Kichekesho%20Kipya Usikose πŸ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+βœ” Kina kurasa 270 zenye pichaπŸ“· na vichekeshπŸ˜‚ zaidi ya 300πŸ’¨πŸ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

ss.gif JINSI YA KUPANDA MPUNGA KWA MBINU ZA KILIMO HAIβœ…

πŸ‘Baada ya kusoma kuhusuπŸ‘‡;

SOKOINE-UNIVERCITY-OF-AGRICULTURE.jpg
πŸ’‘Leo nimekutayarishiaπŸ’« makala kuhusu🌠 JINSI YA KUPANDA MPUNGA KWA MBINU ZA KILIMO HAIπŸ‘‡.

πŸ’₯JINSI YA KUPANDA MPUNGA KWA MBINU ZA KILIMO HAIπŸ‘‡

Imehaririwa na; Melkisedeck Leon Shine. Tarehe 03 Dec 2015 07:55. [Legal & Authority]

Chagua aina ambazo zinafaa kutumika katika mazingira husika.
Mpunga hujipevusha wenyewe. Hii inaruhusu kuchagua mbegu kutoka shambani kwako mwenyewe.
Usipure mbegu ambazo zinatumika wakati wa kusia
Mavuno ya kiangazi ni chanzo kizuri cha mbegu bora.
Tenga kilo 30 hadi 40 za mbegu kwa ajili ya kupanda hekta 1.

Kabla ya mbegu kuchipua:

Anza kutayarisha mbegu kabla ya mvua kuanza.
Mbegu zinazotoka kuhifadhiwa miezi 3 au zaidi zinahitaji kwanza kupashwa joto kwenye jua kwa masaa 3.
Ruhusu mbegu zipoe kabla ya kuziloweka kwa siku 1.
Ondoa mbegu zinazoelea.
Jaza mbegu nusu kiroba kwa ajili ya kuvundika kwa masaa 36. Kagua mbegu mara kwa mara ili joto lisipande sana kwenye jua.

Tengeneza matuta kupunguza upotevu wa udongo.
Epuka usumbuaji wa ardhi usio wa lazima.
Boresha rutuba na hifadhi ya udongo kwa kilimo mseto kwa kutumia mazao yatakayokuwa mbolea za kijani.
Zuia upungufu wa virutubisho kwa kuongeza mbolea za kilimo hai na fospheti ya mawe
Zuia ushindani wa magugu na mbegu zake kuongezeka kwa kufanya palizi ya mara kwa mara kwa muda sahihi.

Vuna pale tu mpunga utakapokuwa umekomaa.
Kupanda aina mchanganyiko kunaweza kusababisha shamba moja likawa na viwango tofauti vya kukomaa vya kukomaa.
Tandaza nafaka zisilundikane wakati wa kukausha kuzuia kuvu.
Tumia mashine sahihi za kukoboa ili kuhakikisha asilimia kubwa ya punje za mchele zinatoka nzima.
Mchele unatakiwa usiwe na makapi, mbegu za magugu na mawe ili kupata bei nzuri.

πŸ‘ŠUsikubali kupitwa na πŸ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha MbogaπŸŒΏπŸ…. Kina kurasa 100 na utaalamu wa mazao zaidi ya 10. πŸ‘‰Bofya hapa KuchukuaπŸ‘ˆ

images-7.jpeg

πŸ“Nini MaoniπŸ’­ yako Kuhusu JINSI YA KUPANDA MPUNGA KWA MBINU ZA KILIMO HAI? Niandikie hapaπŸ‘‡

Add a New Comment
or Sign in as Wikidot user
(will not be published)
- +
IMG_20170703_130432.jpg

🐼 Endelea kusoma kuhusu;-πŸ™‰

.

.

images-21.jpeg

"Mpenzi msomaji kama ilivyokawaida kila siku ninakuandalia posti mpya nzuri za kukuelimisha na kukujuza. Nazidi kukualika kila siku kutembelea blog hii ili kupata makala mpya inayokufaa.."

.

.

IMG_20170703_130405.jpg

"Kujaribu kufanya jambo kubwa la kipekee ni kushinda hata kama halijafanikiwa."

.

.

images-19.jpeg

"Tunajithamanisha wenyewe kwa yale tunayoona tunauwezo wa kuyafanya japokuwa watu wengine wanatuthamanisha kwa yale wanayoyaona tumeshayafanya.."

.

.

images-21.jpeg

"Sasa unaperuzi Blog ya Ackyshine inayokuhakikishia kupata mambo mapya kila siku. Endelea kufurahia Blog hii iliyopo kwa ajili yako.,"

.

πŸ“ Misemo ya AckySHINEπŸ‘‡

MA.gif
Kichekesho%20Kipya Usikose πŸ“•Kitabu cha SIRI ZA MWANAMKEπŸ‘§πŸ‘—πŸ‘  KinamwelezeaπŸ”ŽMwanamkeπŸ” kinagaubagaβœ”πŸ‘‰Bofya hapa KuchukuaKizuri

.

.

Habari msomaji wangu…?

images-19.jpeg
Melkisedeck Leon Shine

"Kila mtu ni mrithi wake yeye mwenyewe. Mafanikio yako ya baadae ni urithi wako ulioutengeneza hapo awali. Utajiri wako wa sasa unatokana na uliyoyawekeza miaka ya nyuma na utajiri wako ujao ni yale unayoyawekeza sasa."

Jina langu ni Melkisedeck Leon Shine Mwendeshaji wa blog hii.

images-20.jpeg

"Endelea kuperuzi Blog inayopendwa na wengi. Kila siku unaalikwa kutembelea Blog hii kwani kila siku kuna makala mpya inayoandikwa kwa ajili yako."

Usisite kuniandikia maoni,mapendekezo au maswali hapa kuhusu Blog hii kwa ujumla

Jina
Mahali ulipo
Mfano Mkoa, Wilaya n.k
Email
Itatumika kukujibu
Maoni yako

IMG_20170703_131021.jpg

"Mpenzi msomaji kama ilivyokawaida kila siku ninakuandalia posti mpya nzuri za kukuelimisha na kukujuza. Nazidi kukualika kila siku kutembelea blog hii ili kupata makala mpya inayokufaa.."

KUHUSU BLOG HII | MAWASILIANO | ABOUT AUTHOR | LEGAL GUIDELINES