije msumbua usiku
JAMAA:"msipate tabu mi ntalala hapa kwenye kochi" akalala
asubh wanakunywa chai akaibuka mrembo,jamaa akapigwa bumbuwazi almanusra ajimwagie chai.
BINTI:"Naitwa BEBI,we unaitwa nani?"
Jamaa akasema mimi naitwa Fara…..!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jamaa alikuwa safarini, gari likamharibikia kijijini akaomba hifadhi akakaribishwa, baada ya kuoga na kula.โœ…

๐Ÿ“Œ POLISI KAKAMATA MZUNGU

POLISI KAKAMATA MZUNGU 'yestaday I saw u at ze maize shop..(jana nilikuona dukani kwa muhindi) when u saw me u started 2 six six.(uliponiona ulianza ku-sitasita) u ran n decided 2 plant a car.(ulikimbia na ukaamua kupanda gari) zen u pot-cry me through ze window.(kisha ukanichungulia dirishani) now sleep down n snake well b4 I cut u a millet.(sasa lala chini kisha nyooka vizuri kabla sijakukata mtama) Chezea lugha wewe..!!!

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰POLISI KAKAMATA MZUNGUโœ…

๐Ÿ“Œ Ilinde ndoto yako

ILINDE NDOTO

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ilinde ndoto yakoโœ…
big-hug-smiley-face.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Kama wewe ndo baba au mama ungefanyaje!???

KAMA WEWE NDIO BABA AU MAMA WA NYUMBA HII UTAMFANYA NINI HOUSE BOY?
Bakari ni house boy mara nyingi huiba wine ya boss wake na kisha kuongeza maji kwenye chupa ili boss asigundue. Mara kadhaa boss alihisi ladha tofauti anapokunywa wine hivyo kuhisi kuna mchezo mchafu alihisi tu Bakari anahusika. Ilikua ni bahati tu alimvizia na kumbamba Bakari akichakachua wine, kwa kuwa mkewe alikua anamtetea Bakari, ili kumthibitishia mkewe kuwa Bakari ndo culprit,
boss alianza kwa kumuuliza Bakari maswali. Siku hiyo Bakari alikua jikoni,boss na mkewe walikua sebuleni.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kama wewe ndo baba au mama ungefanyaje!???โœ…

A Angalia alichojibu huyu mwanafunzi, Ungekua wewe ni mwalimu wake ungemfanyaje?

Mwanafunz alikuwa kila siku anachelewa shule, na kila siku alikuwa anachapwa, basi siku moja mwalimu akaona ngoja amuulize.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Angalia alichojibu huyu mwanafunzi, Ungekua wewe ni mwalimu wake ungemfanyaje?โœ…

A Eti kwani wewe ni turubali?

Unakuta MTU mwaka Mzima

Umehudhuria, birthday parties 20 , misiba 30,

Mikutano kanisani 40, Ndoa 80 na bado uko Single Kwani wewe ni turubai jaman??

๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Eti kwani wewe ni turubali?โœ…

A Chezea mbulula wewe...!!!

Jamaa aliamua kumtoa demu wake out kwaajili ya chakula cha usiku kufika hotelini wakakaa mezani mhudumu akaja,

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Chezea mbulula wewe...!!!โœ…

A Kisa cha mzaramo na mchaga

MZARAMO V/S MCHAGA.
Mzaramo alitangaza anatibu magonjwa yooooooote
kwa tsh. 100,000/=
Na kama akishindwa kukutibu anakurudishia laki
yako nakukuongeza laki nyingine.
MCHAGA akaona hii fursa yakujipatia hela aiwezi mpita akaenda kutibiwa.
MZARAMO: "unaumwa nini?"
MCHAGA: "Sisikii ladha ya aina yoyote mdomoni kabisaaaa.."
MZARAMO: "sawa, toa laki kabisa.."
Mchaga akatoa.
MZARAMO akamuagiza msaidizi wake; "Naomba kikopo no.27 mpe anywe huyu.."
MCHAGA akanywa akatema faster; "Puh puu puu, Aisee huu si mkojo huu..?"
MZARAMO: "Umepona karibu tena.."
Mchaga aka-mind sana Kesho yake akarudi tena hakuamini ameliwa pesa yake.
MCHAGA: aisee nina tatizo la kumbukumbu nasahau
sanaaaaa.."
MZARAMO akamwambia "hakuna tabu, toa laki tukupe tiba..'
MCHAGA akatoa pesa akijua leo lazima afanikiwe..'
MZARAMO: "nesi naomba kikopo no.27.."
MCHAGA: "ASA CHALII ANGU HICHO SI CHA JANA CHA MKOJO HICHO AISEE..?"
MZARAMO: "UMEPONA KUMBUKUMBU UNAYO.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kisa cha mzaramo na mchagaโœ…

A maana imeandikwa atakuja kama mwizi!

