Kwa nini Binti usivae Suruali, ubaya wa Suruali kwa wanawake

By, Melkisedeck Shine.

By : Ntogwisangu J. C
🔹Kumekuwa na mada nyingi na maswali mengi kuhusu mabinti kuvaa suruali (hasa waliookoka), michango mingi na mafundisho mengi yametolewa, nami naomba niongezee kitu kidogo.
🔹Zifuatazo ni sababu kwanin binti hautakiwi kuvaa suruali…

👉HAISITIRI MWILI.!

🔹Neno la Mungu linaagiza wanawake wavae Mavazi yanayositiri (yanayofunika /yanayoficha Mwili) 1 Timotheo 2 :9

🔹Lakini vazi la suruali kwa mabinti halisitiri Mwili na badala yake yanauonesha /yanautangaza mwili uonekane vizuri. Hivyo hukiuka agizo la Mungu.

🔹Mwili wa mwanamke ni wa tahamani sana na haupaswi kuonekana ovyo hasa sehemu kama matiti, kiuno, kitovu na mapaja. Ingawa suruali inaweza isioneshe sehemu hizo lakini bado inauchonga mwili wa mwanamke na kuufanya usiwe siri tena bali uwe wazi.

🔹Vazi la suruali kwa mwanamke lilibuniwa ili kufanya umbile (shape) ya mwanamke lionekane vizuri na kuongeza mvuto /uzuri wa mwanamke, na wakasahau jukumu kubwa na la kwanza la Mavazi ni kuuficha mwili.

👉HUCHOCHEA UZINZI.

🔹Neno la Mungu linasema yeye amtazamaye mwanamke na kumtamani amekwisha kuzini nae moyoni Mwake, Mathayo 5 :28

🔹Mwanaume kwa asili ni mtu wa tamaa, hii haijalishi awe anamjua Mungu au la, kinachotofautiana ni uwezo tu wa kujizuia tamaa hiyo.

🔹Ndio maana mtumishi wa Mungu Ayubu aliwejiwekea msimamo kuwa hatamtazama mwanamke kwa kumtamani (Ayubu 31 :1)

🔹Sasa kwa vazi hilo kwa wanawake pamoja na Mavazi mengine yasiyositiri mwili yanawakosesha wangapi? Yanawafanya wangapi kuzini kila siku kwa tamaa ya macho?

🔹Neno la Mungu linasema mtu yeyote atakayemkosesha mwenzake kufanya dhambi na akamkosa Mungu, basi AFUNGWE JIWE SHINGONI NA ATUPWE BAHARINI. Dada kama kuna watu unawakosesha na kuwafanya wafanye dhambi HAKIKA HUKUMU YAKO IPO (Mathayo 18 :6-7).

👉SIO UTAMADUNI WETU WAKIAFRIKA.

🔹Utamaduni ni wa muhimu sana kuzingatiwa tunapojadili kuhusu swala la Mavazi. Hata biblia huheshimu tamaduni Za watu isipokuwa zile ambazo zipo kinyume na Neno la Mungu.

🔹Kwa Utamaduni wetu wa kiafrika hauruhusu mwanamke kuvaa suruali, mambo ya kuvaa suruali yamekuja miaka ya hivi karibuni kutokana na utandawazi na watu kuanza kuiga tamaduni Za kigeni (wazungu).

🔹Neno la Mungu linasema mwanamke asivae Mavazi yampasayo mwanaume na mwanaume asivae Mavazi yampasayo mwanamke.

🔹Kutokana na Utamaduni wetu ninaweza kusema, mwanamke asivae Suruali (vazi limpasalo mwanaume) na mwanaume asivae Sketi (vazi limpasalo mwanamke).

🔹 Ingawa kwa baadhi ya nchi kama Scottish wanaume walikuwa wanavaa Sketi, ila huo ndio ulikuwa Utamaduni wao sijafahamu kwa Sasa kama imebadilika.

🔹Utamaduni Inabidi uzingatiwe na si kuamini kila kitu cha Mzungu kipo sahihi.

  1. MZUNGU SIO MUNGU.

👉MAVAZI YANABEBA UTAMBULISHO.

🔹Vazi unalovaa linaweza kukutambulisha hata kama haujajitambulisha. Ukimuona Askari unaweza ukamtambua kutokana na vazi lake (uniform yake), Ukimuona daktari pia kwenye vazi lake la kazi bila hata kujitambulisha utamfahamu kama ni daktari. Je, vazi lako la suruali linakutambulishaje?

