Kichekesho%20Kipya Usikose 📕Kitabu cha 😂Vichekesho Vikuu Vikali 👍300+✔ kwa punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!.
👉<<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

👉 Zaidi ya watu 100 wapoteza maisha nchini INDIA kwa Mafuriko

5428mafuriko%20nchini%20india.jpg&width=600

Zaidi ya watu MIA MOJA wameripotiwa kupoteza maisha kufuatia mvua kubwa iliyotokea nchini INDIA.

Mvua hiyo pia imesababisha zaidi ya watu elfu kumi kupoteza makazi yao na hivyo kuhifadhiwa katika kambi maalum nchini humo.

Maeneo mengi yameonekana kuathiriwa na mafuriko hayo na hivyo kuaharibu miundombinu ya nchi hiyo na kusababisha watu kukosa huduma za kijamii.

Misaada mbalimbali imekuwa ikitolewa kwa waathirika wa mafuriko hayo na serikali kwa njia ya helkopta kama vile chakula na madawa mbali mbali.

🙉🙉🙉Usisahau kushare posti hii kuhusu; Zaidi ya watu 100 wapoteza maisha nchini INDIA kwa Mafuriko.💯✔ Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!👍

📚Msomaji wangu mpendwa, leo nimekuandalia 📖 📕Kitabu cha 😂Vichekesho Vikuu Vikali 👍300+✔ ambacho nakupa kwa bei ya punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!🙉🙉🙉 👉<<Bofya hapa Kuoda>>👈 ili nikutumie kwenye📧 email yako Leo Leo☑ Usikubali Kukosa.👍💪

🐼 Endelea kusoma kuhusu;-🙉

awesome-smiley-emoticon.gif

.

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha 😂Vichekesho Vikuu Vikali 👍300+✔ kwa Tsh 1900/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7,000/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha 👋Mbinu za Kilimo Bora✔ Cha Mboga🌿🍅 kwa Tsh 1900/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

📰 Posti nyingine👇

📌 Chezea paka wewe, Angalia kilichomkuta huyu na paka wake

Jamaa alichukua paka wake na kwenda kumtupa
mbal,aliporudi nyumban alimkuta paka
amekwisharudi,jamaa alikasirika sana.

👋soma zaidi kuhusu👉Chezea paka wewe, Angalia kilichomkuta huyu na paka wake

📌 UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani

UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani.
Panya wa 1- Anakula Vyet vyako vya degree ya pili.­
Panya wa 2- Anakula cheti chako cha Ndoa
Panya wa 3- Anakula Hati ya kusafiria na safari ni kesho.
Panya wa 4- Anakula Hati ya Nyumba na kiwanja.
Panya wa 5- Anakula Biblia yako.
Panya wa 6- Anakula Kadi ya Kupigia kura( Kitambulisho cha mpiga kura)
UTAANZA KUMPIGA PANYA YUPI???

