Ili Kabiliana na wadudu shambani unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo;

1. Ni lazima kuimarisha rutuba kwenye udongo ili mimea iwe na afya. Mimea yenye afya ina uwezo wa kukabiliana na wadudu.

2. Hifadhi makazi ya wanyama wanaokula wadudu waharibifu.

3. Nyunyizia dawa za kuulia wadudu mapema asubuhi au jioni. Hii itaongeza ufanisi wa dawa.

4. Panda mazao ya aina mbalimbali shambani. Hii ni njia nzuri ya kufanya wanyama wanaowinda wadudu wawepo kwa muda mrefu. Kwa mfano vinyonga


Slide1-mabest-skull.PNG

πŸ™‰πŸ™‰πŸ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu (Mambo manne muhimu ya kuzingatia kukabiliana na wadudu shambani).πŸ‘ Share facebook, twitter, Google+ n.k bila kusahau WhatsApp! Share kote wenzio nao wasomeπŸ’―βœ”

πŸŒ½πŸ„ Makala nyingine za Ushauri wa Kilimo na UfugajiπŸ‘‡

KM.gif

MWAKA-HUU-MPYA.JPG