Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga🌿🍅 kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
👉<<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

👉 Kinachoimarisha uwezo na ujuzi wa mtoto

Nini kinaimarisha au kuharibu uwezo wa mtoto?

Imeandikwa na Dismas Lyassa

Kuna baadhi ya vyombo vya habari hasa redio zimenipigia simu kutaka kujua ufafanuzi kuhusu mtoto mdogo ambaye ameweza kutaja majina ya viongozi; kwamba nini hasa kimechangia hali hiyo na je anaweza kuendelea kuwa hivyo au la. Lakini pia wakataka kujua mambo gani yanayosababisha mtoto kuimarika au kuharibika uwezo wake katika kupambanua mambo.
Nimekuwa nikishughulika na mambo haya kwa mwaka wa 12 sasa. Jambo la kwanza na la msingi sana ni kwa wazazi kutambua kwamba wao wanayo nafasi ya angalau kuzaa mtoto mwenye hali nzuri au hali mbaya kwa maana ya uwezo wa mtoto katika kupambanua mambo.
Wazazi wana nafasi kubwa ya kuzaa watoto ambao watakuwa mzigo kwa taifa au watakuwa faida kwa taifa.
KABLA YA KUZALIWA NA BAADA YA KUZALIWA
Wakati mtoto anapokuwa tumboni, ni wakati muhimu sana wa kumtengeneza mtoto tabia na hali ya maisha yake. Kuwa na uhusiano mbaya na mwanamke wakati ni mja mzito, sio tu kwamba unahatarisha maisha ya mama, bali unahatarisha maisha ya mtoto aliyeko tumboni.
Kinamna gani hasa?
Sote tunafahamu uja uzito ni ujenzi wa mtoto, anajengwa kwa maana ya kuwa na viungo vya mwili, ubongo na kadhalika. Ni ndoto kumteja mwanamke akiwa mja mzito kisha kuamini kwamba utapata mtoto mzuri; badala yake tarajia kupata mtoto ambaye huenda utakuwa na kazi kubwa ya kupiga makelele na ikawa bado ngumu kukuelewa.
Mfano; Mke anaaga kwamba anakwenda kutembea kwao, mwisho wa mwezi unafika anaona mabadiliko katika mwili, anapiga simu kwa mumewe kwamba “Mume wangu mpenzi nikwambie kitu…oohh nahisi nina uja uzito”.
Mume akajibu: Usiniambie ujinga huo, hiyo mimba siielewi, kaa hukohuko, hadi utakapojifungua, niangalie sura ya mtoto ndipo tutajua kama tunaendelea pamoja au tunaachana.
Trust me….mtoto akayezaliwa atakuwa ni problem problem problem….huenda akawa mwenye mapepe kupitiliza na asiyependa shule wala hatakuwa na usingivu…ubongo wake ‘umevurugwa’; kama ambavyo mama alivurugwa, mtoto pia hakuwa na raha yoyote, ni shida tu aliyokuwa nayo, huenda mama hata kula wakati mwingine hakuweza kula vizuri…hakuna shaka kwamba alikuwa ni mwenye msongo wa mawazo uliopitiza.
Kwani msongo wa mawazo una athari gani?
Mtu anapokuwa na msongo wa mawazo, mzunguko wake wa damu unakuwa hauko sawa, kwamba kama ni damu ambayo inaingia kwenye moyo aidha itakuwa inaingia kwa wingi au kidogo, hapo ndipo huweza kuwa mwanzo wa magonjwa kama ya moyo, yanayoweza kusababisha kisukari na mengineyo.

Mtoto huwa anajengwa au kuharibiwa uwezo wake wa kupambanua mambo namna gani?

Hakuna jibu la moja kwa moja, lakini tafiti nyingi duniani na hata ninavyoelewa ni kwamba mtoto huweza kutengenezwa au kuharibiwa baada ya kuzaliwa kwa mambo kadhaa yakiwemo aina ya vyombo vya habari anavyoviangalia; TV na vipindi gani huwa anaangalia.
Miziki ambayo anapendelea kusikia (kama una mtoto, mwambie niimbie nyimbo, je atakuimbia nyimbo ya namna gani?). kuachishwa kunyonya haraka au kuendelea kunyonya muda mrefu, kuwa na vitabu nyumbani au kutokuwa navyo; kumshawishi asome au kutomshawishi. Kumpa vyakula kulingana na ushauri wa daktari au unampa tu mtoto chakula ili mradi tumbo limejaa.
1. Sio sawa sana kumuacha mtoto wa miaka miwili kuangalia TV; hasa kumuwekea chumbani kwake ili eti acheni nk

Huko Marekani tafiti zinaonyesha asilimia 59 ya watoto wenye umri wa miaka miwili wanaangalia televisheni. Hata hivyo utafiti wa hivi karibuni wa taasisi ijulikanayo kama The American Academy of Pediatrics umeonyesha kuwa kuwapa fursa watoto kuangalia TV na hasa kuwapa muda mrefu kuangalia TV hakuwasaidii chochote zaidi kunawaumiza, watoto ndio kwanza wametoka kuzaliwa, wanatakiwa waachwe wakue akili zao polepole, sio kuanza kuwamezesha vitu visivyo na maana. Mtalaamu wa masuala ya ubongo wa taasisi hiyo Roberta Golinkoff, ambaye ni mwandishi mwenza wa utafiti mwingine Einstein Never Used Flashcards: How Our Children Really Learn—And Why They Need to Play More and Memorize Less.

Mtafiti huyo anasema “Lugha ni muhimu sana kwa maisha ya mwanadamu, na kwamba lugha ambazo wanakutana nazo kwenye televisheni hazina msaada kwao, ni uchafu tu wanaingizwa kwenye ubongo. Mengi ya yale ambayo yanaonekana kwenye televisheni au kama ni vichekesho, havijibu maswali muhimu kuhusu maisha yao ya kila siku huko mbeleni…watu wanahitaji kujifunza vitu vya maana sio vikaragosi au vitu vya vita ama vichekesho”.

