Kichekesho%20Kipya Usikose ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>> Kizuri

.

๐Ÿ‘‰ Salamu za mwaka mpyaโœ…

Wanandoa wapya waliooana muda si mrefu,
waliishi maisha ya kimasikini sana.Siku moja
mume akamuita mke wake akamwambia''mke
wangu naondoka naenda safari ya mbali,kwenda
kutafuta mali ili tuje tuishi maisha ya furaha na
raha ila sijui nikiondoka nitakaa huko miaka
mingapi.Nakuomba mke wangu uwe mwaminifu
usinisaliti na mimi pia huko niendako nitakuwa
mwaminifu sitakusaliti''.Mke alikubali na mume
akaondoka akaanza kutembea.Alitembea kwa siku
nyingi sana hatimaye akafika kwa mkulima
mmoja aliyekuwa anatafuta mtu wa kumsaidia
kufanya kazi katika shamba lake.Yule kijana
akaomba kazi akapata ila akamwambia yule
mkulima''nitafanya kazi ila mshahara wangu
utakuwa unanitunzia mpaka siku nikitaka
kuondoka nitakuambia unipe hizo pesa zangu
zote nilizofanya kazi kwako.Yule mkulima
akakubali ombi la yule kijana.Kijana akafanya ile
kazi kwa miaka ishirini,na siku moja akamwambia
boss wake kwamba ataondoka hivyo ampe pesa
zake zote.Yule mkulima akasema sawa ila
nitakupa mambo mawili uchague moja.Mkulima
akasema 1.nikupe pesa zako zote uondoke au
2.nikupe ushauri wa aina tatu afu nisikupe pesa
zako zote ulizofanya kazi kwangu kwa kipindi
chote cha miaka ishirini.Lakini sitaki unipe jibu
sasa hivi katafakari afu kesho utanipa jibu
umechagua kipi.Yule Jamaa akakaa
akatafakari,kesho yake akaja na jibu.Boss
akauliza unataka kipi?Yule jamaa akasema nipe
huo ushauri wa aina tatu.Boss akarudia tena
''nikikupa huo ushauri ujue sitakupa pesa zako
ulizofanya kazi kwangu.Yule jamaa akasema
sawa ww nipe huo ushauri.Yule Boss mkulima
akasema
i.usifanye mambo kimkato na usipende njia za
mkato.
ii.usipende kudadisidadisi na kushangashangaa
mambo yasiyokuhusu mana kuna mambo
mengine ni mabaya ukiyadadisi na kuyashangaa
sana yatakupelekea kifo.
iii.usifanye maamuzi wakati unahasira au
unauchungu.
Baada ya hayo yule Boss akamwambia haya
kijana wangu unaweza kuondoka,shika hii mikate
mitatu hii miwili utakula wewe mwenyewe ukiwa
njiani kurudi nyumbani na huu mmoja utakula na
mke wako siku ukifika nyumbani.Jamaa
akachukua ile mikate akaanza safari.Mara
akakutana na mzee mmoja akamwambia''kijana
umepitia hii njia?hii njia ni ndefu sana unaweza
kumaliza mwezi hujafika hivyo pitia hii njia ya
mkato utafika haraka.Jamaa akakubali akaanza
kutembea kupitia ile njia ya mkato,mara
akakumbuka ushauri wa kwanza
aliopewa.Akaamua kurudi tena kwenye njia ya
awali ile ndefu Baadae akaja kugundua ile njia ya
mkato ilikuwa na waasi waliokuwa wanaua yeyote
na kumteka akipitia hiyo njia.Akatembea kwa
muda mrefu akachoka
akaona nyumba ya wageni akalipia pesa akaoga
afu akalala.Usiku akasikia makelele sana
akaamka ili akaangalie kuna nini,wakati anataka
kufungua mlango akakumbuka ushauri wa
pili,jamaa akarudi akalala zake.Asubuhi mwenye
gest akamuuliza vipi hukusikia makelele usiku?
Jamaa akasema alisikia ila sikutaka kufatilia sana
yasiyonihusu.Mwenye nyumba akasema wewe ni
mtu wa pekee kutoka salama mana hapa huwa
kuna mtu anatoka usiku anapiga kelele na yeyote
anayetoka nje kushangaa na kutaka kujua nini
kinaendelea huwa anauawa na yule mtu na
kuzikwa kwenye uwanja ule.Jamaa akaendelea na
safari na baada ya safari ya siku nyingi usiku na
mchana akafika nyumbani kwake kwake usiku na
mke wake alikuwa amelala.Alipochungulia kwenye
ufa akaona kuna mtu mwingine wa kiume amelala
pembeni.Jamaa alipatwa na hasira na ghadhabu
akataka aingie awaue mke wake pamoja na yule
mwanaume mwingine aliyekuwepo ndani afu yeye
arudi akafanye kazi kwa boss wake.Lakini kabla
hajafanya hivyo akakumbuka ushauri wa tatu
akaamua kwanza.Akagonga mlango mke wake
akafungua,mke alifurahi sana akamkumbatia
mume wake.Lakini mke alimsukuma yule
mwanamke na kumwambia''kwanini
umenisaliti?''mke akasema sijakusaliti mume
wangu toka uondoke.Jamaa akasema vipi na yule
mwanaume ndani ni nani?.Mke akasema huyo ni
mtoto wako ulipoondoka nilikuja kugundua kuwa
nina ujauzito ndio nikamzaa huyu mtoto.Wote
walifurahi sana na baadae mke akaandaa chai
ndipo mume akauchukua ule mkate wa tatu
aliopewa na boss.Baada ya sara aliumega mara
akakuta kitita cha pesa nyingi sana,zilizidi hata
zile alizostahili kulipwa baada ya kufanya kazi
miaka ishirini.MUNGU WETU YUKO KAMA HUYU
BOSS,WAKATI MWINGINE ANAPOTAKA KUJITOA
SADAKA,ANATAKA ATUPE VITU ZAIDI YA VILE
TUNAVYOJITOA,ANATAKA TUWE NA HEKIMA ZA
KIMUNGU PAMOJA NA BARAKA ZA
MWILINI.MUNGU ANATUWAZIA MEMA SIKU
ZOTE. ……mwaka ni mpya hata ningekuwa na milion nikawapeni mfurahie siku ya leo isingetosha lakini kwa hekima kubwa nafikiri malengo mema ya mbele ili sote tufurahie bila kuchoka….By primo

๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰Usisahau kushare posti hii kuhusu; Salamu za mwaka mpya.๐Ÿ’ฏโœ” Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!๐Ÿ‘

๐Ÿ“šMsomaji wangu mpendwa, leo nimekuandalia ๐Ÿ“– ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… ambacho nakupa kwa bei ya punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰๐Ÿ™‰ ๐Ÿ‘‰<<Bofya hapa Kuoda>>๐Ÿ‘ˆ ili nikutumie kwenye๐Ÿ“ง email yako Leo Leoโ˜‘ Usikubali Kukosa.๐Ÿ‘๐Ÿ’ช

๐Ÿผ Endelea kusoma kuhusu;-๐Ÿ™‰

happy-elmo-smiley-emoticon.gif

.

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 6500/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

๐Ÿ“ฐ Posti nyingine๐Ÿ‘‡

๐Ÿ“Œ Huyu Maasai bwana

*Mdukuzi:* _halloo massai unasemaj_
*Massai:* _safi rafiki_
*Mdukuzi:* _nikikuuliza swali unaakili ya kujibu?_
*Massai:* _ulisa acha maneno yako._
*Mdukuzi:* _nitajie wanyama kumi wa porini_
*Massai:* _swala watatu na tembo saba_๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ˜†๐Ÿ‘†๐Ÿฟ

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Huyu Maasai bwanaโœ…

๐Ÿ“Œ Duh... makonda noma...!!

Hakuna m2 mwenye ndugu wengi kama konda wa daladala.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Duh... makonda noma...!!โœ…

๐Ÿ“Œ Wakubwa tuu wataelewa!!!

WAKUBWA TU WATAELEWA…..