👋soma zaidi kuhusu👉UMETOKA KAZINI UMEKUTA PANYA 6 ndani

📌 Dondoo Muhimu kuhusu ugonjwa wa kisukari

Wapendwa, napenda kushirikiana na nyinyi kujuzana hili nililolisikia kupitia channel ten leo asubuhi kuhusu ugonjwa wa kisukari.
Wataalam waliokua wakitoa mada walikua Prof Endrew Swai na Dr Mohamed Juma.
Kwa ufupi wamesisitiza sana kufanya mazoezi kwa takriban nusu saa kwa siku na ambayo mtu anatoa jasho na moyo kumwenda mbio. Hiyo ni kwa ajili ya kusaidia misuli ya miguu,tumbo kifua, mgongo na mikono kutumia kiasi cha sukari kinachozalishwa mwilini.
Kadhalika wamesisitiza sana kula vyakula visivyokobolewa,ikiwamo kula dona badala ya sembe,ulezi,mtama na matunda.
Watu wapunguze na ikiwezekana kuacha kunywa vimiminika vyenye sukari,ikiwamo juice,soda pombe na vinginevyo. Na hiyo nikwasababu vinywaji hivyo havikai tumboni na badala yake huenda moja kwa moja kwenye utumbo mwembamba na kulazimisha kongosho linalozalisha kemikali ya insulin kufanya kazi kwa kiwango cha juu kuliko ilivyo kawaida.
Vyakula visivyokobolewa vinafaida sana kwani vinachukua muda wa kutosha kutoka kwenye tumbo na kwenda kwenye utumbo mwembamba na hatimaye kuvunjwavunjwa kwa ajili ya kutumika mwilini. Kadhalika makapi yatokanayo na hivyo vyakula hutuzuia kupata kansa ya utumbo. La ajabu wametoa takwimu za kutisha kwani ulaya kwasababu wanakula vyakula vilivyokobolewa wanapata kansa ya utumbo kuliko nchi au bara la afrika,
na kansa hiyo ni ya nne kwa kusababisha vifo barani ulaya na amerika.
Tafadhalini tujihadharini kwani mada ilikua ndefu na nzuri sana kwa mustakabali wetu na afya zetu.
1.Mazoezi ni muhimu
2.Vyakula viwe na uasilia wake
3.Mtu aliye na mwenza wake afanye tendo la ndoa kwa kadiri inavyowezekana kwani ni sehemu ya mazoezi
4. Tubadili mifumo ya maisha yetu,kukaa tu bila kuishughulisha miili yetu.
Atakayeona anataka kupata elimu zaidi hao madaktari niliowataja wapo hospitali ya muhimbili kitengo cha tiba ya kisukari.
Ufahamu juu ya afya yako binafsi …nimeikuta sehemu 👆👆👆👆👆👆

👋soma zaidi kuhusu👉Dondoo Muhimu kuhusu ugonjwa wa kisukari

📌 Kitu ambacho mabinti wanatakiwa kushtuka

Ambacho mabinti wanatakiwa kustuka , ni kwamba wengi wataolewa na bodaboda, wafanya biashara, ukibahatika mwanasiasa, kwa sababu wasomi hawana ajira, hivyo atakwambia nisubiri nipate kazi , utazeeka unamsubiri

👋soma zaidi kuhusu👉Kitu ambacho mabinti wanatakiwa kushtuka

📌 Ujumbe kwako wewe mwajiriwa au uliyeajiri

Kama umeajiriwa au pia umejiajiri ni mojawapo ya njia zinazokuingizia kipato maana wengi wanaanzia hapo mpaka kuja kufikia kule wanakohitaji.
Ila kuna maswali machache ya kukupa changamoto ambayo nataka ujiulize:-

👋soma zaidi kuhusu👉Ujumbe kwako wewe mwajiriwa au uliyeajiri

📌 FUNZO: Maisha ni kuchagua

Siku hizi kuna tangazo moja la kampuni ya simu za mikononi, Tigo, likimuonesha mama akiwa _busy_ na pembeni yupo mwanae mdogo apo akijisemesha na akatamka maneno ambapo mama akaona ni kama ameanza kuongea. Kwa furaha anampigia simu mumewe akimtaka amsikilize mwanae akiongea. Hapo mama anamtaka mwanae aseme "mama" na baba naye anavutia kwake akimtaka aseme "baba". Kwa maajabu kabisa mtoto anawapotezea wote na kutamka "ni Tigo peesa". Wazazi wakashikwa na butwaa lakini huku wakitabasamu.

👋soma zaidi kuhusu👉FUNZO: Maisha ni kuchagua

📌 Jamaa alikuwa amelaa na mkewe saa tisa ya usiku akastuka baada ya kusikia mtu anabisha hodi kwenda kufungua mlango

Jamaa alikuwa amelaa na mkewe saa tisa ya usiku akastuka baada ya kusikia mtu anabisha hodi kwenda kufungua mlango
Akamkuta jamaa kalewa sana mlangoni kwao
JAMAA: Nini tena mheshimiwa kuamshana saa hizi?
MLEVI: Naomba uje unisukume.
Jamaa akiamini kuwa pengine kuna gari la huyu mlevi limezima jirani akamwambia subiri nikavae viatu. Baada ya kuvaa viatu akatoka na wakaanza kusindikizana na mlevi. Mlevi akaongoza njia
mpaka kwenye mabembea ya jirani akakaa kwenye bembea moja na kumgeukia jamaa na kumwambia.. Okay nisukume basi.