Kama unataka kuwa na mtoto smart, mwache apumzike wala usimsikilizishe uchafu…anachokisikia mara nyingi au anachokiona mara nyingi ndicho kinachojaa kwenye ubongo wake”
Watafiti wengine, Elizabeth A. Vandewater, et al. “Digital Childhood: Electronic Media and Technology Use Among Infants, Toddlers, and Preschoolers.” Pediatrics, 119 (5), 1006-15, anasisitiza kwamba msingi wa kuwa na mtoto bora ni kuhakikisha unamlea vizuri kwa kumuonyesha vitu vizuri, sio uchafu na video au kumuonyesha vipindi vya televisheni visivyo na maana kwake. Kama unampa mtoto nafasi ya kuangalia vikaragosi/vichekesho maana yake unataka mtoto wako awe na mambo ya vikaragosi na mambo yasiyo na maana.
Ni kama shambani unapanda bangi halafu unatarajia kuvuna mpunga. Hufanyi sahihi.
Mtoto anatakiwa kuangaliwa katika uangalifu wa hali ya juu kwa maana ya malezi na hata ulaji wake. Kwa mfano katika saikolojia tunaamini kwamba mtoto ambaye anakumbana na visa au hali Fulani katika maisha yake akiwa na umri wa miaka 1-6 ubongo wake unakuwa ‘stunted’; kwamba ubongo wake unajifunza kufikiri kwamba maisha ndiyo yale aliyoyaona akiwa na umri huo…jambo huko mbele anaweza kubadilika, lakini itegemea zaidi na aina ya watu ambao atakutana nao, kama atakuwa ni mwenye dini au aina nyingine ya ushauri mzito unaoweza kumtoa kwenye hali hiyo.
2.Kama huna sababu za maana sio sahihi kumuachishwa mtoto kunyonya haraka; Mtoto mwenye umri wa miaka 6 ambaye amenyonyeshwa vizuri, walio wengi, huwa na uwezo mzuri zaidi kuliko yule ambaye hakunyonyeshwa vizuri, hii ni katika testi za kuangalia uwezo wa ubongo (IQ tests).
Hili ambalo nalizungumzia juu, limethibitishwa na tafiti mbalimbali, ikiwamo ya raia wa Belarusi na watoto wao; kwamba kulikuwa na makundi mawili, ya kinana ambao walikuwa wakiwanyonyesha watoto wao mara kwa mara bila kuwapa kitu kingine zaidi kwa mwaka mzima. Kundi la pili katika utafiti huo ni la wanawake ambao hao ni wale akina bizeeeeee…bizeeee bizeeee unaijua bizeee wewe….hao ni wale ambao waliwanyonyesha watoto kwa shida, kwamba ndani ya miezi kadhaa hadi mwaka watoto wamekuwa wakipambana na vyakula vingine vya ajabu kama uji na kadhalika huku wakati mwingine wakinyonya kidogo kuliko wanavyokula vitu vingine (kwamba ukijumlisha vitu ambavyo vinaingia tumboni mwa mtoto kwa siku, unakuta uji, maji ya kuchemsha sijui ya dukani na kadhalika ni mengi zaidi hayo kuliko maziwa halisi ya mama); Utafiti ulikuja na matokeo kwamba wale watoto ambao wazazi wao waliwanyonyesha mwaka mzima bila kula kitu kingine zaidi ya maziwa ya mama zao (hata kama ni maji nk basi yalikuwa kidogo kuliko maziwa ya mama zao), hao walikuwa na uwezo mkubwa sana katika kusoma, kuandika na hesabu. Naomba nieleweke kwamba hapa sizungumzii maziwa ya makopo, hayo ni sawa na uji nk..nazungumzia mtoto kunywa maziwa halisi ya mama yake, sio vitu vingine.
Jambo la msingi sana kwa mama kumpata mtoto ambaye atakuwa smart kichwani ni kuhakikisha anamnyonyesha vizuri; kwamba kipaumbele chake kinakuwa ni kuhakikisha mwanae ananyonya zaidi na tumbo la mtoto kuwa na maziwa mengi zaidi ya mama yake mzazi, badala ya vitu vingine.
Haya sio tu maneno ya Dismas Lyassa, bali hata wasomi wengine wanakiri hilo kwamba kunyonyesha ni jambo muhimu sana kwa ukuaji wa mtoto. Msomi mkongwe katika masuala ya ukuaji wa watoto nchini Marekani Ricki Lewis, anasema katika utafiti wake alioupa jina The Forever Fix: Gene Therapy and the Boy Who Saved It…anasema kwamba maziwa ya mtoto yana msaada mkubwa sana katika ukuaji wa mtoto; sio maziwa na mbuzi, ng’ombe kama ambavyo baadhi ya wanawake wamekuwa bize nayo. MAZIWA YALIYO MUHIMU NI MAZIWA YA MAMA.
Mtafiti mwingine, Michael S. Kramer, et al. “Breastfeeding and Child Cognitive Development.” Archives of General Psychiatry, 65 (5), 578-584, anasisitiza hilo la umuhimu wa kumnyonyesha mtoto maziwa halisi ya mama angalau kwa wingi katika kipindi cha mwaka mzima, kuliko kitu kingine chochote.
3. Mtoto ambaye nyumbani kwake angalau kuna maktaba ya vitabu ana nafasi kubwa zaidi ya kufika mbali kimasomo na maendeleo kwa jumla, kuliko yule ambaye hata Biblia au Quran hakuna.
Huu ni utafiti ambao ulifanywa mwaka 2007; watafiti wenzangu wanasema “Success in school depends on more than just native intelligence. It also requires a good work ethic,” anasema mwanasaikolojia, Eileen Kennedy-Moore, katika chapisho lake alilolipa jina la Smart Parenting for Smart Kids.
Anasema “Mtoto anajifunza zaidi kutoka kwenye nini tunachokifanya, kuliko nini tunachokisema”.
Mtoto anajifunza zaidi kutokana na matendo ambayo wazazi wao wanayafanya. Kwa maana kwamba kama mzazi anakuwa bize kusoma vitabu wakati Fulani, kwa sababu watoto hupenda kuwa karibu na wazazi wao, nae atajikuta anasoma vitabu na kuanza kuuliza maswali hii nini huyu nani, hatimaye unamjengea uwezo na upendo wa kusoma.Utafiti huu unaungwa mkono pia na msomi mwingine M.D.R. Evans, et al. “Family Scholarly Culture and Educational Success.” Research in Social Stratification and Mobility, 28 (2), 171-197.
6. Mtoto ambaye mama yake analewa, anatumia dawa za kulevya, sigara na anasa nyingine zenye athari kama hizo kama milungi nk, mtoto ana nafasi ndogo ya kuwa bora kuliko yule ambaye hatumii vitu hivyo.
Utafiti mmojawapo nchini Marekani unaonyesha kuwa asilimia 14 ya watoto ambao wazazi wao wanatumia cocaine, watoto wao uwezo wao (IQs) ulipungua kwa zaidi ya asilimia 70. Hii ni kulingana na utafiti wa Journal of the American Medical Association.
Watafiti waliosimamia utafiti huu ni L.T. Singer, et al. “Cognitive and Motor Outcomes of Cocaine-Exposed Infants.” Journal of the American Medical Association, 287, 1952-1960.
7. Watoto wenye uzito na unene mkubwa kuliko wenye miili ya kawaida

