Madhara ya kutumia plastiki kuwekea chakula

By, Melkisedeck Shine.

Kuna hawa ndg zangu wanachemsha mihogo kisha wanaifunikia nailon ili ilainike vzr. Wengine huhifadhi ugali ktk mifuko ya plastic na kuitumbukiza kwenye maji moto ili ugali usipoe, wengine huchemsha supu ya kichwa cha ng'ombe ule ubongo wanautia ktk mifuko ya plastic na kuuchemsha ktk supu hiyo hiyo hadi unaiva ukiwa ndani ya plastic na plastic ndani ya supu. Je, hizi plastic madhara yake kitaalamu yakoje?

JIBU:

Ustumie kabisa vyombo vya plastik kuchemshia au kuwekea vyakula vya moto kama chai, maziwa, supu, maji, ugali nk.

Ugunduzi mpya ambao umethibitishwa hivi karibuni ni kwamba, plastiki inapopata moto huzalisha kemikali iitwayo BPA (Bisphenol A) ambayo ikiingia mwilini husababisha magonjwa mengi sana kwa binadamu nitayataja machache hapa;

1. Magonjwa ya ini

2. Magonjwa hatari ya moyo

3. Kisukari

4. Magonjwa ya kizazi kwa jinsia zote

5. Kuathiri nguvu za kiume

6. Pumu huongezeka kwa wagonjwa Wa pumu.

7. Huathiri mfumo wa fahamu na kusababisha kupoteza kumbukumbu.

Aisee ni mengi mno wapendwa….
Najua kuna atajayesema ooh siku zote hizo watu wanaishi, sawa ila kumbuka yafuatayo;

Zamani mababu zetu wallikula vitu vya asili na kutumia vitu vya asili na ndomana hawakuwa wanaumwa magonjwa ya ajabuajabu

Mababu Wa zamani waliishi miaka mingi kwani hawakuwa vyakula vya viwandani(manmade chemical foods) vyenye kemikali Kali ya sumu. Sijasema usile, we kula kwasababu hamna namna nyingine sasa. Ila zingatia kunywa maji mengi kama bilauri kumi ivi kwa siku, matunda mengi na mboga za majani. Siku hizi kemikali isipopatikana kwenye chakula hata kwenye vyombo ndo kama hivyo tena.

KAZI YA KUFANYA

A). Hakikisha wewe binafsi unapiga marufuku kuweka vyakula vya moto kwenye vyombo vya plastik hapo kwenye familia yako kwanza. Kwani kuna sababu zipi za kutumia vikombe vya plastik au sahani kwa mfano labda? Ona bei ya vyombo vya udongo ilivyo ya chini

B). Jitahidi uwafikishie taarifa hii mama na baba ntilie hata wawili au zaidi , wasihi kwa hekima mkiwa faragha waambie WAOKOE ROHO ZA WATU zisizo na hatia.

C). Share ujumbe huu kwa makundi ya Whatsapp na sehemu zingine unazoweza kuzitumia . Aisee sambaza ujumbe huu kwa wengi kama umechanganyikiwa. Kufanya hivyo utaokoa wengi sana. Kumbuka wengi hawana elimu hii.

KUMBUKA

Madhara ya plastik huonekana kwa muda mrefu (long term effects) unaweza kutumia na kuendelea zaidi ila baada ya miaka 10 ukapata ugonjwa na ukashindwa kujua chanzo. Wengine watasingizia wachawi kumbe mchawi ni mikono yako!


USIKOSE HII👉 Kampeni ya Amani na Upendo


nn.gif

Endelea kusoma makala hizi zinazofanana na hii ya, Madhara ya kutumia plastiki kuwekea chakula;

a.gif Madhara ya kuitumia simu kwenye giza

Daktari justice Authur, ambae ni daktari kule africa kusini ameniomba kuwagawia hii na nyie pia. Amesema ni muhimu sana… endelea kusoma

a.gif Elimu Kuhusu Madawa ya Kulevya, Mambo ya Msingi kujua Kuhusu dawa za Kulevya

Madawa ya kulevya ni aina ya madawa au vilevi ambapo mtumiaji akishatumia mfumo wa mwili na akili yake hubadilika. Mtumiaji huweza kudhoofika kimwili au kupata madhara ya kiakili na baadhi huweza hata KUFA… endelea kusoma

[Kitendawili Kwako] 👉Hulia chakula rnlirnani bila kuanguka

[Chemsha Bongo Kwako] 👉Je, hii familia ina watoto wangapi?

[Kichekesho Kwako] 👉Cheki huyu kiherehere alivyojibiwa

Ndugu.gif

a.gif Kampeni ya utunzaji wa miti na misitu

Kampeni hii ilianzishwa na Melkisedeck Leon Shine mwaka 2018.
Lengo la kampeni Hii ni kuhamasisha watu kupanda na kutunza miti na misitu kwa manufaa yao ya sasa na kwa manufaa ya vizazi vijavyo.
Kampeni hii inaamini kuwa miti na misitu ikitunzwa vizuri inaweza kuwa msaada kijamii, kiuchumi na kimazingira kwa kizazi hiki na kizazi kijacho… endelea kusoma

a.gif Kampeni ya kusaidia na kutetea Wazee

Kampeni hii ilianzishwa na Melkisedeck Leon Shine mwaka 2018.
Lengo la kampeni hii ni kuhamasisha watu wote kusaidia na kutetea wazee kwenye mahitaji yao ya kimwili, kiroho na kijamii hasa wale wasioweza kujitegemea baada ya kuzeeka.
Kampeni hii inaamini kuwa wazee ni hazina katika jamii na bado wanaweza kuwa na mchango kwa jamii kutokana na uzoefu wa maisha. Uzee ni sawa na kurudi utotoni hivyo Wazee wanahitaji faraja na msaada hasa pale wanapokuwa hawawezi kujitegemea tena wenyewe… endelea kusoma

a.gif SHAIRI: Kama mnataka mali, mtaipata shambani.

1. Karudi baba mmoja,
toka safari ya mbali,
Kavimba yote mapaja,
na kutetemeka mwili,
Watoto wake wakaja,
ili kumtaka hali,
Wakataka na kauli iwafae maishani… endelea kusoma

a.gif Kampeni ya kutetea watu wenye ulemavu

Kampeni hii ilianzishwa na Melkisedeck Leon Shine mwaka 2018.
Lengo la kampeni hii ni kuhamasisha watu wote kusaidia na kutetea watu wenye ulemavu kwa maendeleo bora ya kimwili, kiroho na kijamii kwa manufaa ya walemavu wenyewe na kwa manufaa ya watu wote kwa sasa na kwa baadae.
Kampeni hii inaamini kuwa watu wenye ulemavu wanayo haki na nafasi sawa kama watu wengine katika jamii. Vile vile wanatamani kuishi kwa amani na furaha kwa hali ya kawaida kama watu wengine. Kwa hiyo kila mtu kwa nafasi yake anaweza akawawezesha kuishi kwa furaha na matumaini kama watu wengine… endelea kusoma

[Msemo wa Leo] 👉Mke Na Mme Kusaidiana

[Jarida la Bure] 👉Kijitabu cha Picha Kali

FURSA..! Kuna nafasi za kazi 100.

Au soma zaidi hapa

.

utotoni.gif
SALAMU-MPENZI-MCHANA-33097HG34MX.JPG

Website na, Melkisedeck Leon Shine | Tembelea website nyingine Hapa>>.