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wakubwa tuu wataelewa!!!โœ…

๐Ÿ“Œ Wosia wa mama kwa binti anayeolewa

Wanauliza uko wapi wosia wa mama kwa bintie
anaeolewa? Huu hapa!
Binti yangu, hivi sasa wewe ni mke wa mtu na
karibuni utakuwa mama pia. Mungu amenibariki
nishuhudie jinsi nilivyokufunza kupika na kufanya
shughuli nyingine za nyumbani.
Nilikufundisha jinsi ya kuheshimu mume, na
kutokuwa na hasira zisizo na msingi. Lakini kama
utafanya vinginevyo, hutakuwa binti yangu
niliyekuzaa bali mwanamke mwenzangu.
Binti yangu, unamuona mumeo? Ni gentlemen
haswa! Ila usichukulie faida ya yeye kuwa
gentlemen kumletea mizengwe. Usilete ujinga
dhidi yake. Mwanangu unaona hili kovu kwenye
paji langu la uso? Baba yako ndio alinips hili
kovu.
Alinivumilia muda mwingi sana, ila siku moja
from nowhere nilimuudhi tena, najua halikuwa
lengo lake ila hasira zilimfika hapa akanipiga
mara moja na kunumiza.
Mamii, Wanaume wanachukia pale
unapomwambia "HUWEZI". Anajua anaweza
akafanya zaidi ya hapo lakini anafanya hivyo
kukulinda asikuumize. Binti yangu pale
kutakapokuwepo na kutouelewana, jaribu kunywa
maji, huwezi ukaongea huku maji yapo mdomoni.
Sasa una familia mbili. Una bahati sana mamii,
Vumilia na heshimu familia yako kama ulivyokua
ukifanya hapa. Jifunze kuwakarimu watoto wa
majirani zako, na karibuni watoto wako
wataizunguka meza yenu kwa upendo mkila
pamoja chakula kwa furaha.
Unaliona lile hotpot langu kubwa? Nililinunua
wakati bado sina hata mtoto mmoja, kabla ya
kuwazaa ninyi. Lakini mara kadhaa nilipika
chakula na kulijaza na kula pamoja na watoto
wasio na pa kula.
Jifunze kuwa mkarimu, wakarimu wageni walau
hata kwa maji ya kunywa. Usinyanyapae wageni,
usidharau ndugu wa mumeo bali walete kwa
pamoja. Jifunze ku appreciate jitihada ndogo
zinazofanyika na karibuni watajifunza mengi
kutoka kwako na watakupenda.
Leo umevaa shela la harusi, na unaonekana ni
mzuri haswa lakini kuna gauni jingine utalivaa
tena kwa miezi tisa! Gauni la ujauzito. Nami
nililivaa pia.
Pale kutakapokuwa na kutokuelewana, usirudi
hapa nyumbani. Msuluhishe wenyewe huko huko
na jenga nyumba yenye furaha. Nilijenga yangu
na baba yako amekuwa akifurahia mpa

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Wosia wa mama kwa binti anayeolewaโœ…

๐Ÿ“Œ Cheki huyu dingi alivyo mnoko

Unamtumia baba ako meseji ukiwa shule "Baba naomba unitumie 100,000 ya pckt mny" anakuuliza "pckt mny" ndo nini? Unamjibu ni kifupi cha "pocket money" af ankutumia 10,000, unamuuliza hiyo hela ni ya nini? Anakwambia ni kifupi cha 100,000.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Cheki huyu dingi alivyo mnokoโœ…

๐Ÿ“Œ Mcheki huyu mchaga na mbuzi!!!

Mchaga alinunua mbuzi akamwambia mpishi Nyama nusu ipike pilau na ingine itie kwenye friza. Kichwa fanya supu, miguu fanya mchuzi chukuchuku. Ngozi usitupe tutafanya mswala, utumbo pikia ndizi na mifupa tutawauzia wenye mbwa. Kinyesi kihifadhi kwa mbolea ya bustani.
Mpishi akamuuliza Hutaki na sauti ya mbuzi tufanye ring tone kwenye simu yako? Mchaga akajibu Yesuu! hivi inawezekana? bac fanya hivyo tuwauzie na wengine hiyo ringtone. ๐Ÿ˜„๐Ÿ˜„

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mcheki huyu mchaga na mbuzi!!!โœ…

๐Ÿ“Œ Soma Hii itakusaidia sana

UKIPATA MUDA SOMA ITASAIDIA SANA

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Soma Hii itakusaidia sanaโœ…

๐Ÿ“Œ Eti kwani wewe ni turubali?

Unakuta MTU mwaka Mzima

Umehudhuria, birthday parties 20 , misiba 30,

Mikutano kanisani 40, Ndoa 80 na bado uko Single Kwani wewe ni turubai jaman??

๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Eti kwani wewe ni turubali?โœ…

๐Ÿ“Œ Tofauti kati ya mwanamke na mwanamme

UTOFAUTI KATI YA MWANAMKE NA MWANAUME
1. Kwenye mshituko; mwanaume hushituka halafu huangalia nini kimemshitua, mwanamke hushituka halafu huzimia hivyo ataambiwa na mwanaume kilichomshitua๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
2. Kwenye kupenda; mwanaume huanza kutamani alafu hupenda, mwanamke huanza kupenda moja kwa moja bila kumjua vizuri huyo ampendae๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
3.Kwenye kusaidia; mwanaume hutoa msaada alafu uhuzunika, mwanamke huuzunika badae ndo anakumbuka km msaada unahitajika๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
4.Kwenye maamuzi; mwanaume hufikiri ndipo hutenda, mwanamke hutenda halafu hufikiri๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
5.Kwenye kudanganya; Mwanaume hudanganya ili kumlinda mwanamke, mwanamke hudanganya ili kumkomoa mwanaume๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
6.Kwenye ugomvi; wanaume hupigana halafu hueshimiana, wanawake hupiga mikelele alafu kila mmoja hurud kwake, kexho tena๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
7.Kwenye ndoa; mwanaume hutafuta maixha ndipo huoa, mwanamke huolewa ndipo atafute maisha๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
8.Kwenye kukata tamaa; mwanaume hukata tamaa mapema ili jambo lisimsumbue, mwanamke hajui kukata tamaa hadi aumizwe๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
9.Kwenye kula;Mwanaume hushiba alafu huanza madoido, mwanamke huanza na madoido alafu badae hujilaumu hakushiba๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
10.Kwenye siri; Mwanaume hutunza siri hasa za aibu, mwanamke humueleza shoga yake badae hugombana nae baada ya kumrudia mwenyewe kwa siku 2 tu๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
Hizi ni baadhi tu ya sifa tofauti kati ya mwanaume na mwanamke….. VIVA GENTLEMEN๐Ÿ‘Š๐Ÿฝ๐Ÿ‘Š

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Tofauti kati ya mwanamke na mwanammeโœ…

๐Ÿ“Œ HADITHI YA MFALME ALIYEKUWA NA MBWA WAKALI KUMI

Kulikuwa na mfalme mmoja aliyekuwa na mbwa kumi wakali sana. Alipenda kuwatumia mbwa hawa pindi akitaka kumuadhibu mtumwa aliyekosea.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰HADITHI YA MFALME ALIYEKUWA NA MBWA WAKALI KUMIโœ…

๐Ÿ“Œ Status za Whatsapp

STATUS ZA WAZUNGU kwenye Whatsapp vere vere kliaaa…
๐Ÿ‘‰sick
๐Ÿ‘‰at movie
๐Ÿ‘‰ in a meeting2
๐Ÿ‘‰ kind of happy,, ๐Ÿ‘‰busy,,
๐Ÿ‘‰available
๐Ÿ‘‰Driving
๐Ÿ‘‰sleeping

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Status za Whatsappโœ…

๐Ÿ“Œ Duh! Alijua haoni!!!

Dem anatoka kuoga akiwa na kanga moja tu anaskia hodi,
kufungua mlango akakuta ni jirani yake frank ambaye ni
kipofu, akamkaribisha ndani akakaa, dem kavua ile kanga
akabaki uchi akainama akaanza kujipaka mafuta akijua
frank hamuoni na mazungumzo yakawa ni Haya..
DEM: VIPI FRANK MBONA UMEPOTEA YAANI
HUONEKANI SIKU HIZI..?
FRANK: AH NILIENDA INDIA KUFANYIWA
OPERESHENI YA MACHO SASA HIVI NAONA VIZURI
KABISA!…๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚๐Ÿ˜‚
๐Ÿƒ๐Ÿป๐Ÿƒ๐Ÿป๐Ÿƒ๐Ÿป๐Ÿƒ๐Ÿป๐Ÿƒ๐Ÿป

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Duh! Alijua haoni!!!โœ…

๐Ÿ“Œ Mtu hutoa kile alichonacho

"MTU HUTOA KILE ALICHO NACHO"

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Mtu hutoa kile alichonachoโœ…
happy-dog-smiley-emoticon.gif

๐Ÿ““ Posti za sasa๐Ÿ‘‡

A Je, ni kweli kuwa madhara ya uvutaji moshi wa sigara yako ni kidogo kuliko yale yatokananyo na kuvuta moshi kutoka kwa mvutaji a