Wasomi katika Chuo kikuu cha Temple wamebainisha kwamba watoto ambao wana uzito mkubwa, hata darasani pia wanakuwa wazito; bongo lala. Jambo sio wote ila wengi wa watoto wenye miili mikubwa darasani hawana uwezo mkubwa. DARASANI KWENU KUNA MTU MNENE HALAFU ALIKUWA NAMBA MOJA MFULULIZO? Huenda akawa, lakini ni nadra, ndivyo tafiti zinavyoonyesha. Aliyeongoza utafiti huo ni Golinkoff.”
Mtafiti mwingine, Stuart Shore, et al. “Decreased Scholastic Achievement in Overweight Middle School Students.” Obesity, 16 (7), 1535-1538 anapigilia msumari akisema kwamba unene sio jambo zuri kwa mtoto. Ni vizuri kuzungumza na madaktari ili kuona namna gani atakuwa na hali bora kiafya
8. Mtoto kufanya mazoezi huongeza uwezo wake
Mtafiti John Medina katika kitabu chake Brain Rules for Baby amebainisha kuwa pamoja na mambo mengine mtoto ambaye anakuwa na mafanikio bora darasani ni yule anayependa kujichanganya na kupenda michezo. Ni vizuri tukawazoesha watoto wetu kupenda mazoezi.
John Medina amefanya pia utafiti mwingine na kuupa jina . Brain Rules for Baby: How to Raise a Smart and Happy Child from Zero to Five. Seattle: Pear Press, 2010, zaidi akisisitiza umuhimu wa kufanya mazoezi ili kuhakikisha mtoto anakuwa na afya bora, kama mojawapo ya njia ya kumsaidia kuwa mwenye uwezo wa kupambana na mambo mengi katika maisha.
9. Asilimia 52 ya watoto waliosoma chekechekea wana nafasi kubwa ya kufika chuo kikuu kuliko wale ambao hawajasomea chekechea.
Utafiti huu ulifanyika Michigani, Marekani. Kwamba kulikuwa na makundi ya watu wa aina mbili, wale ambao wana umri wa miaka 40. Kwamba ilibainika wale ambao wakiwa na umri wa miaka 3 hadi 4, walisoma chekechekea, walikuwa wengi zaidi vyuo vikuu, kuliko wale ambao hawakusoma chekechekea.
Utafiti ulienda mbali zaidi na kubaini kwamba wengi wa wale ambao hawakusoma chekechekea, hadi wanafika umri wa miaka 40 walikumbwa na visa vingi vya kiharifu huku pia wengi wakionekana kutosoma zaidi (wanakuwa hawana hamu sana ya kusoma), hii inachangiwa na ile niliyoieleza juu kwamba mtoto anapokuwa katika maisha Fulani akiwa na umri wa mwaka hadi miaka sita, ubongo wake unakuwa stunted (unajifunga na kuishi hivyo), ingawa kwa jitihada za wataalamu wa saikokolojia na kadhalika wanaweza kubadilika tabia.
Baadhi ya wasomi ambao wamewahi kufanya utafiti huu ni L. J. Schweinhart, et al…ambaye utafiti wake aliupa jina “Lifetime Effects: The HighScope Perry Preschool Study Through Age 40.” Monographs of the HighScope Educational Research Foundation, 14.
10.Mtoto ambaye baba yake alimzaa akiwa na umri wa miaka 20-30 anakuwa na uwezo mkubwa zaidi (IQ) mara tatu hadi sita zaidi, kuliko yule ambaye amezaliwa akiwa na umri wa 40 na kuendelea juu.
Kwamba baba anapokuwa mtu mzima sana…tafiti zinaonyesha upo uwezekano wa kuzaa mtoto ambaye anakuwa hivyo kama ambavyo nimeeleza juu (Advanced paternal age is associated with an increased risk of neurodevelopmental disorders such as autism and schizophrenia, as well as with dyslexia and reduced intelligence,”…usiogope…haina maana kwamba wote wanakuwa hivyo, ila walio wengi.
Utafiti huu umefanywa pia na watafiti kadhaa akiwamo S. Saha, et al. aliyeupa jina “Advanced Paternal Age Is Associated With Impaired Neurocognitive Outcomes During Infancy and Childhood.” PLoS Medicine, 6 (3).
11. Watoto wa maskini husikia maneno machache, kwa tofauti ya mara nne, kwa mwaka, ukilinganisha na watoto walio kwenye familia za kati na matajiri.
Ni kwamba kwa kadri unavyosikia maneno mengi, ndivyo unavyofahamu mambo mengi. Kwamba wakati watoto wa familia za kina tia mchuzi pangu pakavu wanasikia maneno milioni kwa mwaka, watoto wa familia ya kati na matajiri wanasikia zaidi ya maneno milioni 6, huku watoto ambao wazazi wao wanaishi katika professional class (wasomi nk) wanasikia maneno zaidi ya milioni 11. Watoto wa kimaskini hadi anafika umri wa miaka mitatu, wanafahamu kwa uhakika maneno angalau 500, ukilinganisha na 750 na 1,100 kwa watoto wa makundi yaw a kati na matajiri, hii ni kulingana na utafiti uliofanywa na wakongwe, Todd R. Risley na Betty Hart na kuupa jina Meaningful Differences in the Everyday Experience of Young American Children. Baltimore: Brookes Publishing, 1995.
12. Watoto ambao wanatumia kompyuta kwa sababu mbalimbali angalau saa mbili kwa siku, wana uwezo mara 9.4 zaidi ya wale ambao vitu hivi hawavitumii
Hii ni kulingana na utafiti wa Barry Ip, et al. “Gaming Frequency and Academic Performance.” Australasian Journal of Educational Technology, 24 (4), 355-373.
15. Mtoto ambaye mama yake anatumia bodaboda au anaendesha baiskeli akiwa mja mzito, uwezo wake unakuwa mdogo zaidi katika kuelewa mambo kwa asilimia 1.4, ukilinganisha na wale ambao hawafanyi hivyo.
Huu ni utafiti wa Chuo kikuu cha Columbia, ulioongozwa na V. Rauh, et al. na kupewa jina Seven-Year Neurodevelopmental Scores and Prenatal Exposure to Chlorpyrifos.” Environmental Health Perspectives, 119 (8).
Dismas Lyassa ni Mkurugenzi na Mtaalam wa saikolojia kutoka taasisi ya Global Source Watch, pia ni mtafiti na mchangiaji makala katika majarida mbalimbali ya kimataifa likiwamo Indian Institute of Sexology Journal la India. Anapatikana kwa simu 0754498972 waweza kupiga au whatsp kwa ufafanuzi kwa jambo usilolielewa.
Ombi langu kwako wewe ambaye umefanikiwa kupata ujumbe huu sambaza kwa wingi kwenye magroup ya facebook, whatsap, instargram etc