👋soma zaidi kuhusu👉Jamaa alikuwa amelaa na mkewe saa tisa ya usiku akastuka baada ya kusikia mtu anabisha hodi kwenda kufungua mlango

📌 Jinsi ya kupika mkate wa sembe

Unga sembe glass 1
Unga ngano glass 1
Sukari glass 1 (unaweza kupunguza kidogo)
Maziwa glass 1
Mafuta 1/2 glass
Mayai 4
Iliki iliosagwa 2tbs
Bp 2tbs

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kupika mkate wa sembe

📌 Usiyoyajua kuhusu nyangumi

JE WAJUA?????…….
Nyangumi ni aina ya samaki Na ndie mnyama mkubwa kuliko
wanyama wote wanaoishi majini…….
Sifa za NYANGUMI hizi hapa…..
1»> moyo Wa nyangumi unakadiriwa kuwa Na kilo 600
2»> mtoto Wa Nyangumi anauwezo Wa kunywa Maji Lita
400 kwa Sikh
3»> Nyangumi mkubwa anakuwa Na uzito Wa tani 200 hadi
tani 300
4»»Chakula kikubwa cha Nyangumi ni dagaa kamba….
5»>Nyangumi anaishi miaka 80 hadi 90
6»> Urefu Wa nyangumi ni mita 30 hadi 50….
7»> Nyangumi ndie mnyama anaetoa sauti kubwa kuliko
wanyama wote dunian
Sauti yake inaweza kufika umbali Wa kilometa 848 ni zaidi ya
kutoka Dar hadi Arusha….
Najua wajua mtu wangu kesho tutaangalia myama mwenye
speed kuliko wote duniani

👋soma zaidi kuhusu👉Usiyoyajua kuhusu nyangumi

📌 Angalia huyu bibi alichotufanyia kwenye gari

​tulikua kwenye gari kibao ad wengne mlangon likasmimama kituo kimoja kulikua kuna bibi anataka kupanda​

👋soma zaidi kuhusu👉Angalia huyu bibi alichotufanyia kwenye gari

📌 WIVU HUU NI NOMA

***WIVU HUU NI NOMA
Mke: Hivi mume wangu una wanawake wangapi huko nje?
Mume: Kama nywele za kichwa changu.
Mke akachukua nguo zake akaondoka, Kufika njiani akakumbuka mumewe alikuwa na kipara Akaanza kurudi kwa mumewe.

👋soma zaidi kuhusu👉WIVU HUU NI NOMA

📌 Kanuni ya fedha ya matumizi na mipango ambayo itakusaidia ukiifuata

Jifunze kanuni za fedha
kama ilivyoainishwa hapo chini.
Fedha inatakiwa uwe na nidhamu nayo katika kutumia
Hii kanuni inatumika kwenye vyanzo vyako vyote vya fedha ili uwe na mafanikio yenye amani

👋soma zaidi kuhusu👉Kanuni ya fedha ya matumizi na mipango ambayo itakusaidia ukiifuata
big-dancing-banana-smiley-emoticon.gif

📓 Posti za sasa👇

A TAMAA MBAYA

Jamaa kaenda kwa mke wa rafiki yake:
JAMAA: Shem nakupenda!
MKE: Hebu toka hapa! Je rafiki
yako akijua? tena koma!
JAMAA: Ntakupa milioni 1!
MKE: Basi njoo kesho mchana
mume wangu akiwa kazini!
Kesho yake Jamaa kaja
na milioni 1 wakamalizana na mke wa rafki yake,
jioni ilipofika
Mume akarudi home na
kumuuliza Mkewe, "Rafki yangu SAM kaleta hela yangu milioni 1?"
MKE akajibu kwa unyonge, "Ndio!"
MUME: Yes! Ndio maana nampenda SAM kanikopa asubuhi jioni karejesha!!!!
Mke hoi mzgo umeliwa bure……

👋soma zaidi kuhusu👉TAMAA MBAYA

A UZALISHAJI BORA WA MAZIWA

Mnyama aliyelishwa vizuri na kupata maji ya kutosha huzalisha maziwa mengi yenye virutubisho vya kutosha. Iwapo ng’ombe atalishwa majani kidogo na chakula chenye wanga kwa wingi, kiasi cha Mafuta kwenye maziwa kinaweza kushuka chini ya asilimia 2.5. Hivyo, uwiano mzuri wa majani na chakula cha ziada ni muhimu. Unaweza kumlisha ng’ombe chakula cha ziada lakini hakikisha kuna uwiano mzuri. Usimlishe ng’ombe wakati wa kukamua au muda mfupi kabla ya kukamua kwa vile yatachukua ladha ya silaji. Inashauriwa kuwa ng’ombe apewe silaji saa mbili kabla ya kukamuliwa.