Uvutaji wa aina zote una madhara. Kama utavuta sigara na
kuvuta moshi kwa kutumia mdomo hadi kwenye mapafu yako
utapata madhara moja kwa moja kwenye viungo vyako.
Kama nitasimama karibu na mvutaji na kuvuta moshi, kuna
madhara ambayo siyo ya moja kwa moja. Kwa upande mwingine
kama jirani wa mvutaji unaweza kuvuta sumu nyingi itokanayo
na tumbaku kwa sababu hakuna kitu cha kuichuja. Sigara za
viwandani zina kishungi ambacho huchuja tindikali mbalimbali
zenye sumu, kama vile kaboni na asidi ya magamba ya miti,
ambazo zina madhara kwa mapafu.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, ni kweli kuwa madhara ya uvutaji moshi wa sigara yako ni kidogo kuliko yale yatokananyo na kuvuta moshi kutoka kwa mvutaji aโœ…

A Vichekesho kumi bora vya leo

1.
Maswali haya je una majibi? JIBU KISHA NITUMIE MAJIBU![mtihani wa maarifa ya dunia] 1. Kama hela haioti kwny miti, kwnn bank zina matawi? 2. Kwnn gundi haigandi kwenye chupa yake? 3. Kama tunatakiwa tusi-drive wkt tumekunywa, kwnn bar kuna parking? 4. Kama neno abbreviation linamaanisha ufupisho, kwnn lenyewe ni refu hvo? 5. Kama tunatakiwa kufanya sex ndani ya ndoa 2, kwnn tunabalehe kabla ya kufunga ndoa? Kazi kwako…

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Vichekesho kumi bora vya leoโœ…

A Ufugaji Kware

Kware dume humpanda jike kwa muda kidogo, Hapo jike anakuwa tayari kutaga na hutaga mayai 290 hadi 310 kwa mwaka (hii hulingana na lishe nzuri atakayopatiwa).

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Ufugaji Kwareโœ…

A Jinsi ya kupika Biryani ya mbogamboga

Biriani ni miongoni mwa vyakula ambavyo ni nadra sana kupikwa katika familia nyingi tofauti na vyakula vingine. Inawezekana ni kutokana na watu wengi kutoelewa namna ya kuoika chakula hiki kutokana na kuhitaji viungo vingi ambavyo huwapa usumbufu wapishi.
Kuna aina mbalimbali za upishi wa biriani ambapo mara nyingi hutofautiana kutokana na viungo vinavyotumika katika upishi.
Biriani la mbogamboga ni miongoni mwa aina hizo za upishi. Chakula hiki kinaweza kuliwa na kila mtu hususan wale wasiotumia nyama wala samaki.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ya kupika Biryani ya mbogambogaโœ…

A Je, kuna madhara gani usipooga baada ya kujamiiana?

Hakuna madhara yoyote ya msingi anayopata mtu asipooga baada ya kujamiiana. Isipokuwa kwa ajili ya kutunza usafi, mnashauriwa kunawa via vya uzazi mara baada ya tendo la kujamii ana.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, kuna madhara gani usipooga baada ya kujamiiana?โœ…

A Sifa za mke mwema

Mithali 14:1โ€œKila mwanamke aliye na Hekima hujenga nyumba yake; Bali aliye mpumbavu hibomoa kwa mikono yake mwenyeweโ€
Kuna mithali isemayo โ€œMAJUTO MJUKUUโ€, ni kawaida kwa wanandoa kuangalia na kulaumiana juu ya matatizo yanayojitokeza, badala ya kutafakari chanzo cha matatizo. Matatizo mengi ya ndoa yanatokana na wanandoa kutokuwa na elimu ya ndoa na kutofuata ushauri wa Mungu aliyeanzisha Ndoa.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Sifa za mke mwemaโœ…

A Maneno makuu ya kimapenzi yenye thamani kwa mwanamke

KATIKA uhusiano wa kimapenzi yapo maneno mawili yenye thamani kubwa na yenye kubeba ujumbe mzito wa kimapenzi kwa mpenzi umpendaye kwa dhati, maneno hayo ni, 'nakupenda' na 'nitakuoa'.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Maneno makuu ya kimapenzi yenye thamani kwa mwanamkeโœ…

A SABABU/ FAIDA 40 ZA KUFUNGA KWA MTU BINAFSI.