Hongera kwa kusambaza jambo jema….Mungu na akubariki

🙉🙉🙉Usisahau kushare posti hii kuhusu; Kinachoimarisha uwezo na ujuzi wa mtoto.💯✔ Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!👍

📚Msomaji wangu mpendwa, leo nimekuandalia 📖 📕Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+✔ ambacho nakupa kwa bei ya punguzo kutoka Tsh 6500/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!🙉🙉🙉 👉<<Bofya hapa Kuoda>>👈 ili nikutumie kwenye📧 email yako Leo Leo☑ Usikubali Kukosa.👍💪

🐼 Endelea kusoma kuhusu;-🙉

clicking-your-heels-smiley-emoticon.gif

.

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga🌿🍅 kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 6500/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+✔ kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

📰 Posti nyingine👇

📌 Mawaidha kwa Bwana Harusi mtarajiwa

1. Mwanangu, mwanamke anaweza kuwa mkeo, mwingine anaweza kuwa mama wa watoto wako, lakini ukipata mwanamke ambae atakuwa kama mama kwako, mama kwa wanao na mama kwa familia, tafadhali mwanangu usimuache huyo!
2. Mwanangu, usimfanye mwanamke wako kuwa ndio wa kupika na kufanya kazi zote za jikoni peke yake, tabia hiyo sio nzuri Kwani hata nyakati zetu, mashamba yetu yalijulikana kwa majina yetu wanaume lakini tulifanya kazi pamoja!
3. Mwanangu, nikikwambia wewe ni kichwa cha familia, simaanishi kutuna kwa pochi lako, usiangalie kabisa pochi yako, angalia kama utaona tabasamu usoni kwa mke wako. Pesa sio kila kitu katika ndoa na haileti ukuu wa familia!
4. Mwanangu, ukitaka kuwa na maisha marefu na ukapunguza misongo ya mawazo, ongea na mkeo pangeni bajeti ya mahitaji yenu, kisha mwache mkeo awe na jukumu la kuratibu mahitaji ya kila siku ya familia kwa kumkabidhi fungu husika hata kama limetokana na michango yenu wawili. wanawake wanajua sana kupanga bajeti na hii haitakuwa rahisi kwa yeye kutumia hela hovyo wakati akijua kuwa nyumbani kuna mahitaji ya msingi, lakini hela zikiwa mikono mwako ataendelea kuomba hata kama utakuwa umeishiwa!
5. Mwanangu, Usithubutu kumpiga mkeo, maumivu ya kipigo hukaa ndani ya moyo wake kwa muda mrefu sana na huacha kidonda ambacho hukawia sana kupona. Ni hatari sana kuishi na mwanamke mwenye majeraha moyoni!
6. Mwanangu, sasa unaamua kuoa,kama bado utaendelea kuishi maisha kama ya ubachela na mke wako, sio muda mrefu utakuwa bachela tena. ukioa Badilika anza kuishi maisha ya mke na mume!
7. Mwanangu, zamani,tulikuwa na wake wengi na watoto wengi kwa sababu tulikuwa na mashamba makubwa na mavuno yalikuwa makubwa, lakini kwa sasa maisha yamebadilika, kwa hiyo mkumbatie mwanamke wako peke yake kwani hakuna ardhi tena na mahitaji ya watoto ni makubwa sana. Angalia ukubwa wa familia yako!
8. Mwanangu, chini ya mwembe ambao nilikuwa nikikutana na mama yako inaweza kuwa ni hoteli kubwa kwa nyakati zenu,lakini kumbuka, kitu pekee tulichoweza kufanya chini ya mwembe ilikuwa ni kukumbatiana pekee.nakushauri ukikutana na marafiki wa kike kikubwa unachoweza kufanya nao ni kupeana mikono na ikizidi ni kukumbatiana hadharani sio vinginevyo!
9. Mwanangu, usibadilike mara utakapoanza kupata mafanikio Zaidi, kuliko kuwahudumia hao viruka njia wa mtaani ambao hawajui mmetoka wapi na mkeo, nakushauri utumie na kufurahia mafanikio yako na mkeo ambae aliweza kusimama imara wakati wote wa mapito yenu magumu.
10. Mwanangu, kumbuka unapoanza kusema au kuona mke wako kabadilika, ujue kuwa kuna kitu ambacho ulikuwa ukikifanya umeacha kukifanya. Jitathmini na anza kufanya au kutimiza wajibu wako.
11. Mwanangu, usijaribu kumfananisha au kumlinganisha mke wako na mwanamke mwingine wa nje, kwani hata yeye anakuvumilia sana na hajakufafanisha na mwanaume mwingine yoyote huko nje na ndio maana aliamua kuwa na wewe.
12. Mwanangu, sasa hivi kuna hiki kitu kinaitwa haki za wanawake, sawa,kama mwanamke anasema ana haki sawa na wewe katika nyumba, basi gawanya mahitaji yote ya ndani kwenu katika sehemu mbili zilizo sawa,halafu timiza nusu yako na mwambie atimize nusu iliyobaki.
13. Mwanangu, nilimuoa mama yako akiwa bado kigoli (bikra) na nilikuwa naenda sana kwao kabla sijamuoa, lakini kutomkuta mkeo bikra kusikufanye umlaumu kuwa alikuwa muhuni, kumbuka wanawake wa enzi zetu na wasasa ni tofauti, ulimchagua mwenyewe na ukigoli wake hukuujua kabisa. Usiingize mambo ya kabla ya ndoa kwenye ndoa yenu.
14. Mwanangu, sikuwapeleka dada zako shule kwa kuwa nilikuwa mjinga kama wazee wengi wa hapa kijiji wasemavyo, tafadhari usifanye ujinga huu, kwani kiwango cha mafanikio ya wanawake sasa kimefanya wanaume waonekane ni watu wa kawaida sana na sio muhimu kama enzi zetu. Ukijaliwa watoto wape elimu.
15. Mwanangu, zamani enzi za ujana wetu, wanawake walikuwa na urembo wa asili, ingawa siwezi kukudanganya, wengine waliongeza urembo kwa kujichora hina na hata kutoboa pua na masikio lakini usisahau hawakuonyesha maumbile yao nyeti hadharani kama sasa. Hakikisha mkeo analijua hili!
16. Mwanangu, mama yako na mimi hatuna hisa katika kila kitu kinachoendelea kwenye maisha yenu, jaribuni kutatua changamoto zenu wenyewe bila kila mara kuja kwetu kuomba usuluhishi. Ndoa ni pamoja na ukomavu wa kutatua changamoto zenu bila kuziuza kama gazeti kwa kila mtu.
17. Mwanangu,nilimnunulia mama yako kifaa cha kupikia vitumbua ili aanzishe mradi wa kuuza vitumbua, pia nilimsaidia kununua cherehani yake ya kwanza, tafadhari msaidie mke wako kutimiza ndoto zake kulingana na uwezo wako kama ambavyo unahangaika kutimiza ndoto zako.
18. Mwanangu, usiache kutusaidia mimi na mama yako, utu uzima una changamoto nyingi sana na Mungu akikujalia utaziona muda ukifika. Pamoja na kutimiza majukumu yako kama baba wa familia kumbuka pia bado tunaishi na wewe ni mtoto wetu.
19. Mwanangu, kila upatapo muda wa kusali, Sali na familia yako, kuna kesho ambayo huijui, ongea na MUNGU wako ambae anajua kila kitu kila siku!
20.NAKUTAKIA MAISHA MEMA YA NDOA MWANANGU….NAKUPENDA! Unaweza kushare maneno haya kuntu kwa vijana wote ambao hawajaoa na walio kwenye ndoa