🔹Mithali 7 :10, "Na tazama, mwanamke akamkuta, ana MAVAZI YA KIKAHABA"

🔹Andiko hapo juu 👆linasema mwanamke ana Mavazi ya kikahaba, Je Mavazi ya kikahaba ni yapi? Nguo yoyote ile isiyositiri mwili kama Mungu alivyoagiza hiyo ni Nguo ya kikahaba.

🔹Nguo inayokuacha kifua wazi, kitovu, kiuno na mapaja wazi Nguo hiyo haijauficha mwili hivyo ni vazi la kikahaba. Yapo Mavazi mengi ya kikahaba na suruali ikiwa ni moja kati ya Mavazi hayo.

🔹Kama tulivyoona mtu aliyevaa vazi la kiaskari ni Askari, aliyevaa vazi la kidaktari ni daktari, vipi aliyevaa Mavazi ya kikahaba atakuwa ni nani?

🔹Ni aibu kwa mwanamke anayejiheshimu kuvaa nguo ya kikahaba . si kila kitu ni cha kuiga , mambo mengine muwaachie wenyewe.

  1. MAVAZI YA KIKAHABA NI KWA AJILI YA MAKAHABA, NA SI MWANAMKE ANAYEJIHESHIMU.

👉SURUALI SI VAZI LA HESHIMA KWA MWANAMKE.

🔹Katika Mavazi ya heshima kwa mwanamke suruali si vazi la heshima. Ingawa wanasema sijui kuna suruali Za kike na kujaribu kuzitetea Ibilisi ni Ibilisi hata akijifanya malaika wa Nuru.

🔹Kama suruali ni vazi la heshima kwanini wanawake wasilivae wanapoenda sehemu za heshima mfano msibani? Na hata kama wakivaa basi watajifunga na khanga juu yake.

🔹Kama suruali ni vazi la heshima kwanin usivae siku unayoenda kutambulishwa ukweni? Na badala yake unavaa Sketi ndefu mpaka miguuni tena na khanga juu, lakini cha kushangaza unaenda kanisani na kijisuruali kimekubana mpaka upindo wa Nguo ya ndani unaonekana.

  1. KAMA UNAHESHIMU UKWENI, SI ZAIDI NYUMBAN MWA MUNGU ❓

👉MAVAZI UNAYOVAA NI KWA AJILI YA WENGINE.

🔹Mavazi unayovaa si kwa ajili yako ila kwa ajili ya wengine. Kama Mavazi unayovaa ni kwa ajili yako kwanini usivae ile Nguo yako ya gharama unayoipenda siku ukiwa hauna ratiba ya kutoka halafu jioni ukaivua? Au siku utajayoalikwa kwenye sherehe usivae zile yeboyebo zako na ule mtumba wako ulionunua kwa mmachinga ukaenda nazo?

🔹Nguo nzur au mbaya ni vile watu wanavyoona na si wewe unavyoona, Nguo hata kama iwe nzur vipi kama watu wanaokuzunguka wakisema haikupendezi sidhani kama utaivaa.

🔹Suruali na Nguo unayovaa zisizositiri mwili hazikupendezi ila zina kudhalilisha, na kama mtu anakusifia kama unapendeza huyo hakutakii mema tena ni kipofu.

🔹Na kipofu akimuongoza kipofu mwenzake wote watatumbukia kwenye shimo.

……..

👉NI WAPI NIVAE SURUALI ❓VAA SURUALI KAMA KAZI YAKO INAKUBIDI UVAE SURUALI, KAMA UNALALA, UKIWA UNASAFIRI SAFARI NDEFU ILA UJIFUNGE NA NGUO NYINGINE JUU NA MATUKIO MENGINE YANAYOKULAZIMU KUFANYA HIVYO.

👉USIVAE SURUALI KAMA FASHION UKIWA UPO KWENYE MIZUNGUKO YAKO YA KILA SIKU.