SABABU/ FAIDA 40 ZA KUFUNGA KWA MTU BINAFSI.
Hapa chini tunakwenda kuorodhesha faida arobaini na moja (4I) za kufunga.Isaya 58 inafaida 20 kama ifuatavyo.
a) Isaya 58:8-9

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SABABU/ FAIDA 40 ZA KUFUNGA KWA MTU BINAFSI.โœ…

A SMS tamu za kimahaba

Furaha ni kawaida yangu, kununa si busara kwangu, kuishi nawewe vizuri ni sehemu ya Maisha yangu, kukusalimia ni hulka ya Moyo wangu, Uhali gani mpenzi?

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰SMS tamu za kimahabaโœ…

A Je, ni kweli ukinywa maziwa baada ya kuvuta sigara huwezi kudhurika?

Hapana. Hii si kweli kwa sababu maziwa hayawezi kuondoa
uharibifu uliosababishwa na nikotini mdomoni na kwenye
moyo, mapafu au kwenye ubongo. Kunywa maziwa baada ya
kuvuta sigara kunaweza kusaidia kupunguza mchomo tumboni
uliosababishwa na tindikaili.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, ni kweli ukinywa maziwa baada ya kuvuta sigara huwezi kudhurika?โœ…

A Je, nini kitatokea iwapo mwanamke atatumia dawa za kulevya wakati wa ujauzito?

Kama mama mjamzito atatumia dawa za kulevya basi humuathiri mtoto moja kwa moja. Mtoto aliye tumboni hulishwa kupitia damu ya mama yake. Kwa hiyo mama mjamzito anapotumia dawa hizo za kulevya, dawa huingia mwilini mwa mtoto anayekua. Matumizi ya dawa za kulevya pia huongeza uwezekano wa mimba kuharibika.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, nini kitatokea iwapo mwanamke atatumia dawa za kulevya wakati wa ujauzito?โœ…

A Jinsi ya kujumuisha miti shambani

Upandaji wa miti unalenga kupunguza madhara yanayotokana na uharibifu wa misitu, pamoja na kutumia ardhi kupita kiasi.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Jinsi ya kujumuisha miti shambaniโœ…

A Je, pombe ni moja ya sababu za kuenea kwa Virusi vya UKIMWI na VVU au magonjwa mengine yatokanayo na kujamiiana?

Matumizi mabaya ya pombe ndiyo yanayosababisha kuenea kwa
VVU au magonjwa mengine yatokanayo na kujamiiana. Tabia
ya ulevi ya kupindukia huwaweka watu katika hatari kubwa ya
kupata na kueneza magonjwa haya.
Pombe husababisha watu kusahau hatari ya kuwa na wapenzi
wengi na pia kufanya mapenzi na watu ambao hawafahamu hali
za afya zao. Husahau kujilinda wao wenyewe na wapenzi wao, kwa
kutumia kondomu na kusahau majukumu yao ya familia.

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Je, pombe ni moja ya sababu za kuenea kwa Virusi vya UKIMWI na VVU au magonjwa mengine yatokanayo na kujamiiana?โœ…

A Utayarishaji bora wa chakula

ยท Osha mikono yako kwa sabuni kabla na baada
ya kutayarisha chakula
ยท Tumia vyombo safi na sehemu safi kwa
kutayarisha na kula chakula
ยท Viporo vipashwe moto vizuri kabla ya kula
ยท Chemsha maji ya kunywa na kuyaacha jikoni
dakika kumi baada ya kuchemka

๐Ÿ‘‹soma zaidi kuhusu๐Ÿ‘‰Utayarishaji bora wa chakulaโœ…
pink-kitty-purring-hug-smiley-emoticon.gif

Majarida na vitabu kutoka Ackyshine eBook Shop

MBINU-YA-KILIMO-BORA-CHA-MBOGA.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 7000/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Mbinu za Kilimo Bora Cha Mboga๐ŸŒฟ๐Ÿ… kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

vichekesho.jpg
Kwa punguzo kutoka Tsh 6500/= hadi Tsh 1500/= kwa leo tuu!.
Jipatie ๐Ÿ“•Kitabu cha Vichekesho Vikuu Vikali 300+โœ” kwa Tsh 1500/= tuu.
jua%20zaidi%2C%20dont%20delete

.

awesome-smiley-emoticon.gif
happy-bunny-smiley-emoticon.gif