👋soma zaidi kuhusu👉Mawaidha kwa Bwana Harusi mtarajiwa

📌 UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani

UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani.
Panya wa 1- Anakula Vyet vyako vya degree ya pili.­
Panya wa 2- Anakula cheti chako cha Ndoa
Panya wa 3- Anakula Hati ya kusafiria na safari ni kesho.
Panya wa 4- Anakula Hati ya Nyumba na kiwanja.
Panya wa 5- Anakula Biblia yako.
Panya wa 6- Anakula Kadi ya Kupigia kura( Kitambulisho cha mpiga kura)
UTAANZA KUMPIGA PANYA YUPI???

👋soma zaidi kuhusu👉UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani

📌 Wanawake wavumilivu jamani

KUNA WANAWAKE WAVUMILIVU HUKU DUNIANI MFANO HAKUNA….

👋soma zaidi kuhusu👉Wanawake wavumilivu jamani

📌 Madhara ya zinaa kisayansi

Wengi katika wanadamu wanajaribu kuhoji kwa nini Mwenyezi Mungu anakataza zinaa wakati kuingiliana baina ya mke na mume na kuingiliana baina ya hawara na hawara mambo ni yale yale, sasa kwa nini akataze???

👋soma zaidi kuhusu👉Madhara ya zinaa kisayansi

📌 Babe anatakiwa awe mshamba kidogo kama hivi..

​​​babe anatakiwa kuwa mshamba kidogo… Siyo unadate binti anajua mpaka Lukaku alifunga mabao mangapi msimu uliopita??…
Demu unakaa naye anamjua Boro Yanki, Van Dame, Bill Branks…. Anakuadithia "anodi ya jini mwanzo mwisho"…
Yaani huna hata kipya cha kumfundisha…
Binti anatakiwa ukimuuliza "Bebi unamjua Rooney?? " anakujibu "Namsikia tuu.. Hivi ameimba wimbo gani?? "
Babe anatakiwa kuwa mshamba kidogo… Yaani eti babe anampenda Undertaker na Marehemu Umaga…
Binti anangaalia Movie ya Wrong Turn hata hajifichi amekodoa mimacho kuanzia mwanzo mpaka list ya majina inapita…
Babe anatakiwa ukiangalia naye Final Destination muda wote kafumba macho… Kila Mara anaongea na waigizaji… "Jamani wewe usiende utakufa huko" Mara unasikia "babe toa hii nitaota"…
Siyo Bae anakaza mdomo kabisa kwa hasira mtu akikoswakoswa kufa unamsikia kudadeki afe tu huyo anakihelehele..
BAE anatakiwa kuwa mashamba kidogo.
#BaeUshambaNiSexy.

👋soma zaidi kuhusu👉Babe anatakiwa awe mshamba kidogo kama hivi..

📌 MAMBO 10 YA KUFANYA KABLA HUJAFIKA MIAKA 28!

1. Jifunze kuweka akiba ya fedha
2. Tafuta mpenzi sahihi na tulia naye
3. Acha kuishi na wazai au kupanga nyumba na washikaji
4. Achana na starehe zisizo na maana
5. Jali sana afya yako
6. Kuwa na marafiki wenye changamoto za maendeleo
7. Anza kununua asset kama vile ardhi, kitanda, vyombo vya nyumbani n.k
8. Jifunze kuvaa kwa heshima na si tu suala la kupendeza
9. Acha mambo ya kitoto
10. Zingatia sana muda wako

👋soma zaidi kuhusu👉MAMBO 10 YA KUFANYA KABLA HUJAFIKA MIAKA 28!

📌 Mambo ya kufanya kuzuia watu wasiingilie mapenzi yenu

Sio mbaya kwa marafiki wa karibu au ndugu na jamaa kufahamu kushirikiana nanyi katika mapenzi yenu kama vile wakati wa sherehe au msiba. Pia sio mbaya kujuliana hali na kutambulisha mambo ya msingi yanayoendelea katika mahusiano yako wewe na mpenzi wako. Hata hivyo kuna wakati watu wengine wa pembeni, wawe majirani, ndugu, wazazi au marafiki wanaweza kuwa ‘sumu’ ya mahusiano yako, hasa pale unapowategemea sana kutoa msaada, maoni au maelekezo katika maisha yako ya mapenzi. Makala hii inaeleza mambo ya msingi unayoweza kufanya ili kupunguza uwezekano wa rafiki, ndugu, jamaa, au wazazi kuwa ‘sumu’ ya mapenzi yako.

