Kichekesho%20Kipya Usikose Jarida la Kilimo Bora cha Kabichi kwa punguzo kutoka Tsh 4,000/= hadi Tsh 0/= (0.00$) Yaani Bure 0.00/= kwa leo tuu!.
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

๐Ÿ‘‰ Jinsi ya kutambua magonjwa ya mbuzi wa maziwaโœ…

Magonjwa Yanayowakabili Mbuzi Wa Maziwa
Unaweza kuhakikisha kuwa unawachunguza mbuzi wako mara kwa mara na kuwapa chanjo ili kuwakinga dhidi ya magonjwa,wadudu hatari na kuwalisha vyakula bora viliyvo na madini muhimu.

Baadhi ya magonjwa yanayowakabili mbuzi ni kama vile:

Ugonjwa Wa Heart Water
o Huu ni ugonjwa wa bacteria unaosababishwa na kupe
o Hata mbuzi wanaofanyiwa zero grazing wanaweza kumbukizwa ugonjwa huu.
o Dalili za ugonjwa huu ni pamoja na kufa kwa mbuzi wengi haswa wachanga,kupoteza hamu ya kula chakula,matatizo ya kupumua,na mara nyingi mbuzi huwa mnyonge.
o Ukiona dalili kama hizi mwite dakatari wa mifugo mara moja
o Waoshe mbuzi wako mara kwa mara ili kuwakinga dhidi ya kupe
Homa Ya Mapafu
o Ni ugonjwa wa kuambukiza mbuzi wakati mbuzi wenye afya nzuri wanapokaribiana na wale wagonjwa
o Dalili za pneumonia ni kama vile ongezeko la joto mwilini na matatizo ya kupumua na vifo kwa wingi haswa katika maeneo ambao ugonjwa huu umeenea
o Ukiona dalili hizi mwone daktari wa mifugo
o Wape chanjo mbuzi wako mara kwa mara
o Zingatia marufuku ya kusafirisha mifugo maarufu kama karantine na uhakikishe kuwa wanyama wamechunguzwa kabla ya kuwasafirisha ama kuhamishwa
Mastitis/Ugonjwa Wa Maziwa
o Kiwele au matiti huvimba na kuwa na uchungu na maziwa huwa na damu
o Ugonjwa huu waweza kuzuiliwa kupitia kudumisha usafi haswa wakati wa kukama maziwa
o Madaktari wa mifugo watakupa dawa aina ya anti biotic ya kupaka katika sehemu zilizoathiriwa.endapo mbuzi wako huambukizwa ugonjwa huu mara kwa mara ni vizuri umpe matibabu ya kutosha.
Rift Valley Fever
o Huu ni ugonjwa wa unaosababishwa na virusi vinavyosambazwa na mbu na hutokea sana sana wakati wa mvua wakati mbu wanapozaana kwa wingi.
o Watu na mifugo wanaweza kuambukizwa kwa kukanyaga kinyesi ama mkojo wa wanyama wagonjwa na kupitia kula ama kukanyaga nyama mbichi
o Dalili za ugonjwa huu ni pamoja na homa ya ghafla,kukosa hamu ya kula,kutoka kwa makamasi yaliyo na usaha puani,kutokwa na jasho jingi,kuhara,vifo visivyo vya kawaida kwa wanyama wachanga na kutoka/kuharibika kwa mimba
o Dalili hizi za ugonjwa huu hufanana na zile za magonjwa mengine na unapaswa kumwita daktari wa mifugo ili akuthibitishie
o Ugonjwa huu unaweza kuzuilika kupitia chanjo na kuwazuia mbu
Minyoo
o Hawa ni wadudu wanaokaa kwenye tumbo la mbuzi
o Huathiri uchangamufu wa mbuzi hususan wale wadogo ambao hufa ikiwa minyoo watakuwa wengi
o Wakati minyoo wanapozaana na kuwa wengine huamia kwenye mapafu na wanaweza kusababisha matatizo ya kupumua
o Minyoo wanaweza kuzuiliwa kwa kuwapa mbuzi dawa ya kuua minyoo mara kwa mara lakini ni muhimu kumshauri daktari wa mifugo kabla ya kuwapa dawa kwani dawa zingine huua aina nyingi ya minyoo huku zingine zikiangamiza aina moja pekee.
Kupe, Chawa, Viroboto
o Kupe huambukiza mbuzi magonjwa na ni vyema kuyazuia magonjwa haya
o Wadudu kama vile viroboto,chawa hufyonza damu na kuwasumbua mbuzi na kuwaathiri
o Tafuta ushauri kutoka kwa daktari wa mifugo kuhusu dawa unayopaswa kutumia kuwaua kupe katika eneo lako

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; Jinsi ya kutambua magonjwa ya mbuzi wa maziwa.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp, share wengine nao wafaidike!๐Ÿ‘

Jichukulie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 2500/= leo tuu! ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>>๐Ÿ‘ˆ Uendelee kuelimika.

๐Ÿ‘‰<<WEKA ODA HAPA>>๐Ÿ‘ˆ

๐Ÿผ Baada ya kuweka oda, sasa endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

VITUNGUU-3.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 4,000/= hadi Tsh 0/= (0.00$) Yaani Bure 0.00/= kwa leo tuu!.
Jipatie Jarida la kilimo bora cha vitunguu maji na vitunguu twaumu (swaumu) kwa Tsh 0/= (0.00$) Yaani Bure 0.00/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 2500/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 2500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.