👋soma zaidi kuhusu👉UZALISHAJI BORA WA MAZIWA

A Cheki hawa wachungaji

*CHEKA KIDOGO Wachungaji watatu walikutana kwa siri na kuelezana matatizo yao ili waweze kuombeana. MCHUNGAJI WA KWANZA: mimi tatizo langu ni wizi, kila nikimaliza ibada lazima niibe pesa za sadaka. WA PILI: Mimi tatizo langu ni wanawake yani nimeshalala na wana kwaya wote pamoja na mke wa ASKOF. WA TATU akaanza kulia badala ya kuongea.WENZAKE: We vp unatatizo gani mbona unalia??? AKAJIBU: jamani mimi tatizo langu ni "umbea" haya yote tuliyoongea lazima nikaseme!* 😂😂😂😂😂👆🏻😂😂

👋soma zaidi kuhusu👉Cheki hawa wachungaji

A Jinsi ya kulima giligilani

Kilimo cha giligilani (coriander) ni mradi mkubwa unaojitosheleza kukuza maisha ya mkulima kutokana na zao hili la biashara huchukua muda mfupi toka kuotesha hadi kuvuna.

giligilani 2Zao hili linalotumika kama kiungo cha chakula katika mapishi mbalimbali kama nyama, supu au mchuzi. Giligilani inafaa kulimwa wakati wowote na katika maeneo mengi ya Tanzania hususani mikoa ya Mbeya, Iringa na Arusha.

Uhitaji mkubwa wa walaji pamoja na urahisi wa kuzalisha zao hili katika maeneo mbalimbali nchini, umewezesha wakulima kupata soko zuri na kujiongezea kipato kwa urahisi zaidi.

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kulima giligilani

A Jinsi ya kulima vitunguu

Hapo awali kitungu kilikuwa ni zao lililokuwa linapatikana porini katika ukanda wa bahari ya Mediterania. Zao hili hulimwa katika nchi nyingi za magharibi, nchi za milima zilipo kaskazini mwa dunia, likwemo bara la Afrika. Vitunguu hustawi katika hali ya hewa ya jotoridi 13°C – 24°C, hali ya hewa inayofaa kwa kuotesha na kukuzia miche kwenye kitalu ni jotoridi 20°C – 25°C. Kwa kawaida vitunguu huhitaji kiasi cha joto nyuzi 20°C-25°C ili kuweza kustawi na kukua vizuri. Joto zaidi ya hapo hufanya vitunguu kudumaa na kutoweza kutengeneza viazi (bulbs).

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kulima vitunguu

A Mapishi ya Supu Ya Maboga

Blue band vijiko vikubwa 2
Maziwa vikombe 2
Royco kijiko kikubwa 1-2
Pilipili manga (unga) kijiko cha 1
Chumvi kiasi Maji lita 2-3
Boga kipande ½
Viazi mviringo 2
Vitunguu 2
Karoti 2
Nyanya 2

👋soma zaidi kuhusu👉Mapishi ya Supu Ya Maboga

A Jamaa kaingia Bar

Jamaa kaingia Bar;
Jamaa: Muhudumu, nipe kinywaji na mpe kila mtu humu ndani kinywaji, maana wakati napata kinywaji lazima kila mtu apate kinywaji. Haraka sana muhudumu akagawa vinywaji,
Jamaa: Muhudumu nipe supu na kila mtu humu ndani mpe supu maana ninapokunywa supu kila mtu lazima anywe supu. Watu wakapewa supu tena safari hii wakapiga makofi.
Jamaa: Muhudumu nipe bili, na kila mtu humu ndani mpe bili maana wakati nalipa bili yangu kila mtu lazima alipe yake. Zogo lilianzia hapo…….