👋soma zaidi kuhusu👉Mambo ya kufanya kuzuia watu wasiingilie mapenzi yenu

📌 Unaweza kushare maneno haya kuntu kwa vijana wote ambao hawajaoa na walio kwenye ndoa

1. Mwanangu, mwanamke anaweza kuwa mkeo, mwingine anaweza kuwa mama wa watoto wako, lakini ukipata mwanamke ambae atakuwa kama mama kwako, mama kwa wanao na mama kwa familia, tafadhali mwanangu usimuache huyo!

👋soma zaidi kuhusu👉Unaweza kushare maneno haya kuntu kwa vijana wote ambao hawajaoa na walio kwenye ndoa

📌 Nguvu ya umoja na ushirikiano

Siku moja kundi la watu 500 walikua wamehudhuria Semina. Mara msemaji mkuu wa semina hiyo akaanza kumpa kila mtu puto (balloon), na kuwaambia kila mmoja aandike jina lake juu la puto alilopewa. Kisha maputo yote yakakusanywa na kuwekwa kwenye chumba kimoja.Kisha watu wote wakaambiwa waingie kwenye chumba hicho na kila mmoja atafute puto lenye jina lake ndani ya dakika 5. Kila mmoja akaanza kuhangaika huku na kule akitafuta puto lake bila mafanikio, na chumba chote kikawa na fujo tupu.Baada ya dakika 5 kwisha, hakuna hata mmoja aliyekua amefanikiwa kupata puto lake. Ndipo msemaji akawaambia basi kila mmoja achukue puto lolote tu na ampe mtu ambaye jina lake limeandikwa kwenye puto hilo. Ndani ya dakika chache kila mmoja akawa ameshapata puto lake.Ndipo msemaji mkuu akasema: "Hii inatokea kwenye maisha yetu kila siku. Kila mtu anahangaika kutafuta furaha yake huku na kule, bila kujua ilipo. Furaha yako ipo kwenye Furaha za watu wengine. Wape furaha watu wanaokuzunguka;nawe utapata Furaha yako.Usipende kujitenga… Maisha ni watu…. Bila watu hakuna furaha….hakuna Maisha!

👋soma zaidi kuhusu👉Nguvu ya umoja na ushirikiano

📌 Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

KWANINI MABINTI WENGI HAWAOLEWI..!
zifuatazo ni baadhi ya sababu kwanini mabinti wengi wanashindwa KUOLEWA..

👋soma zaidi kuhusu👉Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

📌 Ushauri wa bure kwa wakaka na wadada

*_Kwa wale wadada 💁🏿💁🏿 ambao msione mkaka kasimama madhabahuni anahubiri, mmeshampenda…_*
😍😍😍
😳😳😳
*_Kwenye NDOA hakuna 🙅🏿🙅🏿 kuhubiriana, na kama kupo ni robo ya robo ya NDOA, badili MTAZAMO 🤔🤔_*

👋soma zaidi kuhusu👉Ushauri wa bure kwa wakaka na wadada
pink-kitty-purring-hug-smiley-emoticon.gif

📓 Posti za sasa👇

A Hii ndio sababu kwa nini nawapenda wanawake

-NA HII NDIO SABABU YA KWA NINI NAWAPENDA WANAWAKE…..!!
(Soma hii mpaka mwisho)
Mme na mke walikuwa wamekaa wanatazama TV
mara mke akasema, “Ushakuwa usiku sasa,
nimechoka ngoja nikalale”
Akanyanyuka na kwenda jikoni akawaandaa
samaki wa chakula cha siku ya pili mchana,
akapika chapati kwa ajili ya chai ya siku ya pili
asubuhi kisha akachemsha chai kwa ajili ya
watoto asubuhi.
Akaiandaa meza na kuweka kila kitu muhimu
kama vile vijiko, vikombe, sahani, cocoa, majani
ya chai nk kwa ajili ya chai ya asubuhi.
Kisha akaingia ndani na kuandaa nguo za kuvaa
mmewe asubuhi na watoto wake waendao
shuleni, akaja sebuleni na kuondoa makaratasi na
kuweka vitu sawa baada ya watoto kuvichezea,
Akachukua simu na kuzichaji akaweka kila kitu
sehemu yake.
Akajinyoosha, Akaorodhesha mahitaji ya
kuchukua sokoni siku ya pili yake akitoka kazini
na kuweka vitu vyote karibu na mkoba wake.
Akaingia bafuni akauosha uso wake na kujikausha,
akapiga mswaki ….. Mme akamwita, “Nilifikiri
umeenda kulala kumbe bado.” “Ndio nataka
kulala sasa,” akajibu.
Akanyanyuka na kwenda kuhakikisha milango yote
imefungwa na kuifunga. Akapita chumba cha
watoto na kuweka neti vizuri na kuongea na
mmoja aliyekuwa akimalizia kazi za shule.
Akawategea kengele ya saa ya kuwaamsha asubuhi
wasichelewe kujianda na kuhakikisha taa
zimezimwa na radio pia akarudi chumbani kwake
na kuweka nguo zake vyema za kuvaa kesho yake.
Kisha akasali na kumshukuru Mungu kwa
kumaliza majukumu ya siku salama.
Mme yeye alisimama pale alipokuwa amekaa
akitazama TV, akaizima TV na kujisemesha,
“Naenda kulala sasa" bila kujua anamwambia nani
muda ule.” Na akaenda kulala bila kufanya
chochote wala kuwa na wazo la kufanya chochote
Umeona umuhimu wa mwanamke hapa…?? Share
ujumbe huu kwa kuonyesha umuhimu wa
wanawake sababu Wao ni chimbuko la furaha na
mafanikio yetu……
"MUNGU AWABARIKI
WANAWAKE WOTE" na share kama una wapenda
kina mama wote..

👋soma zaidi kuhusu👉Hii ndio sababu kwa nini nawapenda wanawake

A Haya ndio maisha ya ndoa

Kuna kijana alikua anajua kuwa mke wake
anatoka nje ya ndoa basi akamwuliza mke,
mkewe akakataa, akamwambia baba yake
akaambiwa na babaake tulia mwanangu ndoa
zina mengi! akawa kila siku analalamika kwa
babaake, mwisho babaake akamwambia basi
ntakusaidia. Itabidi ujifanye unaumwa sana hoi
hujiwez halafu nitakuonyesha jawabu!
Basi kijana akajifanya anaumwa mzee akaitisha
kikao cha ndugu wote pande 2,
Mzee akaanza kueleza jaman kijana wetu
anaumwa amepata ugonjwa wa utata hospital
zote umeshindikana hivyo tumeenda kwa mganga
wa jadi amenipa dawa na ina masharti, inatakiwa
atakaye iandaa hii dawa awe mwanamke mwenye
ndoa ambaye hajawah kutoka nje ya ndoa tangu
alipoolewa ndo kijana wetu atapona!
Kama ametoka nje ya ndoa asiandae dawa hii
kwa sababu tukimpa kjana wetu watakufa wote!
Je kina mama nani ataandaa? Walitoka nje
wamama mmoja mmoja hadi mkewe na mamake
mzazi wakatoka, akafata mama ake kijana,
mashangazi na dada zake, mwisho wakabakia
wanaume peke yao! Mzee akamwambia
mwanangu umeona hali za ndoa zilivyo?
Acha kujisumbua tulia na mkeo nadhani
umejionea hali halisi.
Cha zaidi omba Mungu sana juu ya ndoa yako!
Kijana akazimia!