Mlevi mmoja aliona wananchi wakipiga mwizi akawaambia "mwacheni msimpige, hii tabia
yenu ya kupiga wezi mtakuja shtukia mnampiga Yesu, maana imeandikwa atakuja kama mwizi!"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰maana imeandikwa atakuja kama mwizi!โœ…

A Vyakula vinavyoongoza kuongeza akili kwenye ubongo

BILA shaka ubongo ni miongoni mwa viungo muhimu vya binadamu lakini ni watu wachache sana wanaoutilia maanani. Ubongo ndiyo kiungo kinachohusika na utendaji kazi wote wa mwili na ndiyo unaowezesha mwili kuishi maisha ya furaha au karaha.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Vyakula vinavyoongoza kuongeza akili kwenye ubongoโœ…

A Tatizo la Tezi Dume

PROSTATE GLAND (TEZI DUME) TATIZO SUGU KWA WANAUME

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Tatizo la Tezi Dumeโœ…

A Wakaka hili lenu sasa!

Wakaka acheni ujinga, ukitaka dem wa peke yako mgharamie nakwambia wanawake asilimia kubwa hukumbuka fadhila za mtu anayemgharamikia kuliko wanaume zao, usidanganyike hakuna mwanamke asiyependa kuhongwa, kuna wanawake natural hawawezi kuomba, ila anakua anataka ujiongeze, sasa kama ww ni wale ambao akikwambia "baby kifurushi kimekata" unajibu "basi mumy pls ukiweka nicheki" umekwisha, anakueleza shida zake unasema "mpnz vumilia nakuombea upate kazi" kaka umeisha, ujue ulivokata simu umefatiwa na bonge la msonyo ka sio tusi, yani ww kama ni wale wa baby mwezi huu mambo yangu hayako sawa, nakuapia unagongewa, unamuona dem wako kasuka, kapendeza na hana kazi umekazana byb umependeza, we fala ujue mume mwenzio kaweka nguvu. so anapokua anatoa calendar za kukuona tulizana, service inakua kwa anayehudumia….hakuna dem wa siku hizi anayetaka kuambiwa nakupenda jumapili mpaka jumapili we mhonge tu uone heshima. foward kwa wakaka wote, inauma ila ndo ukweli.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wakaka hili lenu sasa!โœ…

A Kama wameoana mume na mke na ikatokea hawapati mtoto, je, utajuaje kuwa tatizo liko kwa mwanamke au mwanaume?

Kwa wastani i i inachukua kama muda wa mwaka mmoja kwa mwanamke kuanza kupata ujauzito, wakikutana kimwili mwanaume na mwanamke bila kutumia njia ya kupanga uzazi. Wengine wanachukua muda mwingi zaidi, na wengine muda mfupi zaidi.
Kama baada ya muda wa mwaka mmoja au mwaka moja na nusu, mwanamke hajashika mimba, watu wanaanza kushangaa na kujiuliza chanzo cha hali hii ni kipi. Kwa sababu kuna vyanzo mbalimbali, lazima mwanaume na mwanamke waende kumwona daktari i i ili wakafanyiwe uchunguzi wa kitaalamu. Halafu daktari anaweza kutambua kama tatizo liko kwa mwanamke au mwanaume au kwa wote wawili. Yaani, bila kumwona daktari haiwezekani kuwa na uhakika tatizo liko kwa nani.
Mara chanzo cha tatizo kikijulikana, daktari anaweza kuwashauri mwanamke na mwanaume kuhusu uwezekano wa kuwatibu na kuwasaidia kupata mimba.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Kama wameoana mume na mke na ikatokea hawapati mtoto, je, utajuaje kuwa tatizo liko kwa mwanamke au mwanaume?โœ…

A Mapishi โ€“ Fish Finger

Leo tunaangalia mapishi ya fish finger ( sijui kama unaweza kusema kidole cha samaki)!, Ni mlo mzuri hasa kuliwa kama kitafunio au mboga ya pembeni.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mapishi โ€“ Fish Fingerโœ…
happy-times-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg

Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ…

Tsh 2500/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

vichekesho.jpg

Kina kurasa 270 zenye picha๐Ÿ“ท na vichekesh๐Ÿ˜‚ zaidi ya 300๐Ÿ’จ

Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ”

Tsh 2500/= tuu!

jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.