👋soma zaidi kuhusu👉Jamaa kaingia Bar

A JINSI YA KUACHA KUJICHUA AU KUPIGA PUNYETO KWA WANAWAKE NA WANAUME

Hebu niambie…umeshawahi kujichua? Mara ngapi? Bado unaendelea na mchezo huo? Vipi, umewahi kusikia watu wakizungumza kuhusu suala hilo? Najua unaona aibu, hasa kama una tabia hiyo. Usiogope rafiki yangu, leo nitazungumza na wewe taratibu halafu mwisho kabisa nitakuacha na tabasamu la nguvu!

👋soma zaidi kuhusu👉JINSI YA KUACHA KUJICHUA AU KUPIGA PUNYETO KWA WANAWAKE NA WANAUME

A Ujue na ufahamu mfumo wa Moyo

@UJUE NA UFAHAMU MFUMO WA MOYO (CARDIOVASCULAR SYSTEM)

👋soma zaidi kuhusu👉Ujue na ufahamu mfumo wa Moyo

A Huyu jamaa ni shida, Chezea wimbo wa Taifa!

*_Mke mmoja alimpa mme wake redio aende nayo chooni ili asiboreke kwa vile huwa anakaa muda mrefu. Basi alvyotoka akamuuliza,''ehe mme wangu ulienjoy?" Mme,"ah wajinga hawa! Wameniwekea wimbo wa taifa,nimejisaidia huku nimesimama_*

👋soma zaidi kuhusu👉Huyu jamaa ni shida, Chezea wimbo wa Taifa!

A Shenz mkubwa mie nasumbuliwa na wenzako kule we umejikausha!!

Jamaa fulani alikuwa ame2lia beach mzungu akapita akamuliza "Are u relax ? Jamaa akawa hamuelewi akamjibu No! Mzungu mwengine akapita akamuliza vilevile akajibu No! Akaona hapa anasumbuliwa akasogea mbele kidogo ya maji akamuona mzungu mmoja alikuwa ame2lia. Akamuliza "are u relax? Mzungu akajibu yes jamaa akamkata makofi mawili na kumwambia kumbe we ndo relax inuka unatafutwa na wenzako…..Shenz mkubwa mie nasumbuliwa na wenzako kule we umejikausha!!

👋soma zaidi kuhusu👉Shenz mkubwa mie nasumbuliwa na wenzako kule we umejikausha!!

A Nyumba ya kulelea Vifaranga

a Nyumba ya vifaranga iwe karibu na nyumba yako mwenyewe ili uweze kuwakagua
vifaranga wako mara kwa mara.
b) Ijengwe hatua 20 au zaidi mbali na nyumba ya kuku wakubwa, hii ni kinga mojawapo
ya kupunguza hatari ya maambukizi ya magonjwa.
c) Nyumba ya vifaranga isiruhusu ubaridi au unyevu au wanyama waharibifu kuingia.
Lakini nyumba iingize hewa na mwanga wa kutosha kila wakati.
d) Nyumba iwe na eneo la kutosha ili vifaranga wapate nafasi ya kutembea kutafuta
chakula na maji bila kubanana.
e) Ijengwe kwenye sehemu isiyoelekea upepo unaotoka kwenye nyumba ya kuku
wakubwa. Tahadhari hii husaidia vifaranga kuepukana na magonjwa yanayoenezwa
na upepo.

👋soma zaidi kuhusu👉Nyumba ya kulelea Vifaranga

A Jinsi ya kupika Donati

Unga
2 Magi (kikombe kibuwa cha chai)

Sukari
1/3 Kikombe cha chai
Mayai 5

👋soma zaidi kuhusu👉Jinsi ya kupika Donati
dancing-guy-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7,000/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha 👋Mbinu za Kilimo Bora✔ Cha Mboga🌿🍅 kwa Tsh 1900/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 5,500/= hadi Tsh 1900/= kwa leo tuu!.
Jipatie 📕Kitabu cha 😂Vichekesho Vikuu Vikali 👍300+✔ kwa Tsh 1900/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

awesome-smiley-emoticon.gif
dancing-guy-smiley-emoticon.gif