👋soma zaidi kuhusu👉Haya ndio maisha ya ndoa

A SMS boomba za mapenzi

Najiuliza kila leo hivi ni mimi tu kimeo katika dunia hii ya leo maana kila leo nayempata huishia kunipa ahadi kila leo, mpenzi kila siku waniaidi mara nitakupa leo mara kabla ya machweo, hivi ni lini utanipa jibu la uhakika nakunipa mapenzi ya uhakika nipate farijika? Nakupenda mpenzi.

👋soma zaidi kuhusu👉SMS boomba za mapenzi

A Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

KWANINI MABINTI WENGI HAWAOLEWI..!
zifuatazo ni baadhi ya sababu kwanini mabinti wengi wanashindwa KUOLEWA..

👋soma zaidi kuhusu👉Sababu ya Wasichana wengi kutoolewa ni hizi

A USIKOSE: Hadithi inayogusa

Mtoto alifanya maamuzi ya kumpeleka baba yake ambaye alikuwa Mzee sana kwenye Makazi Maalum ya kulelea wazee ya Kanisa Katoliki iliyokuwa CHINI ya uratibu wa Padre. Alifanya hivyo Baada ya kushauriwa Na mkewe aliyekuwa akiona Ni kero kumlea baba Mkwe wake nyumbani kwao.

👋soma zaidi kuhusu👉USIKOSE: Hadithi inayogusa

A Tabia ambazo zinamfanya mwanamke asiolewe

KUOLEWA NI NDOTO KUU YA KILA MWANAMKE ALIYEKAMILIKA ILA KAMA UNA TABIA HIZI UTAZEEKEA NYUMBANI

👋soma zaidi kuhusu👉Tabia ambazo zinamfanya mwanamke asiolewe

A KUHUSU WANAWAKE

BABA NIFUNDISHE KUHUSU WANAWAKE

👋soma zaidi kuhusu👉KUHUSU WANAWAKE

A Wakaka hili lenu sasa!

Wakaka acheni ujinga, ukitaka dem wa peke yako mgharamie nakwambia wanawake asilimia kubwa hukumbuka fadhila za mtu anayemgharamikia kuliko wanaume zao, usidanganyike hakuna mwanamke asiyependa kuhongwa, kuna wanawake natural hawawezi kuomba, ila anakua anataka ujiongeze, sasa kama ww ni wale ambao akikwambia "baby kifurushi kimekata" unajibu "basi mumy pls ukiweka nicheki" umekwisha, anakueleza shida zake unasema "mpnz vumilia nakuombea upate kazi" kaka umeisha, ujue ulivokata simu umefatiwa na bonge la msonyo ka sio tusi, yani ww kama ni wale wa baby mwezi huu mambo yangu hayako sawa, nakuapia unagongewa, unamuona dem wako kasuka, kapendeza na hana kazi umekazana byb umependeza, we fala ujue mume mwenzio kaweka nguvu. so anapokua anatoa calendar za kukuona tulizana, service inakua kwa anayehudumia….hakuna dem wa siku hizi anayetaka kuambiwa nakupenda jumapili mpaka jumapili we mhonge tu uone heshima. foward kwa wakaka wote, inauma ila ndo ukweli.

👋soma zaidi kuhusu👉Wakaka hili lenu sasa!

