πŸ”§KUKAZIA MAARIFAπŸ”©
πŸ“Katika tafakari ya juzi, tuligusia wajibu wetu-kimaadili wa kusema ukweli na ukweli mtupu kwa sababu neno la Mungu linasema "usiseme uwongo na tena …uvueni uongo mkaseme kweli…". Hivyo NI LAZIMA KUSEMA UKWELI KWA MOYO.

🚦 Ila tulionya kuwa: DHANA HII ITEKELEZWE KWA BUSARA.

πŸŒ…Mwenzetu mmoja ameomba ufafanuzi zaidi juu ya KUSEMA UKWELI KWA BUSARA. πŸŒ„

πŸ’TUNAFAFANUA hivi:-

🌷 Katika maisha yako binafsi, maisha jamii na maisha ya kazini kwako utayajua meengi sana ya watu; utaweza pia kujua siri zao zilichofichika sana.
🌷 KANUNI YA JUMLA INAMTAKA KILA MMOJA WETU KUSEMA UKWELI, lakini kumbuka:-

πŸ‘‰πŸ½Sio kila ukweli unasemwa na kila mtu.
☘Ktk mambo ya kiofisi, kama ww sio msemaji wa ofisi au hujatumwa kusema jambo la kiofisi, tafadhali usiseme hata kama unalijua.
πŸ‘‰πŸ½Sio kila ukweli unasemwa kwa kila mtu.
☘Kuna kesi za ndani za wazazi ambazo SIO lazima watoto wazijue!! AU
☘Kuna mambo anayofanya bosi ambayo SIO LAZIMA watu wake wayajue. Ukiwafanya watu wajue udhaifu-adili wa bosi wao, utamwaibisha na utampunguzia nguvu ya kauli. Atadharaulika.
☘Na wewe bosi, SIO lazima ujue kila kitu juu ya watumishi wako. UTAKUWA M-MBEYA BURE!! (kuna mabosi ni wambeya sana hadi aibuπŸ™ˆ).
πŸ‘‰πŸ½Sio kila ukweli unasemwa kila mahali.
☘Mf. Wewe unaona mwenzio niko na wageni au niko na watu wanaoniheshimu, tena nimevaa vizuri sana, halafu ww unakuja kuniambia "watoto wako wamefukuzwa shule - hawana ada", au unakuja kunidai deni lako mbele ya wageni, SI UNANIAIBISHA MWENZIO?? Sio mahala pakeeeπŸ—£πŸ—£πŸ—£
πŸ‘‰πŸ½Sio kila ukweli unasemwa kila wakati.
☘Mf. Ww unajua kuwa mwenzio naumwa presha, nimelazwa hosp. Na unajua kuwa wale watu wa SIDO wanataka kupiga mnada nyumba yangu. Sasa ukija kuniambia jambo hilo pale kitandani nilipo na presha zangu, si utaniua mwenzio jamani!!!! HIVYO,
🌷Kuna mahali sahihi na namna sahihi ya kumwambia mtu ukweli wake.
🌷UKWELI UPO KWA AJILI YA KUTUWEKA HURU NA KUTUJENGA KTK AMANI. Lakini ukipuuzia vipengele hivyo, UKWELI HUOHUO WAWEZA KUWA CHANZO CHA FUJO, CHANZO CHA MAJERAHA MAKUBWA MOYONI NA MAISHANI MWA MTU NA HIVYO KUMLETEA MTU DOA LA MAISHA AU MAUMIVU YASIYOKOMA.

🌷Kumbuka:- inawezekana ktk kusema ukweli kizembe, πŸ“umewahi kuchonganisha watu, πŸ“umewahi kupandikiza fitina isiyo isha kati ya watu, πŸ“umeharibu maisha ya watu, πŸ“umeharibu uchumba wa watu, πŸ“umevunja ndoa za watu, πŸ“umeanika watu πŸ“πŸ“πŸ“na inawezekana pia umeua watu KISA?? Eti nilikuwa nasema vya moyoni!!

πŸ—£TUMIA BUSARA KTK KUSEMA UKWELI. ILI UKIISHA KUUSEMA, UACHE WATU WAKIWA
~wamejengeka
~wameungana
~wanapendana na kutakiana mema.πŸ˜€πŸ˜€

πŸ™‰πŸ™‰πŸ™‰Usisahau kushare posti hii.πŸ‘ Share facebook, twitter n.k bila kusahau WhatsApp!πŸ’―βœ”

nn.gif

πŸ“š Endelea kusoma kuhusu;-πŸ‘‡

Chagua aina ya mafundisho unayotaka kusoma hapa..
Kama Una mashaka na Imani na mafundisho ya Kanisa Katoliki soma hapa>>