Mwl John Charles Ntogwisangu

(Youth Spiritual counsellor & Lecturer)

Watsap # 0712463344


Fwatilia Website hii kupokea Makala Kama hii ya Kwa nini Binti usivae Suruali, ubaya wa Suruali kwa wanawake

Endelea kusoma makala hizi za kufanana na hii ya; Kwa nini Binti usivae Suruali, ubaya wa Suruali kwa wanawake

a.gif Biblia inavyomshauri mwanaume Kuhusu mke wake

Mpende mke wako mzuri
Usimkaripie mke wako ukiwa unaongea nae. Inamuumiza sana.
Mithali 15:1.. soma zaidi

a.gif Ajali mbaya kuliko zote duniani Kiroho

Hizi ndio ajali mbaya kuliko zote hapa Duniani, japo wengi huziona za kawaida tu, omba usikutane nazo kabisa!.. soma zaidi

a.gif Tafakari Kuhusu siku ya mwisho

Kundi la watu lilikwenda mahala wakakuta mawe yamezagaa. Ghafla wakasikia sauti ikisema: "Atakaeokota atajuta na asiyeokota atajuta," baadhi yao wakaokota na wengine hawakuokota. Wakarudi nyumbani… soma zaidi

[Wimbo Mzuri PA.gif] Maajabu ya Mungu

[Tafakari ya Sasa] 👉Mungu yupo kwa ajili yako

[Mtakatifu wa Sasa] 👉Mtakatifu Gemma Galgani

[Jarida La Bure] 👉ROZARI YA MAMA BIKIRA MARIA

SASA.gif

a.gif Neema ya Msaada yapatikanaje?

Neema ya Msaada yapatikana kwa kupokea Sakramenti, kusali, na kutenda mambo ya Ibada (Yoh 15:5, 1Tim 2:4).. soma zaidi

a.gif Baba Mlishi wa Yesu Kristu ni nani?

Baba mlishi wa Yesu Kristo ni Yosefu Mtakatifu (Mt 1:18-20).. soma zaidi

a.gif Kampeni ya kutetea watoto yatima

Kampeni hii ilianzishwa na Melkisedeck Leon Shine mwaka 2018.
Lengo la kampeni hii ni kuhamasisha watu wote kusaidia kulea na kuwakuza watoto yatima kwa maendeleo bora ya kimwili, kiroho na kijamii kwa manufaa ya watoto wenyewe na kwa manufaa ya watu wote kwa sasa na kwa baadae.
Kampeni hii inaamini kuwa watoto yatima kama walivyo watoto wengine nao ni kama mali ambayo inawekezwa sasa kwa matumizi na maendeleo ya baadae. Japokuwa hawana (wazazi) watu/mtu rasmi wa kuwatunza haimaanishi kuwa hawawezi kuwa watu wa maana baadae… soma zaidi

a.gif Je, Mchumba Mkatoliki aweza kuiacha Imani yake kwa sababu ya Ndoa?

Hapana, Kwa kuwa Kanisa Katoliki limeasisiwa na Mungu kwa njia ya Yesu Kristo kama la lazima kwa kupata wokovu, wanaokataa kuingia au kuhudumu ndani yake hawawezi kuokolewa… soma zaidi

a.gif Misa Takatifu ina sehemu kuu ngapi?

Misa Takatifu ina sehemu kuu mbili.. soma zaidi

a.gif Kusadiki kwa Roho Mtakatifu maana yake ni nini?

Kusadiki kwa Roho Mtakatifu maana yake ni kusadiki kwa nafsi ya Tatu ya Utatu Mtakatifu.. soma zaidi

a.gif Mtume Thoma

Thoma au Didimo, yaani Pacha alikuwa Myahudi wa karne ya 1, mmojawapo kati ya Mitume wa Yesu anayeheshimiwa kama mtakatifu, kwa namna ya pekee na Wakristo wa maeneo yaliyokuwa mashariki kwa Dola la Roma, kuanzia Iraq hadi India… soma zaidi

a.gif Ushirika wa Watakatifu ni nini?

Ushirika wa Watakatifu ni:-.. soma zaidi

a.gif Soma stori hii, unaweza ukajifunza kitu

SOMA HII STORY UNAWEZA UKAJIFUNZA KITU.
Kijana mmoja alisafiri kwa meli na rafiki zake,
wakiwa katikati ya safari yao meli ilianza
kuzama. Watu wengi pamoja na rafiki wa yule
kijana walikufa maji wakati wanajaribu kujiokoa
kwa kuogelea, lakini yule kijana alifanikiwa.. soma zaidi

a.gif Taifa la Mungu limeundwa kwa namna gani?

Taifa la Mungu limeundwa kwa Maklero yaani Maaskofu, Mapadri, Mashemasi, Watawa na Walei… soma zaidi

Fwatilia Website hii kwenye Email yako. Ingiza Email yako hapa kisha Bofya SUBSCRIBE na ufuate maelekezo

.

.

.

Website na, Melkisedeck Leon Shine | Tembelea website nyingine Hapa>>.