A Kuangalia picha za ngono

JE! KUANGALIA PICHA ZA NGONO NI DHAMBI?
Neno la Msingi:
Zaburi 101:3
“Sitaweka mbele ya macho yangu Neno la uovu. Kazi yao waliopotoka naichukia, Haitaambatana nami.”
Watu wengi wameanguka katika mtego huu wa Ibilisi na kujikuta wakifanya mambo ya "AIBU" wanapokuwa sehemu zao za Siri iwe ni chumbani au bafuni. Wanaume wamejikuta wakipiga punyeto (Mastubation) na Wanawake wakijisaga ( wanatumia mikono yao na viungo vyao vingine kama njia ya kujikidhi hali zao za tamaa mbaya waliloziamsha wao wenyewe). Haipaswi kamwe kuwa hivyo. Biblia inasema tusiyachochee wala kuyaamsha "mapenzi" mpaka yatakavyoona yenyewe (Wimbo ulio bora 2:7, 3:5). Naomba tufuatane pamoja kwenye somo hili muhimu sana ambalo litakuweka huru mbali na "utumwa wa fikra za kingono"
1. MAANA YA PICHA ZA NGONO
Neno PICHA ni kivuli cha mtu, watu, kitu n.k. PICHA si kitu halisi bali ni kivuli chake. Unaweza ukapewa PICHA ya mtu lakini usifahamu urefu wake au ni mfupi kiasi gani lakini sura yake ukawa umeiweka katika kumbukumbu yako. NGONO ni kitendo cha mtu, watu kufanya kitendo cha kujamiana (Tendo la Ndoa) na pia ni ile hali ya kuwa uchi wa mnyama. Kuangalia picha za ngono ni kitendo cha kuangalia watu wakifanya Matendo ya kujamiana iwe kwa njia ya asili, kinyume na maumbile au kufanya na wanayama. Kitendo hicho huleta kuchochea tamaa ya miili kiasi ambacho watu wengine hufanya mambo ya "AIBU" katika nyumba zao (Warumi 1:24-28). PICHA za NGONO zimeenea kila mahali kwa sasa, kwenye simu yako unaweza ukakutana na "uchafu" wa namna hiyo. Wahindi wao picha za ngono huziita "kachumbali" na unaweza ukamkuta Mhindi amekaa na familia yake anaangalia "kachumbali" wanadai inanogesha utamu wanapofika kitandani. Huko ni kujidanganya Mungu hakumletea Adamu PICHA ya NGONO bali alimletea mke ambaye watashirikiana naye kwenye Tendo Takatifu (Mwanzo 2:18, 21-25). Wakati mmoja Mfalme Daudi wakati watu wake wa vita wamekwenda vitani yeye akawa yuko ghorofani anaangalia "PICHA LIVE" ya NGONO mwanamke alikuwa akioga matokeo yake yakawa ni kufanya kitendo chenyewe na kuamua kumuua mume wa Bathsheba (2Samweli 11:2-27).
“Ikawa wakati wa jioni, Daudi akaondoka kitandani, akatembea juu ya dari ya jumba la mfalme; na alipokuwa juu ya dari aliona mwanamke anaoga; naye huyo mwanamke alikuwa mzuri sana, wa kupendeza macho. Naye Daudi akapeleka, akauliza habari za yule mwanamke. Mtu mmoja akasema, Je! Huyu siye Bath-sheba, binti Eliamu, mkewe Uria, Mhiti?”………..
Kile kitendo cha Daudi "kuona" lilikuwa kosa kubwa la kiufundi katika akili yake likamchanganya. Ndivyo ilivyo kwa PICHA ZA NGONO lazima ukiangalia upate "UKICHAA" wa muda ukajikuta umeng'ang'ania sabuni au ndizi ukiwa unapiga punyeto. Ni aibu sana sana mtu mwenye heshima zako kama wewe labda wewe ni meneja, mkurugenzi, mtu mwenye Elimu yako ya maana unakutwa unaangaika sabuni, godoro au toy la jinsia ya kiume.
2. JE! KUANGALIA PICHA ZA NGONO NI DHAMBI?
Kuangalia picha za ngono "NI DHAMBI" kwa herufi kubwa. Katika Sheria ya Musa ilikuwa mtu anahesabika kuwa ametenda dhambi pale ambapo atakutwa akifanya kitendo hicho au kukiwa na mashahidi wawili au watatu atatakiwa kuhukumiwa sawasawa na Sheria husika. Kwenye dhambi ya uzinzi mtu alitakiwa apigwe mawe hadi afe sivyo kwa Sheria ya Kristo yenyewe inazungumzia juu ya kitendo cha "kutamani" tu unahesabika kuwa umefanyika DHAMBI (Mathayo 6:27-29, Waebrania 10:28). Tamaa mbaya ni dhambi kama dhambi nyinginezo. Kwa kawaida tamaa huja na ile tamaa huchukua mimba na baadaye huzaa dhambi (Yakobo 1:13-16). Kitendo cha kuangalia picha za ngono hupofusha "FIKRA" nzuri za mtu alizonazo. Mawazo machafu uanza kutawala katika ubongo wako hadi "USHUSHE" huo mzigo ulioko kwenye viungo vyako vya uzazi. Ahaaa ni hatari aiseeee. Wewe unayengalia picha za ngono Kama ndiyo starehe yako unaiharibi nafsi yako "unakuwa zezeta wa akili" Biblia inasema "taa ya Mwili jicho na jicho lako likiwa safi mwili wako wote utakuwa na nuru. Lakini jicho lako likiwa bovu mwili wako wote utakuwa na giza.."(Mathayo 6:22-23). Kwa wale wanandoa ni "MWIKO" kutumia picha za ngono ili kunogesha kufanya Tendo la Ndoa. Wewe mume unaye hapo "chombo" unakiona "live" na kimethibitishwa na Mungu mwenyewe sasa hiyo mipicha ya nini? Kila kiungo Mungu alikiweka kwa ajili ya kusudi maalum kama ni mdomo kwa ajili ya kuongea na kupitisha chakula na si kunyonya sehemu za Siri za mwenzi wako. Mungu ameweka sehemu ya "haja kubwa" kwa ajili ya kutolea uchafu uliotengenezwa na tumbo na si kiungo kingine kiende kukoroga "zege" hilo huo ni uchafu(Ufunuo 22:10-15).
Warumi 1:26:27
“Hivyo Mungu aliwaacha wafuate tamaa zao za aibu, hata wanawake wakabadili matumizi ya asili kwa matumizi yasiyo ya asili; wanaume nao vivyo hivyo waliyaacha matumizi ya mke, ya asili, wakawakiana tamaa, wanaume wakiyatenda yasiyopasa, wakapata nafsini mwao malipo ya upotevu wao yaliyo haki yao.”

👋soma zaidi kuhusu👉Kuangalia picha za ngono

A Upendo wa kweli hauna sababu!

Hivi Mpenzi Hebu Niambie umenipendea nini mimi"""…Hamna Swali linalonishangazaga kama hili,halafu wadada wanalipenda balaa..Na sijui huwa wanataka tuwajibuje kwa mfano…Je niseme macho…Inye gwedegwede…Miguu yako yenye tege kama Boban..Nywele zako ndefu ama??Mbona mnatuforce tuwe waongo jamani?We Unapendwa inatosha shukuru Mungu unapendwa yaishe..Sasa hayo unayotaka kuchimbua yatakushinda…Upend­o wa kweli haunaga sababu…Ukimpenda mtu kwa sababu ya kitu fulani kinachoonekana basi umeshafeli,bado uko kwenye Stage ya Tamaa…Mtu akishavuka akakupenda maana yake amevuka Tamaa maana Hardware muda wowote huwa zinazingua..Nywele zinanyonyoka..Miguu inababuka..Nyonyo zinakuwa sa 12 kama ndala za Umoja akizaa..Lazima kuwe na Inner reason ya yeye kukupenda hata kama Seating Allowance ikija ikapotea huko mbele…Sasa mdada unaambiwa Yaani mi napenda
unavyotembea yaani kama Zari kamuona Diamond stejini. Sara kamwona Jenerali Kiduta au hudahboss chick kaniona mim..😛 Na Dimples zako tu tutazaa watoto wa ukweli sana…Macho yako kama Paka mwenye Usingizi ndo yananimaliza,halafu Ukismile ndo naishiwa nguvu kama kuku mwenye Mdondo…Ukiambiwa unachekelea mwenyewe hadi gego lako lenye jino bovu linaonekana..Unablus­h hadi vipele vya ukurutu vinakutoka wakati umejibiwa upuuzi Grade 1…
True Love has no reason,

👋soma zaidi kuhusu👉Upendo wa kweli hauna sababu!
big-hug-smiley-face.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga🌿🍅 kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 6500/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+✔ kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

happy-times-smiley-emoticon.gif
happy-spring-smiley-emoticon.gif