Waganga wa tiba asili watakiwa kuacha kujitangaza kiholela

By, Melkisedeck Shine.

vichekesho-bomba-vya-siku.png

Waganga wa tiba asili watakiwa kuacha kujitangaza kiholela

mauaji.jpg Waganga wa Tiba Asili mkoani Mtwara wametakiwa kuacha kutangaza shughuli zao kiholela na badala yake wametakiwa kutumia mabaraza ya Tiba Asili ili kuondokana na mkanganyiko katika jamii na pia waweze kufuata kanuni na sheria za kusajili kazi zao.2179mboni.jpg&width=600
Kaimu Msajili wa Baraza la Tiba Asili na Mbadala kutoka Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii MBONI BAKARI, amesema Baraza linalazimika kutoa elimu kwa waganga hao ikiwa ni pamoja na kufahamu maadili na miiko ya kazi hiyo.

Kwa upande wake Mratibu wa Tiba Asili wilaya ya Mtwara EDWIN MILANZI amesema mkoa wa MTWARA una waganga wa tiba asili zaidi ya mia tatu lakini changamoto inayowakabili ni bajeti ndogo inayokwamisha utoaji elimu kwa walengwa, huku baadhi ya waganga wakilalamikia kukithiri kwa waganga wengi wa tiba asili


Endelea kusoma makala hizi zifuatazo;

a.gif # Njia za kuzuia mimba na kupanga uzazi

Njia ya uzuwiaji mimba inayotumikisha homoni kwa kubadilisha rutuba (upevu) kwa kuzuia yai kusitotoka,
kuzuia chembechembe za kiume na kubadili njia ya uterasi. Ni yenye manufaa makubwa ila yanaweza
kuwa na mazara. Hizo mbinu hazikingi mtu zidi ya magonjwa yanayoambukiza kupitia zinaa (ngono)… soma zaidi

a.gif # Mbinu Bora za Ujasiriamali

Ujasiriamali ni uwezo wa kubaini na utayari wa kuanzisha shughuli ya kiuchumi bila kujali hatari za kibiashara zinazoweza kujitokeza… soma zaidi

a.gif Ushauri wa Imani ya dini kwa watu walio katika ndoa, wakati mmoja au wote wameambukizwa na HIV

๏‚ท Ombeni kwa pamoja kwa ajili ya hekima na ujasiri.
๏‚ท Amueni kwa pamoja, kwa msaada wa Mungu, kuwa
waaminifu wenyewe kwa wenyewe… soma zaidi

[Msemo wa Leo] ๐Ÿ‘‰Umakini

[Jarida la Bure] ๐Ÿ‘‰Biblia ya Kiswahili- Agano Jipya

[Hadithi Nzuri] ๐Ÿ‘‰Kisa cha kusisimua cha mama mjane

a.gif Mapishi ya Samaki wa kuokwa

Mackerel 2
Kitunguu swaum na tangawizi (ginger and garlic paste) 1 kijiko cha cha kula
Pilipili iliyo katwakatwa (chopped scotch bonnet ) 1/2
Limao (lemon) 1/2
Chumvi (salt) kiasi
Curry powder 1/2 kijiko cha chai
Coriander powder 1/2 kijiko cha chai
Mafuta 1 kijiko cha chai.. soma zaidi

a.gif Kwa nini kuna Watanzania wanaovuta bangi?

Sababu mojawapo ni kuwa bangi hulimwa hapa nchini na
hivyo hupatikana kwa urahisi. Bangi huuzwa kwa bei
nafuu kuliko dawa nyingine za kulevya. Vilevile, vijana
wengi huwaona wakubwa wao wakitumia na hii huwafanya waone kuvuta bangi ni kitu halali… soma zaidi

a.gif Mapishi ya Ugali Kwa Mchuzi Wa Nazi Wa Nyanya Chungu/Mshumaa/Ngogwe Na Bamia, Mboga Ya Matembele Na Samaki Wa Kukaanga

Unga wa mahindi - 4.. soma zaidi

a.gif Wakubwa tuu wataelewa!!!

Wanawake mmejaaliwa kuwa na LAPTOP zinazopendeza saanaa na laptop zenu zina port kwa ajili ya kuingizia EXTERNAL data msiruhusu kila FRASH DISK kuingia kwenye PORT zenu,Flash zingine zina VIRUS maana hamjui zimetoka wapi kwenye ma internet cafe TUNZENI laptop zenu mpaka mtakapo miliki FRASH DISK zenu ambazo mtakuwa mnauhakika kwamba hazina virus, na kama ushamiliki itunze vizuri usii na iwe kwa matumizi yako tuu vinginevyo… soma zaidi

a.gif Jinsi ya kutibu chunusi kwa mdalasini na asali

.. soma zaidi

uchumi-biashara-na-ujasiriamali.png

.

afya-mapishi-na-lishe.png
UJUMBE-WA-SHUKRANI-KWA-NDUGU.JPG
elimu-sayansi-na-tekinolojia.png

Website na, Melkisedeck Leon Shine | Tembelea website nyingine Hapa>>.